1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật buổi đi chơi 9/2/2k+2 của hội 84 mở rộng :D

Chủ đề trong '1984 Public' bởi GurLuver, 10/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GurLuver

GurLuver Thành viên rất tích cực

Tường thuật buổi đi chơi 9/2/2k+2 của hội 84 mở rộng :D

Do chữ đầu tiên được viết là vào 9/2 -> dùng từ hôm nay...
    Hôm nay trời đẹp, cũng giống như bao lần họp trước, hội trưởng luôn đến đúng zờ, lúc đến đã nhìn thấy Dora và 1 người khác ngồi sẵn, thế là 3 thằng quây lại 1 bàn, sau đó mới biết đó là người mẫu 40 - 40 - 40 - babygenie của hội. Khoảng 3h10, Rce & Hằng đến, không khí lúc này bỗng nhiên chùng xuống, nhưng chỉ khoảng 2' sau đó, bạn Cann đến, và mang lại không khí "náo nhiệt ngày Tết" đến với mọi người. Chưa ngồi ấm đít, chưa nói sướng miệng thì đồng chí DE cô-gái-mà-có-cái-vòng-cổ-tuyệt-đẹp đến, tuy nhiên bạn này chỉ đến để lấy 14 cái đĩa tớ mượn rồi về, do vừa fải mặc áo cưới từ quê lên hay xao í (thấy trong cái bọc ni lông có cái mũ xếp, ko biết thế nào ), ngồi đến khoảng 3h25 thì 1 người ngồi đằng sau tớ bỗng quay lại và hỏi: Bạn ơi cho hỏi đây có fải hội 84 ko, vậy là 1 con chuột nữa lại xuất hiện, sau khi tớ trả lời thì câu thứ 2 người đó nói là: Hẹn 3 giờ gì mà bây giờ mới có 1 tẹo (bệnh của 84 & các club khác trên mạng ). Sau đó thì bạn này - lúc sau được biết ID là dinhtrung - nhẩy vào ngồi với mọi người, bạn này ít nói, hiền, dống hệt Zút - công chúa kiêu - nhà ta (ko biết sau thì thế nào ). Sau đó 1 lúc nữa, thì bạn puppytin - người dạo này rất ít xuất hiện trên TTVNOn - đến, và ngạc nhiên thay là lần này, sau 7, 8 lần đi với hội, bạn í ko đi 1 mình nữa... bạn này đem đến cho hội người-mà-ai-cũng-biết-tên-nhưng-chưa-biết-mặt, vâng, đó chính là bạn Diệp, 1 cô gái đanh đá, thấy bắt nạt puppytin suốt . 2 bạn này chưa kịp ngồi xuống thì 1 bạn khác đến, đội mũ, mặc áo màu bạc bạc đến, và người bị hỏi cái câu giống hệt như dinhtrung hỏi là Rce(có lẽ là do chú này đội mũ - dựa theo chỉ dẫn của tớ), fát hiện ra bạn này là WnC. Thấy số lượng đã đáng kể so với lối đi, nên fải chuyển vị trí, và khi vừa chuyển đi thì cô gái luôn luôn mặc áo đen(DE) quay lại cùng với sự xuất hiện của 2 cô gái, 2 ca sĩ nhát của hội 84 WC & Zút, và hộ tống fía sau (khoảng 1' sau ) có 4 lão tướng đến, nhìn từ xa, đã nhận ra anh 1/2Nude với quả mũ đỏ với cái lưỡi trai tạo góc vuông thường trực, kéo theo đó là chú: anti Gun, 1/2 - chú Night (gọi là "tắt" Nai tơ - "tắt nữa" là Nai), anh BatiVN và 1 anh trông mặt rất quen, nhưng ko thể nào nhận ra (mãi về xau mới nhận ra là anh vam, anh-có-cái-vòng-cổ-cực-đẹp). Tuy nhiên 2 cô gái kiêu của hội lại bỏ đi sau màn xuất hiện của 4 lão tướng, với lí do.... mua cái gì để ăn (lúc này máy ảnh chưa có fim). Sau khi mọi người đã yên vị thì lại có 1 người nữa đến, 1 con chuột hộ pháp thứ 2, Long.H2S , chẹp, nhầm tí, Long.HS, e hèm, và đó cũng là người cuối cùng đến. Tuy nhiên sự kiên nhẫn của HT đã cạn, nên HT đành fải chạy xuống gọi điện kêu 1 số người đến, nhưng ko thành công, chỉ tiếc rằng khi quay lại thì hình như HT đi tìm...WC để chạy theo tiếng gọi nơi hoang dã... đau đớn quá! Ngồi nói chuyện fiếm được 1 lúc thì HT đành fải đứng lên nói, (sau khi thống nhất với HT hội 81) mà dường như ko có ai nghe, đặc biệt là 2 người được gọi là công chúa kiêu và bạn siêu đanh đá(đã trở về sau 15 vắng bóng, với 1 máy ảnh có fim hết pin) nữa... hội nhổ neo đi ăn chân gà nướng, tuy nhiên điểm hẹn đầu tiên là cổng sân vận động Hàng Đẫy(có thành viên đào ngũ ) (chỗ ngã ba Cát Linh & THĐ( Trịnh Hoài Đức chứ ko fải Trần Hưng Đạo ), HT đến đầu và sau đó là màn đi tìm địa điểm ăn, sau khi tìm được thì cả hội fóng xe lên đó, tuy nhiên đã ko ai nói với HT rằng bác Nai đã bị mất tích, do đó khi đến HT đành fải quay lại, nhưng rốt cục đã không tìm được, lại trở thành mục tiêu bị truy lùng . Hội 84 lúc này mới bắt đầu màn giới thiệu, tuy nhiên, lần này do có món ăn trước mặt, nên mọi người ko có vẻ lắng nghe lắm, mà mọi bộ fận tay, mồm, lưỡi, mũi, mắt đều trở thành những công cụ fục vụ cho việc ăn, và có vẻ như tai cũng dùng để ngửi chứ ko fải để nghe nữa , do đó fần dới thiệu này ko có gì đáng nói ngoài 2 việc: 2 bạn puppytin & Diệp đi cùng nhau, cùng nói tìm 1 người, bạn Diệp còn nói là em h (tiếng việt đọc là: hờ) tức em hờ của puppytin và bạn babgenie, được biết dưới 1 cái tên là: Hồ Trí Minh (đã làm cho có người tưởng là Hổng Trí Thông Minh ) do đã có người là Chí rồi mà, vẻ tiếc nuối hiện lên: . Ngồi được 1 lúc, HT đau đớn khi nhận ra rằng hội 84 là hội "1 con ngựa đau, cà tàu ăn cỏ hộ" , HT mãi đến cuối mới được fần "cái chân bé nhất" . Đến lúc ăn gần xong, WC ra kí hiệu ngón tay gạt lên gạt xuống, tưởng bạn í nói về cái xả nước của ... , tớ đang ngó nghiêng mọi nơi để tìm 1 cái có vẻ tương tự như thế thì mặt WC , mới hiểu ra là bạn í trách tớ : "sao hôm nay ko mang máy ảnh ". Do đó, 1 lần nữa, HT lại fải đứng dạy, đi tìm pin cho máy ảnh, tuy nhiên sau 10' tìm kiếm nhưng ko thấy, HT quay lại với khuôn mặt ỉu xìu thì bỗng nghe thấy bạn Hằng nói:" Cuộc họp tạm dừng ở đây" (chắc là nói xấu sau lưng đây mà, hèn vật ... Tuy nhiên lúc sau thì HT được biết rằng các thành viên đang tìm cách để lật đổ, và đang tìm ra 1 HT mới, chẹp, về đúng lúc chú Nai nói rằng: Nếu được làm HT, anh sẽ mừng tuổi tất cả các thành viên... thì ngay lập tức HT hét lên: Nếu tớ vẫn tiếp tục làm HT thì tớ sẽ tặng quà val + tiền mừng tuổi cả bạn trai lẫn bạn gái... Thế nhưng hội 84 đã bộc lộ thêm bản chất "lòng tham ko đáy", và kêu rằng thế vẫn chưa đủ. Nhưng với tính cách bộc trực, thẳng thắn, tốt bụng, gờ lăng, và đặc biệt đã có ấn tượng tốt với mọi người nên cuối cùng thì chức HT vẫn thuộc về tay ta, hàhà... Độc đoán, độc tài, độc... nhất như Gun vẫn là HT, khèkhè .À, mà lúc ở Quán Sứ, tưởng bạn WnC hiền lắm, đến lúc ra quán chân gà, mới fát hiện ra... . Sau khi ăn uống xong, công với cái việc làm thường lệ: níu kéo các thành viên nữ ở lại , thì đã quyết định điểm hẹn là ngã ba Liễu Giai & Đội Cấn. Đến lúc này thì 1 số bạn đã fải về. Tuy nhiên lúc này HT fải đi có việc riêng với Zút, có vẻ do ghen tị nên WC nhất quyết đòi đi theo nhưng mà ko được , nên ko biết việc tiếp theo xảy ra như thế nào , đến lúc đến thẳng quán Karaoke thì được biết tin mọi người đã ra ngã 3 để chờ, dặn dò nàng công chúa kiêu ở lại, HT lại fải fóng bạt mạng lên ngã 3 và kêu mọi người quay lại quán Karaoke Tiên Tân - 218 Đội Cấn - nơi mà nàng công chúa của tôi đang chờ . Ngỡ tưởng bạn Cann, puppytin & Diệp đanh đá đến sau, hoá ra 3 người oánh lẻ, ko biết đén mí zờ mới về nữa... Vậy là vào đến quán thì chỉ còn 9 thành viên: HT, 1/2, WC, Zut, Rce, Hằng, Nai, Batigol, vam. Vừa vào đến nơi, HT đã vào cánh cửa khuất của phòng ... nhưng do ko muốn ko giống HT, nên Batigol & WC cũng vào theo . Fát hiện ra tài năng hát hò của WC & Zút, tớ đã fải ép buộc (từ lời lẽ đến hành động) để bắt 2 người này hát, và do 2 người hát quá hay, nên khi hát xong thì 7 người còn lại vỗ tay rào rào. Vẫn với ca xĩ thường trực Hằng, người câm RCE, 2 công chúa kiêu đã góp phần rất lớn vào những bản tình ca vĩnh cửu. Nếu lúc đầu, những bài hát được hát lên với những giọng ca trầm bổng, những tiếng vỗ tay, thì đến khi bài Nối vòng tay lớn, do tempo hơi chậm, HT đã đề xướng để playx2 cho fù hợp, thì Batigol đã nảy ra sáng kiến để x3 với mục đích đọc... Rap bằng bài hát Endless love, và do đó buổi hát karaoke đã được kết thúc với những tiếng cười khả ... (với con trai) và cười fá ra (với con gái). Đứng dậy, nảy ra sáng kiến đi ăn ốc, tuy nhiên việc ăn ốc ko thành do 2 trở ngại: 1 là đường đi ăn Ốc ngược đường về công chúa Zút, tuy nhiên HT đã định cùng mọi người đưa Zút về sau đó đi ăn chỗ nào gần nhà cô công chúa này, nhưng còn 1 lí do khác là anh Mun fải về để làm fận sự xe ôm của mama. Kết thúc buổi đi chơi lần cuối cùng của hội 84 trong năm 2001 âm lịch.
    Chà, dài ghê, còn thiếu gì thì mọi người bổ sung nhá

Đẹp rai, zui tính...là 1 fần của Gun
  2. Night

Night Thành viên quen thuộc

Đoạn này chán quá
    Đúng là hội 84 có hai nàng công chúa thật
    Nhưng mà công chúa của ai thì còn chưa biết chú Gun chỉ được cái nhanh nhảu hehe
    Bổ sung: Các thành viên ngoài hội 84 tích cực hơn trong hội --> cả 4 cùng đi đủ cho đến cuối cùng
    Với cả hôm qua phát hiện ra Night hát chả hay lắm, nhưng mà vẫn hay hơn các chú còn lại bây giờ khản cổ quá
    Hôm qua song ca với em Hằng mấy bài liền --> fê quá

Đẹp rai, zui tính ...hơn Gun là một phần của Night

Share my life, take me for what I am.
    Cause I'll never change all my colours for you
  3. Death_eater

Death_eater Thành viên rất tích cực

HÔ hô,khặc khặc,hoá ra mắt bạn Gurl trông rõ toét mà tinh.Kinh wá,nhìn siêu nhanh......nhưng siêu sai .Tớ xin đính chính đấy là cái đèn ***g chứ không phải cái mũ xếp,đèn ***g chính hiệu con chuột chết chứ không phải là cái mũ xếp hình cái đèn ***g đâu nhá(nói trước không thế nào Gurl cũng gân cổ ra cãi lại cho mà xem)
    Hé hé
    Death eater

TO BE A ROCK AND NOT TO ROLL!
  4. zombie

zombie Thành viên rất tích cực

phải học tập các bác vè việc họp hành mới được khổ 1 cái là box của mình tuổi tác không đồng đều 7x 8x lung tung chán
    alternative can be zombie!
  5. _The8thwonder

_The8thwonder Thành viên rất tích cực

uc uc...nghe hap dan nhi...the ma minh lai ko di dc...hic hic...
    Mess with the Best
    Die by the Rest
    If tomorow comes...
  6. GurLuver

Thằng này nói ko chấp nhận đc, mày đi với bọn nào, tao cũng biết mà
  7. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

khe`, tường thuật cũng hay ra phết :>
    change cái này đi, nghe chuối ko chịu đc
    Lần vừa zồi có cả thảy là 4 bạn mới, WnC, hic đúng là hàng ngoại, sịn thật , LongHS (oà lúc đây quá khích thế nào đứng lên giới thiệu LongHandsome mới chuối ặc ặc...) bạn babygenie....40-40-40 ai dè là bạn của Dora hic, có 1 bạn gái mới, ngồi cạnh bắpbi tưởng ng` iu hoá ra là bạn Diệp mai danh ẩn tích bấy lâu
    Lần này, con gái xinh đường con gái, các bạn giai "xinh" đường con giai nói chung là con gái hội 84 nhờ đó càng .... :)) khàkhà.... :">
    mờ thôi, thế là các bạn biết đến hội 84 zồi nhá, lần sau nhớ mà đi họp đầy đủ
    (p.s: hôm đấy về thấy HT chúng mình tuyệt vời ghê :"> tất cả vì mọi người, cả buổi cứ chạy long xòng xọc, lí do chạy đi đâu thì ... >:) )
    Năm mới zui zẻ, mạnh khoẻ, hạnh phúc

East or West, WC is best
  8. _The8thwonder

_The8thwonder Thành viên rất tích cực

hehe...chu biet the nao dc...anh co di voi 85 8 liec gi hom day dau...chu genie noi linh tinh...
    Mess with the Best
    Die by the Rest
    If tomorow comes...
  9. GurLuver

Hic, khi bụng đầy nước thì mới long... mà lại nói thế này thì khen khiếc gì đâu chứ, huhu, thật là làm HT khổ trăm điều, nhưng vì mọi người, mình đành fải làm vậy, khèkhè, thế thì mới bắt nạt được các bạn gái chớ
  10. GurLuver

An toàn
    Chuối nhưng đúng