1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật buổi gặp mặt chia vui cùng Beethoven!

Chủ đề trong '7X Đà Nẵng' bởi mitlo, 02/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mitlo

mitlo Thành viên rất tích cực

Tường thuật buổi gặp mặt chia vui cùng Beethoven!

Bản tin 7xC lúc nửa đêm 1/1/2002

22h đêm 1/1/2002: nhận được nhắn tin của bác ATC: "Mọi người ra Trung Nguyên Nguyễn Chí Thanh ăn mừng nhé", các TTVNonliner nhanh chóng có mặt. Mặc dù đã rất muộn, nhưng vì sự phấn khởi vui mừng muốn chia vui cùng đồng chí Thị Trưởng em đã phá lệ không đi chơi khuya của mình để có mặt sau đó 15 phút. Mặc dù đã rất nhanh nhưng khi đến nơi em đã thấy các bác ngồi đó đông đủ: Beethoven, ATC, Wow, Gaby, Zazu, Sutumom, và một bác khá mới em chưa gặp lần nào hình như là ...chicken(xin lỗi đồng chí nhé vì hôm qua vui quá tớ chưa kịp nhớ tên).

Ai cũng hớn hở vui mừng như chính mình đoạt giải, tranh thủ phỏng vấn đồng chí Thị Trưởng sau khi hoàn hồn thoát khỏi đám phóng viên của các toà báo:

PVTTVNOL: Cậu cảm thấy thế nào khi nghe đọc tên mình giải nhất?

Beeth:(vẫn nụ cười bẽn lẽn như mọi hôm) hồi hộp quá, đến bây giờ mình vẫn hồi hộp.
    (Đúng thế, cầm cốc Dilmah mà tay Beeth vẫn run)

PVTTVNOL: khi đọc tên người trúng các giải khác cậu thấy sao?

Câu trả lời này bị Zazu chen vào trả lời hộ: nhẹ cả người khi không có tên của TTVNOL mình ( đây là lời nói thật lòng đấy).

PVTTVNOL: Giữa giải nhất và giải nhì còn hai giải chen vào giữa, lúc đó cậu có lo không?

Beeth: lo chứ, hồi hộp đến nghẹn thở, không biết mình có may mắn thoát khỏi hai giải đó không?
    (Thú thât chính nhóm phóng viên của chúng tôi cũng hồi hộp không kem khi tự nhiên lại có hai giải đó chen vào, nhưng rồi cũng nhẹ cả người khi không thấy tên hi hi hi )

Câu hỏi cuối cùng.
    PVTTVNOL: Sau khi nhận giải bây giờ cậu thấy sao?

Beeth: bâu giờ hả, mình đang rất lo đây, có quá nhiều việc phải làm sau khi nhận được giải, mình phải cố gắng thêm nữa để chất lượng TTVNOL tốt hơn để có khả năng cho nhiều người cùng truy nhập một lúc, thú thật mình đang lo sau khi nhận giải có quá nhiều người truy cập đây hì hì.

Nhóm phóng viên của chúng tôi còn muốn hỏi nhiều điều nữa nhưng thấy bà con xúm lại ôm hôn chia vui nhiều quá nên đành để một dịp khác vậy( hi hi đồng chí Thị Trưởng lãi quá). Không khí tại quá Trung nguyên lúc đó nhộn nhạo cả lên khi có nhóm TFG đến, ngồi được một lúc thì có thêm bác VNHL và đồng chí NewTazan không ngại đêm khuya lạnh giá lọ mọ đến. 15 phút sau, mọi người đòng loạt reo lên và vỗ tay, thì ra là bác Paolo_vn đẹp trai hào hoa phong nhã đến, mọi người thán phục bác vì đường xá xa xôi, đêm hôm tối tăm vậy mà bác vẫn nhiệt tình tham gia.

Vẫn đang phấn khởi, mọi người chuyền nhau chiếc cúp giải nhất để ngắm nghía và...bình luận, "Giá mà nó bằng vàng thì khoái quá các bác nhỉ" Hội trưởng hội CVA-Zazu không khỏi thèm thuồng khi thấy màu vàng(đồng) của chiếc cúp đã phải thốt lên, không khí tự nhiên bị nghẽn lại vì câu nói đó, thì ra ai cũng có ý đó mà không ai dám nói ra, mọi người cùng cười vang. Đang bàn luận sôi nổi về tương lai sau ngày nhận giải của TTVNOL, mọi người bất chợt hướng mặt ra đường sau cái vẫy tay của mitlo, thì ra là bác Manhcuong đẹp trai người đã đóng góp tích cực mang lại sinh khí mới, sức sống mới cho box Dancing, tuy tham gia chưa lâu, chưa từng gặp mặt ai(trừ mitlo) nhưng sự nhiệt tình của mọi người và thành tích của TTVNOL bác này đã dũng cảm tung chăn ấm đệm êm bay đến quán Trung Nguyên chia vui và ra mắt mọi người. Ái chà, thì ra cô phóng viên Gaby của chúng ta đã tranh thủ tranh thủ chiêm ngưỡng dung nhan bác Manhcuong o một sàn nhảy bí mật nào đó(chỉ có chúa và... họ mới biết được), quả không hổ danh là phóng viên có mặt mọi nơi mọi lúc, nhưng xin nhắc nhở cô Gaby lần sau có gặp thì gạt bỏ chủ nghĩa cá nhân nhớ tranh thủ phỏng vấn bác Manhcuong nhe (kể cả lúc bác ấy dancing hi hi).

Sau một hồi hàn huyên tâm sự vui vẻ đồng chí Thị Trưởng phải ra về vì có điện thoại của thân mẫu giục về nhà ăn mừng, đến lúc này bác ATC mới có dịp trổ tài đây: " Nào chúng ta ngồi gần lại, bây giờ chỉ còn toàn những người tài năng và tâm huyết" vì câu nói này mà bác ATC đã làm mất lòng rất nhiều người ;-)(may mà không ai để bụng). Thật là thán phục, bác này sao mà có nhiều ý tưởng kỳ quặc và tài lôi kéo đến thế không biết, hơn mười người "tâm huyết" tròn xoe mắt nghe bác ATC trình bày ý tưởng, suy nghĩ và góp ý cho TTVNOL. Hì hì xin lỗi bác ATC nhé, bác quả là cái LOA của TTVNOL(chức phát ngôn viên đã phong cho bac VUAMEO mất rồi híc híc), thì ra lúc nãy nể mặt Thị trưởng bác ấy phải nín nhịn mãi không được phát biểu, bây giờ thì...thả phanh phát biểu. Mà phải công nhận bác này ăn nói có duyên ghê ;-) (mitlo ngưỡng mộ bác rồi đấy ;-)).

Cuộc vui kéo dài đến đúng 24h, vì có ba cô gái nên các bác đành ngậm ngùi chia tay nhau để các cô về nhà cho "sớm". Tuy không ai nói ra nhưng trong mắt mọi người đều hiện lên sự vui mừng, hãnh diện(thơm lây), bản thân mitlo cũng đã bị mất ngủ vì niềm vui này, trằn trọc mãi không ngủ được mitlo quyết định khai bút đầu xuân làm một bài tường thuật cho bà con thèm ;-).

Lần cuối xin chúc mừng đồng chí Thị Trưởng Beethoven, chúc đồng chí sức khoẻ để tiếp tục phát triênt TTVNOL tốt đẹp và chất lượng hơn nữa, chúc cho mái nhà TTVNOL của chúng ngày càng đông vui, Chúc các TFG và TTVNOLer cùng gia đình một năm mới sức khoẻ, thành công, hạnh phúc, mong mọi người tiếp tục đóng góp vì lý tưởng cao đẹp của TTVNOL.

(Viết không hay mong các bác bỏ qua nhé hi hi)

Mit@
  2. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Hì, Có 3 thành viên mà Mitlo không điểm tên... chắc do mải chuyển qua phỏng vấn cách thức nhảy nhót của bác manhcuong quá , là HaiLong, Nokia8890 và Nanayeudau.
    Chi hội trưởng Wow đã ngay lập tức thắc mắc xem Kocotengica dang ở đâu, và một cái trả lời bẽn lẽn là cho ở nhà..... Nhất chú Kocotengica.
    Nhắc lại cho bà con nhớ là 14h chiều chủ nhật 6/1/2002 tới vẫn tại Dilmah Ngọc Khánh 523 Kim mã, 7X Hà nội gặp gỡ định kỳ đầu tháng. Cuộc gặp này là mở rộng. Tất cả các thành viên TTVNOnline tại Hà nội đều được mời tham dự. Cuộc gặp gỡ nhằm thúc đẩy tính cộng đồng và các hoạt động bên ngoài mạng trong thời gian tới.
    Các bác đến đầy đủ và đúng giờ nhé.
    ATC
  3. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Hic ..... Chán quá không có mặt mình, chỉ được nghe mỗi cái giọng của đồng chí ATC và tiếng ầm ĩ xung quanh thôi.
    Chúc mừng Beethoven nhé!

Hãy hoàn thiện mình
  4. Wow

Wow Thành viên quen thuộc

Hôm qua cứ ỉ vào truyền thống ăn uống của 7X nên tớ quyết định bỏ qua bữa tối mà đi thẳng đến đài truyền hình, thế rồi vui quá chả nhớ tới cái đói nữa ( Tớ thề rằng trong sự run rẩy hồi hộp của Beet lúc trả phỏng vấn mitlo cũng có 1 phần vì lý do ấy đấy ). Đến khi về nhà thì online rõ muộn, hậu quả là sáng dậy chỉ kịp chạy ngay đến công ty hơhơ nhịn ăn nguyên 1 ngày.
  5. softboysvn

softboysvn Thành viên mới

Chúc mừng VVT nhé
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    Cái ông ATC này đã bảo đi đâu thì mail cho anh em với. Mình cũng là hội viên mà bị bỏ rơi mới cú chứ.
    softboysvn@yahoo.com
    Softboysvn
    Được sửa chữa bởi - softboysvn vào 03/01/2002 01:10
  6. vam

vam Thành viên rất tích cực

Chán quá sao ko có bác nào báo cho em biết vậy làm em cả đêm chỉ nằm mơ về chiếc cúp vàng đó.
    VAM
  7. paolo_vn

paolo_vn Thành viên mới

Cuối buổi họp mặt mọi người có bàn đến việc tổ chức một tour xuyên việt của 7x HN, ai đi được thì đăng ký với anh ATC chủ nhật này luôn.
    To mitlo: mitlo nhìn cái ảnh đại diện của anh đấy à để tả người đấy à?
    Azzurri
    Forever and one
  8. mitlo

mitlo Thành viên rất tích cực

Hẹn gặp các bác vào chủ nhật này nhé !!!
    To Paolo_vn:Trước khi thấy ảnh đại diện này của anh Paolo_vn em đã viết bài tường thuật này rồi mừ, khiêm tốn quá ;-)
    Mit@
  9. Quang

Quang Thành viên quen thuộc

Chuc' mừng bác Beethoven ( hơi muộn dưng thật lòng hihihi )
    Ơ, thấy các bác hò hẹn đi chơi Chủ Nhựt này vui vẻ quá , thế có bác nào biết chỗ sửa giấy khai sinh ở đâu không ạ ?
    Cho êm làm 7X một ngày mí hihihi`hi`
    ;-PPPPPPP
    The fool
  10. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Mai phải đi book chỗ thôi, về thôi.
    Nếu mà không về kịp, nhờ ông anh ATC bụng tốt, à quên tốt bụng uống hộ em cốc Cafe nha.
    Chúc mọi người vui vẻ.

Không có gì quí hơn độc lập tự do
    truongdu