1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật buổi gặp mặt lần thứ ba .

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi minhthanh79, 05/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Tường thuật buổi gặp mặt lần thứ ba .

Lẽ ra là gặp mặt xong thì phải tường thuật ngay nhưng hôm đó TTVN Online bi lỗi, không vào được, thế nên hôm nay mới có bài.
    Thật vui khi mà anh em ca ba box đi không như dự đoán chút nào. Nếu hôm trước mà cứ chuẩn y ý kiến họp ở nhà bác hội trưởng thì có lẽ là hơi bị khó thở.
    Hì hì... các bác đã muốn nghe chưa? Đợi một chút nghen, Cái bác SadVN79 bác ấy đang ở TP HCM mà lại chọn địa điểm cho dân ĐN nên hơi bị khó tìm, nhưng không sao, sau một thời gian tìm kiếm và vận dụng hết trí thông minh của TTVN thì bà con nhà mình cũng tìm được cái quán Ngõ xưa thơ mộng ấy. Lần sau thì đừng có thế nữa bác SadVN79 nhé.
    8h15', MinhThanh79 và MouseVC cùng đến, thấy KTC đang chuẩn bị về.( Chả là bác ấy mail lại cho bà con hẹn 7h30', nhưng trể quá nên chẳng ai biết thông tin ấy cả.) Hoảng quá, sao lại chẳng có ai thế này? Nhưng mà 3 anh em vẫn ngồi đợi. Ít phút sau thì mtkp đến, rồi thì có một đại ca của KTC cũng có mặt ( thành viên tiềm năng đấy! ) Mãi đến 9h thì bác hội trưởng mới có mặt, chả là bác ấy về quê nên ra hơi muộn. Không biết cái bác hội trưởng này đã làm gì mà đại ca của KTC cáo từ chỉ sau khi bác ấy có mặt khoảng 5 phút . Cả bọn đang buồn vì thành phần tham dự hơi bị hẻo thì...
    9h15' : malirat, hoahoada, cuoibk, nguyendinh, yeuhuethiettha, soledadvn, tinhdoncoi, ... trời ơi, tui không thể nhớ hết, ai nhớ thêm được tên nào thì bổ sung nhé. Lý do đến trể của mọi người chung quy là do cái địa chỉ khó tìm quá, lần sau phải rút kinh nghiệm thôi.
    10h30' : bác KTC đề nghị nạp năng lượng, ( cái này hợp ý với số đông bà con nên biểu quyết rất tập trung) . Địa điểm tiếp theo là nhà bác KTC, chu choa, cái cuộc hành quân này hơi bị lâu nên "iem" hoa cả mắt ( do buổi sáng chưa kịp nạp gì cả) Lên đến nơi lại còn phải chờ bộ phận hậu cần đi chợ nữa chứ, đúng là mầm đá. May mà KTC có đem đặc sản bánh cáy Thái Bình vào nên anh em có phần "thông cảm". Có một bác do sử dụng hơi bị nhiều nên đến bữa chính thì lơ...
    11h00' "mẹ đi chợ về " phải nói là mừng hơn thế nữa kìa. Và chị em nhà mình trổ tài nội trợ. Hê, con gái ĐN không thua ai đâu nhé, chỉ sau 45' là khẩu phần cho hơn 20 người ăn được soạn ra. Chu choa, bác hội trưởng là người tiến đến mâm đầu tiên ( có lẽ đường từ Tam Kỳ ra ĐN xóc quá nên ....) Các bác biết là chị em ĐN cho chúng tôi thưởng thức món đặc sản gì không? Chà, đến bây giờ vẫn còn thèm. Bánh cuốn thịt heo , nhưng không giống ở quán lần trước có bác ATC đến đâu, nó ngon hơn nhiều (có lẽ là do chị em cho ăn món mầm đá nên thấy vậy ), có ai có ý kiến khác không? Nếu có thì lần sau chị em sẽ cho nhịn đói luôn, đó là lời đe doạ của mtkp , đầu bếp trưởng của TTVN Online ĐN . Hơn 20 người mà cũng không thanh toán hết 4 Kg mì, mấy Kg thịt heo mtkp nhỉ? Mình cũng không nhớ nữa. Sau đó thì lập hội 4 người, các bác biết là gì rồi đó, mãi đến hơn 15h mới trả lại sự bình yên cho nhà bác KTC, không biết cô chú chủ nhà có ý kiến gì không hả KTC?
    Hy vọng lần gặp sau các bác không phải tìm kiếm như Googol nữa!

TTTDC
  2. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Hic....hic...
    Ngon quá.
    buồn quá

He he
  3. mtkp

mtkp Thành viên quen thuộc

Anh Thành ơi, buổi họp mặt dzui rứa mà nghe anh tường thuật lại thấy buồn ngủ quá đi, em là người chứng kiến từ đầu đến "đuôi" buổi đó mà em còn thấy chán, huống hồ người ta không chứng kiến, anh viết "dở" quá, yêu cầu anh Thành đi học thêm văn đi nha, hì hìiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    kp
  4. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

Ok, không có vấn đề gì đâu... Lần sau, nếu thích, các bác cứ vào nhà em thoải mái nhé !!!!
    Hy vọng, lần sau, khôgn có người nào kêu lên "Ôi tiếc quá !!!" .. ( mặc dù em đã "cảnh báo trước" là mời đi ăn, nhưng các bác khác không chú ý, thiệt thòi thì ráng phải chịu thôi )

* Welcome to www.vtforum.com or www.vieteam.com * I'm Tutor & CiF & KTC * Chỉ là 1 hạt cát yêu Huế *
  5. mousevc

mousevc Thành viên quen thuộc

Hè hè, kiểu này thì anh em nhà ta phải góp gạo,mắm muối, ớt ... cho anh minhthanh79 đi học ... văn thôi, buổi họp mặt vui như vậy mà qua bộ lọc của anh thì trở thành thê thảm thiên thu. Hay là tui cho bác mượn mấy cuốn sách của tui, đảm bảo có hiệu quả liền (đố các bác biết là sách gì đấy ?)
    Các bác biết không, sau hai buổi họp mặt ấy, tui được thăm gia 2n bữa ăn, tuyệt, chắc là tháng này tui tăng mấy ký là có rồi, mà mtkp nấu ăn tuyệt quá, chắc là tương lai tui sẽ sắm, ý lộn, cưới một cô như thế về làm vợ, hì hì người khác chứ không phải mtkp mô, (các bác đừng nghĩ bậy, kẻo toi mạng chuột này đấy, hì hì)
    Lần sau họp mặt chắc sẽ tổ chức dã ngoại đấy, chứ ăn hoài e ... mệt.

Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội
    Hãy sống như đời núi vươn tới những tầm cao
    ....

(Khát vọng)
  6. hoa_xuong_rong_new

hoa_xuong_rong_new Thành viên mới

Hic... Tiếc quá!!!!!!

Hoa Xuong Rong
  7. mousevc

mousevc Thành viên quen thuộc

Chỉ tiếc thôi ư ? phải gọi là tỉ tỉ .. tiếc ấy chứ ! Nhưng còn nhiều cơ hội mà ! "Đời còn dài mà" hì hì hì hì
    Mousevc

Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội
    Hãy sống như đời núi vươn tới những tầm cao
    ....

(Khát vọng)
  8. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Có gì chưa vừa ý thì mtkp nhân tin cho anh để anh sửa lại bài viết, hoặc nhắn với KTC sửa cho nhé, đúng là anh học văn hơi bị dở mà.
    TTTDC
  9. mtkp

mtkp Thành viên quen thuộc

Em không nói là có vừa ý không nhưng mà em nói anh viết buồn ngủ quá,
    anh Thành ơi, còn phải thêm vào đoạn cả nhóm ngồi đợi mọi người lâu quá nên định đem hạt dưa ra cắn trừ bữa nữa chứ, còn giai đoạn chính của buổi họp mặt là lúc mọi người nhào dzô ăn, anh kể sơ sài quá, thế thì làm sao mà mọi người thèm được
    kp
  10. cuoibk

cuoibk Thành viên quen thuộc

Em cứ nhào vô kể tiếp đi, anh Thành cũng như anh, đôi lúc không phát hiện được những chi tiết đắt đâu, cứ thêm vô đi nhé!

'Cuội Già'

Được sửa chữa bởi - minhthanh79 vào 08/03/2002 14:58
    Được sửa chữa bởi - minhthanh79 vào 08/03/2002 15:02