1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật buổi OFFLINE Chủ Nhật 20/6 (trang 3)

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 06/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luoizekiu

luoizekiu Thành viên mới

Tớ muốn đi cũng chả được, hết tiền rồi
  2. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

rùi hỏng biết mặt mũi bà con thì phải lèm seo ???
  3. blackduck2004

blackduck2004 Thành viên mới

Lam sao de nhan dien duoc cac thanh vien cua NTH khi den do, vi tui la thanh vien moi, chua biet mat ai ca.
    Cuu NTH 93-96
  4. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Ồ ko sao đâu cứ thấy có nhóm nào tụm năm tụm ba mà mặt ?già hơn hs PT là biết liền à. Đứng 1 lát thế nào cũng biết á! Chắc là sẽ đứng chờ một lúc nhưng mọi người ráng đi đúng giờ hén. Còn nếu là sợ nhầm người nữa thì vào Thư viện hình xem mặt của ledminh (trang 2 và trang 6) hoặc ông chủ tịch hội độc thân (trang 6 - hôm đó hình như vị chủ tịch này cũng có 1 kế hoạch tiếp thị độc đáo lắm á )
  5. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

To luoizekiu : hết tiền cũng không sao, chiện tiền bạc không quan trọng, anh em NTH rất là có tinh thần lá lành đùm lá rách ah
    To em-be : bữa đó ngồi chờ một hồi mà không thấy anh lên thì phone cho anh nhe, mà thui, phone trước khi đi luôn cho chắc ăn, hic, chỉ sợ mở mắt ra hông nổi, tối thứ bảy Hà Lan đá ah
    To all : để cho chắc ăn, ledminh cung cấp thêm một đặc điểm nhận dạng để mọi người dễ kiếm : cứ đi lên cổng hai (cổng Hoàng Văn Thụ), thấy tên nào ốm nhom ốm nhách chạy chiếc WAVE alpha biển số 6619 thì đó là ledminh á
  6. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

số đẹp á....6619
    không biết hôm đó ông thầy có cho lùi giờ không.
    mọi người bàn trước xem ăn cái gì và đi uống ở đâu đi để tránh tình trạng lên đứng bàn hết 1h
    iem đề nghị trước là ra sau trường ăn bún bò...lâu liem rồi không được ăn
  7. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

xí.... ông chủ tịc hội độc thân này quen quá, anh đạt học trước búp bê 1 khoá nè (bạn của K), vậy biết mặt mọi người rùi nha ...
    hi vọng hôm đó đi được
  8. Ursa

Ursa Thành viên mới

@ chú Led, vâng, cháu không phá kỉ lục 3 tuần liền được đâu chú àh, thứ 7 này dong gùi, hehe ...
    có gì bà con đi gùi chụp hình lại nhá
    @ chú Luoizekiu, bà con kêu gọi chú tham gia ofline kìa. Thấy vui hông, còn hông bít hiện diện nữa hả chú (<-- tốn khoảng 1000 chứ bao nhiu đâu
    @ all, have fun
  9. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

87-89 lon ton qua đây góp dzui đây ạ...hehe...chúc mọi người chuyến đi duzi dzẻ...hiện đang thức coi đá banh,sáng mai dậy hông nổi rùi...chúc mọi người đi vui vẻ.......
  10. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Tường thuật buổi OFFLINE Chủ Nhật 20/6
    7h30 sáng em-be mới tới trước cổng trường NTH thì đã thấy ledminh với primula rồi. 2 anh em đúng giờ ghê hén. Primula xinh ghê nha, lại hiền đúng phong cách con gái NTH nữa. Còn anh Minh thì hơi gầy, chắc tại mấy bữa nay coi Euro nhiều quá phải ko? Đứng một lát thì chị vanghoacuc tới. Hi hi ?obà chị? chuyên gia than là già nhất box NTH trẻ đến mức em-be phải ngạc nhiên. Mà chị vanghoacuc trông sporty lắm nha, đi họp offline mà cũng mang theo vợt bóng bàn nữa. Phong cách dân NTH lúc nào cũng trẻ, khỏe, đẹp mọi người nhỉ
    7h40 ông chủ tịch Hội độc thân tới. Không hiểu sao phong độ thế mà là chủ tịch Hội độc thân nhỉ. 5 người nói chuyện rôm rả tới 8h05 mà không thấy ai nữa hết nên quyết định đi ăn sáng. Mọi người vừa quay xe thì vnspy tới. Trời đất em trai của chị diện đầu tóc chôm chôm (lời của primula) mà chắc là chôm chôm héo nên gần giống Lỗ Trí Thâm á. Đã vậy còn diện Hắc y nữa chớ, làm chị nhìn hổng ra luôn
    8h10 sáu người kéo nhau vào một quán ở phía sau trường ăn hủ tiếu. Lâu lắm rồi em-be mới đi ăn sáng với bạn bè nên thấy rất vui, ko biết mọi người thấy sao há. Ăn uống no nê tới mấy giờ cũng ko nhớ nữa, cả nhóm quyết định kéo qua cà fê Vô Thường. Từ lúc anh vịt giới thiệu quán này thì hình như box mình toàn kéo tới đây. Mà anh vịt-đờn-sĩ lại biến đâu mất ấy nhỉ
    Vào Vô Thường gọi nước, tám một lúc thì Sư huynh dẫn một cô bạn người Úc tên Grace vào. Vậy là được 8 người. Vừa lúc đó thì Sumô tin-tac của box mình tới, thế là phải đổi bàn. Chà mà tin-tac ôn thi thế nào mà chị trông còn Sumô hơn cả lúc trước nữa nha. Góc ngồi của cái bàn ở ngoài trời hay lắm, bữa nào Sư huynh post hình mọi người sẽ thấy
    Hơn 9 giờ, ko thấy hoatuongvi đâu hết nhưng mà Sư-huynh gọi thêm mấy người nữa, cũng toàn là "cụ NTH". Ngồi xa quá nên em-be cũng ko nói chuyện được. Một lát sau cả Sư-tẩu cũng tìm tới Vô thường quán nữa. Hi hi công nhận Sư huynh với Sư tẩu chịu chơi ghê nha, chỉ thiếu mỗi em bé của Sư huynh nữa thôi là cả gia đình Sư huynh đi off với NTH rồi, nhỉ?
    Mọi người nói chuyện rất vui, y như quen nhau từ lâu lắm rồi vậy. Nói nhiều đến mức mấy anh phục vụ phải mang ra một bình trà thiệt lớn để khỏi phải chạy đi chạy lại. Em trai của chị (vnspy) ngồi cứ trêu em gái của ledminh (primula) suốt buổi. Còn tin-tac với ledminh không hiểu sao lần này ngồi trầm ngâm quá. Đây chắc là 2 người ?olời? nhất sáng hôm nay vì được nghe bao nhiêu là chuyện nhỉ? Một phát hiện của em-be là hình như dân BK hơi bị nhiều, và dân CNTT cũng nhiều nữa. Có mấy anh về cùng lúc với Sư huynh thì em-be chưa kịp nghe giới thiệu, chứ anh Phúc cũng là MT97 (có khi cùng lớp với luoizekiu với convitduc ko chừng) Còn anh kia, anh mà chỉ học NTH 1 năm thôi ấy (tên gì em-be quên mất rồi) cũng là dân CNTT của KHTN. Mà sáng nay đúng nghĩa là càfê nhiều mình, vì mọi người nói mãi cũng ko hết chuyện. Tới lúc cả nhóm quyết định giải tán thì đã 11h45???
    Go home (chứ còn gì nữa). Sư huynh đã làm một nghĩa cử rất sư huynh là trả tiền cà fê cho cả nhóm. Cám ơn anh nhiều nha (hìhì lúc đó anh về mất rồi nên chưa cám ơn). Tại anh trả trước rồi chứ box NTH thì thường mỗi người tự trả tiền nước cho mình. Mọi người vui vẻ ra về. Người vui nhất chắc là ông chủ tịch HỘI ĐỘC THÂN vì đã kết nạp được thêm mấy hội viên mới???.. Vui quá, vì chưa bao giờ box NTH đi off đông vui như vậy!!
    Hihi ai kể tiếp đi nha, tại em-be ko có khiếu kể chuyện. À, mọi người chờ xem hình Sư-huynh post lên nhé.