1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật buổi quyên góp cho TTVNonline

Chủ đề trong '1984 Public' bởi mle, 12/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mle

mle Thành viên quen thuộc

Tường thuật buổi quyên góp cho TTVNonline

Đúng 2h chiều hôm nay tại Dilmah Quán Sứ, hội 84 chúng ta đã có mặt với những thành viên quen thuộc, yêu dấu. Đó chính là GUR hội trưởng, RCE hội phó cùng các thành viên thân hội nhất. Ngồi mãi 30' sau chú MLE mới lò mò đến cùng Hải ZZZ ... ?? thì ra mải thử nghiệm voice chat quá nên quên cả họp hội. Chưa kịp chào hội một tiếng thì bị bạn nntus kéo vào bắt nói chuyện cả buổi ==> gây ra một sự hiểu lầm đáng tiếc. Tiếp đó, các nhân vật khác cũng lần lượt xuất hiện như WC + joot, 2 chị em can, pup, .... và đặc biệt có sự xuất hiện của bác TRƯỜNG DU đã làm cho không khí hội vốn "náo nhiệt" lại còn náo nhiệt hơn. Nhìn kĩ, hoá ra có cả bác 1/2 moon hội trưởng hội 81 và kitaa323 (nick TTVN cu) cũng đã ngồi cùng hội từ lúc nào. Hoá ra, hic, không phải là một buổi họp lần thứ 9 như đã thông báo mà là một buổi lệ quyên cho TTVN online của chúng ta. Sau một hồi ngồi thảo luận, nói chuyện sôi nổi, vấn đề "tế nhị" ấy cũng đã được giải quyết bởi những con người tâm huyết với mạng. A lê hấp, cả hội à quên cả nhóm lên đường hành quân đến nhà bác Thắng. Con đường đến phải nói khá vất vả nhưng cũng đầy ... sung sướng. Mất 5 phút tìm địa chỉ của bác Thắng trên TTVNONLINE, đi đường thì lạc mất một đôi (RCE và ... ), đi đến địa chỉ thứ nhất (nhà riêng) thì tìm rất dễ vì bác Thắng của chúng ta rất nổi. Tuy nhiên cũng có một sự nhầm lẫn thú vị, đó là trong khi MLE đang hỏi thăm đia chỉ mới của bác THắng thi GUR hỏi thăm bác Thắng khác ở nhà đối diện và ... có một chú cẩu tên Lích ra trả lời. Trên đường đi đến ngôi nhà thứ 2 (số nhà 21 ngõ 130 phố Đốc Ngữ) hội đã để "lạc đường" mất đôi trai gái nọ. Khi đến nơi, bác Thắng đón tiếp hội rất nhiệt tình, từ ghế, nước, cốc chén, ... tất cả đều đủ cả. Sau một hồi giới thiệu hội nói chuyện vui vẻ, hoà đồng. Tất cả các chủ để dĩ nhiên đều tập trung vào TTVNONLINE thân yêu. Bác Thắng khoe là đã có bản mới, rất hay, rất đẹp, mọi người ai cũng háo hức xem. Cuộc vui nào cũng có hồi kết thúc, trước lúc về, theo đề nghị của một hội viên hội 83, cả nhóm chụp ảnh. Nhưng bức ảnh đã bị ... bởi .... lí do là cá nhân đó tức vì phải chụp ảnh nên không có trong ảnh (cũng đúng thôi). Bác THắng đã tiễn cả hội ra hẳn ngoài cửa và thay mặt hội, ai đó đã trao tận tay bác Thắng "sư quyên góp, tấm lòng thành" của TTVNONLINErs. Lúc về online nghe kể mới biết, đôi trai gái nọ của chúng ta đã đến nhà bác Thắng lúc 8h lại còn được internet free mới sướng chứ. Hic, chả bù với cái web cam chết tiệt. HIC>>>>

MLE@
  2. HalfmoonNUCE

HalfmoonNUCE Thành viên rất tích cực

Tiếc là hội 81 có mỗi mình tớ và trong cuộc họp này tớ là lính lát nghe theo sự chỉ đạo của chú Gur -sếp của hội 84 ... không thì các nhân hội 84 và anh Thắng đừng hòng lết được về nhà nếu không nhâm nhi một chút " cồn hạng nhẹ " và nhâm nhi vài món ẩm thực Hà Lội ...
    Tức cảnh ứng khẩu : Đêm kia ta mất ngủ , đêm qua ta lại mất ngủ rồi đêm nay ta cũng mất ngủ và đêm mai ta sẽ mất ngủ .

Hear this voice from deep inside
    Its the call of your heart

Welcome to http://www.club1981.com
  3. kitaa323

kitaa323 Thành viên quen thuộc

Mời bác Half 1 cốc |~P - Ngủ ngon nhá
  4. giantwhitebat

giantwhitebat Thành viên quen thuộc

Sao khônh ai bảo em huhuu
    Anh Thắng hư wá. Chả nói gì mí em
    Gió đìu hiu sông Dịch lạnh lùng ghê
    Tráng sĩ một đi không trở về
    Burn the bridge behind you
    Leave no retreat
  5. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

eee anh 1/2 mun hiền bỏ xừ đi đc, cứ ngồi im re, cười duyên cả buổi, bị bọn Can DE OS (ko có em ) chọc cho ko uống đc nước
    chẹp, tớ thấy cái bản tường trình thiếu cái quan trọng nhứt, nó ở cái góc tầng 1 nhà anh Thắng ế, cứ thấy Can với Ót nghía mãi, chắc định thừa cơ xông vào chôm 1 phát, 2 chị chắc mẩm sẽ đc "perfect"
    hmmm,gd
  6. GurLuver

GurLuver Thành viên rất tích cực

Oà, đó là RCE & H&V. Còn cái đoạn ảnh bị xoá là do ông Mắt lé đấy mọi người à, nó ghen tị ko được chụp nên xoá mứt rồi . À, mờ Ktaa323 là có ở TTVNO đấy chứ. KHèkhè, ai đọc ko hiểu thì chịu khó đọc lại của MLe nhá, ngại để quote lắm :D
    It's better ta have loved and lost than ta neva have loved at all
  7. HalfmoonNUCE

HalfmoonNUCE Thành viên rất tích cực

Vẫn không hiền bằng em WC im lặng gần như tuyệt đối , chắc bị soi nhìu wá nên e thẹn hả ... dẫu sao anh 1/2 vẫn mở máy nhiều chán ....
    Hear this voice from deep inside
    Its the call of your heart

Welcome to http://www.club1981.com
  8. Night

Night Thành viên quen thuộc

Hờ chả ai rủ anh đi cả chán wá.

Share my life, take me for what I am.
    Cause I'll never change all my colours for you
  9. Nguyen_Vinh_Quang_new

Nguyen_Vinh_Quang_new Thành viên quen thuộc

Mấy anh, mấy em họp mặt đông đủ, vui vẻ quá nhỉ, chỉ tiếc là không cập nhất thông tin kịp thời. Tiếc thật, vừa muốn gặp thiên tài trong lòng em, vừa muốn quên góp ủng hộ cho ttvn nhưng ngại gửi qua bưu điện quá. Không biết còn hội nào muốn họp mặt không.
    Hay vì sự phát triển của ttvn chúng ta tiến hành họp mặt lần thứ 10.
    Ai mún làm bạn với mình
    liên lạc với mình​
    Thân ái chào các bạn!!!!
    Được sửa chữa bởi - nguyen vinh quang vào 16/11/2001 04:45
  10. cannibal

cannibal Thành viên rất tích cực

Bác Night không dám đi thì nói luôn lại còn zả vờ. Con trai lớn tồng ngồng, bác không rủ ai đi thì thôi, còn lại muốn các em đến xin phép mẹ hộ bác á!
    Héhé, anh zai 1/2moon vẫn thế, nói ít hơn em rồi anh ơi! Chắc nhìn thấy các bạn gái 84 nên xúc động không nói nên lời hả đồng chí?
    Này, WC không có được xỉa xói bạn bè đấy nhá, hừ, kiểu này thì còn ai zám viết mail làm quen đây! Hại nhau quá
    One heart can know what's true
    One life can make the difference.