1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật chuyến du hí của MUHN và MUHP (trang 3)

Chủ đề trong 'MUFC Hải Phòng' bởi hungjun, 26/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redmonster07

redmonster07 Thành viên mới

Phần V : Quậy tưng bừng ở Đại hội
    Khi đã có xe vấn đề bây giờ là đường đến Cong viên nước nơi tổ chức đại hội.Sau khi hỏi thăm ông cậu của Ronaldauto cả bọn khởi hành.sau một hồi lòng vòng bác USA cũng nhớ ra đương đi cái chính là phải tránh các chú CÁNH vì có 2 xe máy mà những 5 thằng thanh niên,cứ ngã tư mà thấy các chú áo vàng là phải có một bác chạy bộ,bác Ongsulaclu là phải chạy nhiều nhất.Sau 15'' đi xe máy cả bọn cũng tới nơi.Vào đến cổng thì nảy sinh một vấn đề nan giải:"không có vé" vé nhờ người mua hộ mà đến nơi chẳng thấy người ta đâu,tí nữa thì đứng đường thì may wá có một bá nhận ra được MUHP thế là tìm đươc vé để bắt đầu cuộc chơi.
    Việc đầu tiên là một vòng quen thuộc thăm các gian hàng và tìm "hàng".Chán rồi thì ra box TNH phá,bác ROnaldauto la thanh viên cũ của box này nên rất nhiệt tình giới thiệu mặt hàng cho khách,bác Trí thì giả vờ đau bụng ăn vạ.Được một lúc thì tham gia các trò chơi của ban tổ chức.Đầu tiên là trò đoàn tàu,đáng tiếc là các bác cứ ngồi lên áo nhau -----> về bét,thế mà bác Thucongtu dám lên nhận giải nhì liều wá(trò này có ảnh đấy).
    Trò thứ 2 hình như là ăn sữa chua bác USA và bác Thucongtu tham gia,bác ÚA tỏ ra láu cá khi lợi dụng trọng tài không chú ý dốc luôn cả lọ sữa chua vào mồm -----> nhất(trò này một người ngồi ăn,một người đằng sau bị bịt mắt đút sữa chua)
    Trong khi bác USA đang ăn mừng như vừa ghi bàn vào lưới Asenal thì bác Thu đau khổ với sữa chua đầy mặt tóc,mũi(chả hiểu 2 anh chị bàn bạc kiểu gì mà toàn đút vào mũi chả rhấy vào mồm gì cả)
    Tiêp theo là trò câu quà con trai cõng con gái ,con gáo bịt mắt câu trò này thì nhà mình có 2 người tham gia,bac Dauto thì nhất,bác Thư(bác này tham lắm trò nào cũng tham gia) nhì.
    Trò cuối cả bon jđịnh không chơi nữa nhưng người ta cứ mời đành vậy,trò này 2 người áp mặt đưa bón về đích,lại một lần nữa thể hiện khả năng chơi ăn gian của mình các cầu thủ của MUHP lại nhất,bac USA nghĩ ra trò ngậm chỗ buộc của quả bóng(quái thế không hổ danh là đội trưởng).
    Cuối cùng là chương trình ca nhạc của đại hội các bác cũng lân la làm quen được 2 chị SV ĐHQG đồng hương.Nhưng do đã đến giờ thi đấu của MU thế là cả bọn kéo nhau về.
    Ra quán cà phê cả bọn nuốt nước bọt nhìn cái Menu ngồi xem được một lúc thì quán có mời ca sĩ đến hátbac Thư nổi hứng định lên đăng kí làm một bài trước sự can ngăn của mọi người cuối cùng thì MU hoà Leeds cả bọn chán bỏ về thế là bác Thư mất dịp biểu diễn nhưng bù lại anh đã có một trận biểu diễn trên sân đấu của MUHN vào ngày hôm sau.
    Muốn biết câu truyện tiếp diễn như thế nào xin mời đọc hồi sau sẽ rõ.
       Thích là được
       Quyết tâm là chính
  2. redmonster07

Buồn wá nhểy có mỗi việc post bài thôi mà các bác cũng lười.Thôi thì em viết tiếp vậy:
    Phần 6:Đại chiến ở sân ĐH y
    Cả buổi sáng rỗi không có gì chơi,thế là bác Dauto cung Ongsulaclu, USA Redmonster07 rủ nhau ra Tràng Tiền Plaza sắm đồ,trong khi Thucongtu bảo cầ nghỉ lấy sức cho trận đâu.Vừa đi vừa hỏi đường khoảng nửa tiếng thì cả bọn ra tới bờ hồ.Không hiểu là do các bác mải ngắm hàng hay vì lí do gì mà 1 lúc đã không thấy bác USA đâu,cả bọn thay nhau tìm từng tầng từng tầng một ...vẫn không thấy đâu đành đi về (biết làm thế nào bây giờ).
    Về thì thấy bác USA ngồi chơi ở nhà (cáu thế mà không làm gì được anh em đi tìm hết hơi mà lão thản nhiên về trước).
    Ngồi chơi mẫi rồi cũng đến 1h30,cả bọn chuẩn bị đi thì bác Dauto giở chứng đòi đi giải quyết nỗi buồn,bực thật thế mà bác USa còn hùa theo,cả khu có mỗi cái nhà vệ sinh nên bác Dauto phải nhường cho ong bẹn wí hoá ...từng phút..từng phút...cả bọn sốt ruột lắm rồi mãi 14h kém 15 thì bác USA cũng xong.Không có xe cả bọn đành đi taxi ra sân(sang wá cơ cứ như tập huấn ở Nhổn ấy).
    Vào được sân Y thì MUHN đã đợi sẵn từ lâu hai đội tay bắt mặt mừng vì lâu rùi mới gặp nhau (nói thế chứ thục chất chỉ có bác USA và bác Dauto quen thôi).Theo lời quảng cáo thì quả thật sân Y bé hơn nhiều so với sân Cung(sân nhà của MUHP)nhưng biết làm sao được phải cố thôi.Đội hình MUHP ra quân gồm:
    TM.Thulinhnho
    (cựu cầu thủ của MUHP hiện là thủ môn của MUHN)
    HVphải Trung vệ HVtrái
    Redmonster07 USA (c) bạn USA
    TVtrái TVphải
    Ongsulaclu
    Thucongtu

Dauto
    Do lỗi đường truyền chương trình sẽ tạm ngừng để sửa chữa xin các bạn đừng chỉnh máy thu hình.
    Muốn theo dõi diễn biến của trận đấu xin mời các bạn đón xem ở các chương trình sau.

Thích là được
       Quyết tâm là chính
  3. usa11_9_2001

usa11_9_2001 Thành viên rất tích cực

Sáng 29/4 MUHN xuất phát xuống HP , xuống đến HP thì bọn em sẽ đón tiếp và thu xếp chỗ nghỉ ngơi ăn trưa tìm chỗ buôn dưa lê và đến khoảng 2h30 chiều sẽ đưa MUHn ra sân bóng để đá giao hữu , đá xong khoảng 4h thì mọi người ra luôn xe buýt đi Đồ Sơn (tắm biển chiều sướng hơn) , ra ĐS bọn em tiếp tục lo chỗ ăn nghỉ và vui chơi cho mọi người , ai muốn ngủ thì ngủ ai muốn chơi đêm hóng gió ĐS thì chơi ,
    Đến sáng 30/4 sẽ tuỳ ý mọi người lựa chọn ai tắm biển sáng thì tắm ai muốn lên đồi thông thì lên (sáng 30.4 sẽ tính chuyện này) chiều 30/4 sẽ đưa mọi người quay về HP đi thăm thành phố (nếu còn time) rồi tiễn mọi người lên tàu (hoặc ôtô) về HN .
    Mọi người lưu ý do MUHN có thể ko xuất phát được vào sáng 29 thì kế hoạch này sẽ dời lại ngày 30 nhưng xin nhấn mạnh 30 thì ĐS sẽ rất đông mong mọi người cố gắng thu xếp lịch như dự định .
  4. usa11_9_2001

Trên đây là lịch trình của MUHN , anh em Hải Phòng chú ý và sắp xếp để đón tiếp , khi anh em Hn xuống phần đón tiếp ko cần nhiều người anh em chỉ chú ý cái lịch đá bóng và ra đồ sơn 2 ngày . Còn về vấn đề tiền nong , thì anh em nào có xe máy đóng 50k ko có đóng 70k , anh em nào ko có bằng mà lấy được xe máy của nhà thì ới 1 tiếng sẽ có người cầm tài cho .............tạm thời vậy nhé lich cụ thể thông báo vào thứ 2 ngày 26/4
  5. Beckhamania1983

Beckhamania1983 Thành viên rất tích cực

Có xe mà ko có tiền thì sao?
  6. GirlsnRoses

GirlsnRoses Thành viên rất tích cực

Không có cả hai thì sao
  7. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Ko có cả 2 thì vẫn đi,nhưng đi tưởng tượng thôi thằng em ạ
  8. than_phan_ngheo

than_phan_ngheo Thành viên quen thuộc

Tình hình có lẽ đội quân sẽ đi vào chiều 29 các bác ạ.
  9. redmonster07

Thế này thì kế hoạch đá bóng sao nhểy Bac USA ơi?
  10. usa11_9_2001

Tình hình như thế này , khoảng 2h chiều ngày 29/4 anh em ta tập trung tại 49 Hai Bà Trưng (Rạp Tân Việt) , chuận bị đầy đủ tư trang hành lí đồ bơi , giầy đá bóng .....quần áo thay ..................v.v...... mỗi anh em cầm ít nhất 50k ko có xe máy cầm 70k , muốn ăn ngơi chơi sướng thì cầm tiền thêm .............Đến giờ G sẽ có chương trình cụ thể