1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật 'nóng' buổi họp mặp 7X Đại học Đà Nẵng mở rộng !!!!

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi minhthanh79, 13/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhthanh79

minhthanh79 Thành viên quen thuộc

Tường thuật 'nóng' buổi họp mặp 7X Đại học Đà Nẵng mở rộng !!!!

Các bác thấy có nóng không? Lẽ ra 7X Đà Nẵng phải tường thuật trực tiếp buổi họp mặt này lên mạng , bác ATC ở Hà Nội vào có chuẩn bị đầy đủ các phương tiện đủ để tường thuật trực tiếp, nhưng rất tiếc là ở các bác Đà Nẵng dẩn bác ấy đi toàn những nơi 'ngoài vùng phủ sóng' nên việc này không thực hiện được. Hy vọng lần gặp mặt sau sẽ tường thuật trực tiếp!!
    Thôi, mời các bác xem tường thuật 'nóng' cũng được nhỉ?!
    7h30' sáng 13/1/2002 (giờ Đà Nẵng), bác Luận (chủ tịch lâm thời 7X Đà Nẵng đón bác ATC bay từ HCMC ra (chả là bác ấy vừa dự họp mặt với 7X HCMC và HCMCC xong! ). Tại coffee đối diện với IRC (vui quá nên 'tui' không chú ý đến bảng hiệu của nó nữa), các bác Đà Nẵng đã đợi sẵn. Bác ATC vừa đến là vào việc ngay, phải công nhận là bác ATC nhà ta ăn nói có duyên thật ! Con trai HN có khác(các bác ở Đà Nẵng khoan hãy buồn nhé vì sau đó bác ' ý ' khen các bác ở Đà Nẵng hơi bị xinh gái, đẹp trai, hi hi trong đó có 'iem' )
    11h30' ( lại giờ Đà Nẵng ), cả hội kéo nhau lên Khuê Trung 'lót dạ bằng bánh cuốn thịt heo ( lợn ). Mở ngoặc đơn : ăn bốc !!!
    13h30' ( không nói thì các bác cũng biết là 'tui ' đang thông báo giờ Đà Nẵng ), kéo nhau lên Non Nước ( hè hè , các bác có biết các bác Đà Nẵng dẫn bác ATC đi đâu không? ) Các bác ấy cho ATC nhà ta xuống ... ÂM PHỦ , nhưng đừng lo, dân Đà Nẵng vốn mến khách nên lại 'lôi' ATC lên 'trời' ngay, phải tự hào là cái khoản này chỉ có ở Đà Nẳng, thật đấy !! (Có nơi nào có nữa thì giới thiệu cho anh em biết nhé !!! ) Sau đó là 'lội bộ' cùng bác ATC khắp khu du lịch Non Nước để mua quà lưu niệm. Mà các bác có biết ATC nhà ta mua gì không? Đồ đá ? Tất nhiên 'rùi', đá Non Nước vốn nổi tiếng mà!! ( Lại quảng cáo !! ) Nhưng chỉ độc tượng Lã Vọng câu cá mà bác ' ý ' chọn luôn đến 15 mẩu, báo hại các cửa hàng đồ lưu niệm ở Non Nước chạy đôn chạy đáo gom hết tất cả các mẩu mà họ có thể !!! Không biết với khối lượng đá như vậy ATC nhà ta có xách nổi về HN không nữa !? Bật mí bác ' ý ' bảo là ở nhà bác ' ý ' có cả một bộ sưu tập về Lã Vọng câu cá khoảng hơn 200 mẩu, khiếp !!!!!!!!!
    17h30', kéo nhau ra bãi biển Đông Hải. Tại đây, bác ATC phán một câu mà 'tui' cho là hay, đề nghị các bác 'bình lựng' : " Rất may mắn khi ở lại Đà Nẵng, 'tự nhiên' có một ngày sung sướng "
    18h00', về đến trung tâm, xuống Đống Đa thử nem lụi, cũng tại đây, dân Đà Nẵng biết thêm một 'bí mật' của ACT (nói nhỏ thôi nghe) : 'Bác ATC lập kỷ lục về ăn nhanh và ăn nhiều : 8 cây nem lụi ', còn nữa : ' Lần trước đến Đà Nẵng, bác ' ý ' với một người bạn nữa đã 'thanh toán' tổng cộng 35 cây nem lụi.' Cũng tại đây bác ' ý ' đã nhận xét là ở Đà Nẵng ' người ta' ăn bốc (cả trưa lẫn tối đều dẫn bác ấy đi ăn món phải ăn bốc )
    18h30' Tiễn bác ATC ra phi trường ra HN. Hơi buồn nhưng không sao. Trái đất tròn mà, hẹn một ngày khác !!!!
    (Có hình, nhưng sẽ post lên sau, các bác đợi mà ngắm nhé !!!! )

TTTDC
  2. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Hì trên máy bay, có định làm một bài tường thuật, nhưng chưa viết xong đã bị hạ cánh....
    Cứ post tạm lên đây nhé
    Hì, nhưng phải cảm ơn các bạn Đà nẵng nhiều, nhiều lắm. Hôm nay, quả thật là một ngày vui và không thể quên. Dù đang ngồi ở Hà nội, Nhưng tôi vẫn nghĩ rằng, mình đang ở ngay Đà nẵng,đang ngồi trong quán cafe, bên biển non nước, hay trong động đá với 2 mà 3 các bạn nhỉ....
    Hy vọng sẽ sớm có dịp gặp lại các bạn.
    Bốn giờ hai mươi sáng, chuông điện thoại réo, anh lễ tân khách sạn gọi đánh thức, đã đến lúc tạm biệt Sài gòn. Tối qua, trước giờ đi ngủ, một cô bạn đã nhắn tin, nên ra sân bay sớm , từ năm giờ kém mười lăm, tránh hỏng xe dọc đường. Nhưng đêm qua, mãi hơn 12h đêm mới ngủ được. Một giấc ngủ không đầy 5 tiếng,cảm giác thiếu ngủ và mệt mỏi...
    Lao xuống nhà, tiền đã thanh toán từ tối qua, Nhờ anh lễ tân gọi một cuốc Taxi. Rời khách sạn cũng 5h. SG buổi sớm, yên tĩnh và vắng lặng, vẫn có những chiếc hon đa chạy trên phố, nhưng phảng phất một không gian thật sự thanh bình, yên lặng và trầm tĩnh, khác hẳn một SG dù ban ngày hay ban đêm ồn ào, ầm ĩ náo nhiệt. Chẳng gặp một sự cố nào, lên máy bay.... khi SG vẫn chìm trong ánh điện, phía trước là Đà nẵng, thành phố miền Trung, là TTVNOnline, và những người bạn chưa một lần gặp mặt.....
    7h15, Máy bay đáp xuống phi trươngf Quốc tế Đà nẵng, Đã 4 năm mới trở lại đây. Dù đã được báo trước một sự thay đổi lớn. Nhưng vẫn ngạc nhiên trước một cảm nhận. Sân bay Đà nẵng, như một Tân Sơn Nhất thu nhỏ, nhưng lại có bố cục giống với Nội bài thời kỳ trước T1.Vào ga, lấy chiếc vali, ngơ ngác nhìn..... đã có hẹn với Luanvn, Chi hội trưởng 7X Đà nẵng, nhưng không nhìn thấy cái tấm bảng nào có chữ TTVNOnline.Tất cả chỉ là đón các đoàn khách du lịch, Ngạc nhiên và hơi pha một chút lo lắng. Sợ bác Chi Hội trưởng, sau một tối T7 , đã ngủ quên....
    Và cho đến khi , những hành khách cuối cùng của chuyến bay rời khỏi nhà ga. Mới thấy một bóng dáng thanh niên, cao to đẹp trai, nở một nụ cười hiền lành tới gần. Lúc này thì mừng quá, chắc ai cũng phải nhận là Luanvn mất. Hỏi một câu. Hoàn toàn chính xác.... Hoá ra, bác Luanvn muốn tự mình không cần bảng có nhận được thành viên TTVNOnline hay không. Và kết quả là sự ngơ ngác đã được đền đáp. Luanvn đã tìm được người cần tìm.Vướng chiếc vali, kế hoạch nhanh chóng được sắp xếp, qua nhà luanvn để cất tạm vali cho đỡ vướng. Và đường phố Đà nẵng hiện ra, trong một buổi sáng chủ nhật, một sự yên tĩnh lạ kỳ. Đà nẵng đã thức giấc, đã lác đắc những hàng INT mở cửa. Giá trung bình 50đ/phút, nhưng về sau nghe nói có nơi chỉ có 30đ/ . Đà nẵng, bên cạnh những đường phố đã được xây dựng, là những công trường gạch đá, là những khu đang được giải phóng mặt bằng để làm đường. Luanvn cho biết, tốc độ giải phóng mặt bằng ở Đà nẵng là nhanh nhất trên cả nước.
    Con đường tới đại bản doanh của 7X Đà nẵng đi qua Ga xe lửa, đường đang được mở rộng nên khá gồ ghề. Nhưng ơn trời , nhờ có tay laí lụa của luanvn mà đã không có sự cố nào xảy ra. ( đến cuối buổi thì Luanvn cho biết, để cái vali vào giữa, không rẽ trái được.... Phù, may quá. dù sao cũng đã đang ngồi trên máy bay).
    Tới đại bản doanh của 7X Đà nẵng. ôi chao, đông ơi là đông, phải có tới 6,7 người đang đợi sẵn. Những cái bắt tay hồ hởi, những câu chào hỏi mở đầu., những lời giới thiệu, thật vui.... Vì có 2 xe máy, mà cuộc họp 7X ĐN được triệu tập lúc 8h tại địa điểm gần Trung tâm Thông tin tư liệu Đà nẵng ( nơi dùng Internet không mất tiền của sinh viên Đà nẵng, nên kế hoạch ngay lập tức được lập ra, đi 2 vòng....
    Sau một lúc cũng tải hết được 7 thành viên tràn đầy nhiệt huyết của 7X Đà nẵng. Và chỉ trong thời gian ngắn sau, con số đã lên trên chục người....
    ATC
  3. minhthanh79

Hi hi, tối qua về mệt quá nhưng cũng cố gắng tường thuật. Tưởng mấy bác hưởng ứng ai ngờ ... Hì hì, nhưng không sao, bác Luận đã hứa là sẽ tường thuật chi tiết nên tui không kể thêm nữa, chỉ biết cám ơn tất cả những ai đã đang và sẽ ủng hộ TTVN Online, cũng như ủng hộ TTVN Online Đà Nẵng !!!
    To ATC : bác xách mấy ông Lã Vọng câu cá về nhà có an toàn không? Chỉ sợ mấy ổng ở trong túi nóng nực, chật chội ---------> đánh nhau sứt đầu mẽ trán thì tiêu công cả buổi chiều ' lội bộ' của bác quá !!!
    TTTDC
  4. luanvn

luanvn Thành viên quen thuộc

Sáng hôm CN mình dậy thật sớm để ra đón bác ATC và co' một quyết định thật liều lĩnh là không cần chữ TTVNOnline thì mình co' nhận ra bác ATC không ? Bác ATC hẹn 7h25 nhưng hình như máy bay đến sớm hơn một ti' thì phải.
    7h20 mình đến thì đã thấy nhộn nhịp người đưa đón rùi, mình cứ loanh quanh nhìn xem đâu là bác ATC. lúc này vẫn còn hớn hở với quyết định của mình.
    7h25 sân g vãn còn đông, nhưng mình bắc đầu lo lắng vì quyết định của mình.
    Khoảng 7h30 thì sân ga lai co' chuyến bay khác nhưng toàn là Tây nên mình mình cũng dễ dàng nhận ra một anh thanh niên cao to đẹp giai đứng cũng có vẻ tìm kiếm ai đo'.
    MÌnh đi thẳng tới và nở một nụ cười thật tươi... Trúng phóoc Và anh ta nhanh hơn mình đã nhận ra mình trước .
    Phù, phù... zậy là đón bác ATC về nhà mình cất hành lý, phải nói rằng bác ATC co' tài ăn nói, và theo tổng cục thống kê của TTVNOnline Da Nang thì :
    - Bác ATC là nói chuyện co' duyên nhất và được trao giải Miss Speak
    (còn nữa...)

Ngày mai bắt đầu một ngày mới.
  5. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

hơ hơ, anh LuanVN + ATC ơi, em không thể vào TTVNONline's TFG được là thế nào nhỉ ???
    Đ/c ATC sao lại trở thành Miss ??? Phải là Mister chứ nhỉ ???
    Tôi thấy đ/c ATC còn 1 điều nữa mà các bác không post lên đây, em post tiếp nhé ( xin lỗi bác ATC )
    (tiếp theo bác Luận và minhthanh79 ...)
    Khi đang ăn bữa tối tại quán nem lụi trên đường Đống Đa, đ/c ATC chọn 1 chỗ ngồi rất ư là... vừa tầm mắt.. Để làm gì thưa các bạn ??? Để ngắm con gái Đà Nẵng ạ !!!!! hi hi hi, sau khi ăn xong cái nem thứ 8, bác ấy tự nhiên ngồi trầm tư, nhất định không ăn nữa.. Thì ra, đ/c ấy "tăm tia" thấy 2 cô gái đang ngồi ăn ở ngay trước mặt mình... Phát hiện có người lạ nhìn, các cô gái lập tức ăn uống nhỏ nhẹ, làm duyên và .. ngó qua chỗ khác để ăn ( chắc sợ bác ATC nhìn thấy... lại tranh ăn mất.. - vù bác ATC hiện đang giữ chức vô định ăn nem ở ĐN !)
    Nhưng không sao, sau 1 hồi nhìn chằm chằm, các cô gái liền đưa ra đối sách mới : Mua nem về nhà để ăn ( chứ ngồi ăn tiếp thì chắc bác ATC ... xỉu mất ).. hê hê, thế là bác ATC liền đứng dậy và ra về ( đúng ra thì phải đúng dậy để về từ 8 phút trước rồi !!!!!)..
    Thế là bác ATC lại có thêm 1 cái nhìn hay hay về con gái Đà Nẵng... Các đ/c khác, nếu muốn, hãy đến với chúng tôi... SV ĐH ĐN chào đón các bạn đến với Tp. Đà Nẵng !!!!!
    ** c R a C k I s F u n N y **
  6. hoahoada

hoahoada Thành viên mới

Phí thật, hôm đó bận quá không thì tôi cũng đã tham gia rồi. Các bác kể thêm đi, cho những người không đi thưởng thức với !!!

THD-DT2

7. cuoibk

cuoibk Thành viên quen thuộc

Thôi đi chú Hoa hoá đá, không đi thì mất quyền lợi, người ta kể lại cho là may mắn lắm rồi, lại còn đòi hỏi nữa, ớn cho chú quá đi !!? Lần sau có dịp thì nhớ là bận gì cũng phải tranh thủ đến nhé. Hẹn gặp chú vào lần sau !

'Cuội Già'
  8. minhthanh79

Nè, nếu hai cô đó mà cứ ngồi vậy chắc ATC nhà ta trể giờ bay là cái chắc, 'nhẩy' ? Phải không bác ATC, Khoai-tây-chiên ?
    TTTDC
  9. hoahoada

hoahoada Thành viên mới

Chao ôi, bây giờ thì có thêm :
    "...Học trò Hà Nội vô chơi
    Thấy gái Đà Nẵng bay ra không đành.."
    Em nói vậy có đúng không mấy bác ?!

THD-DT2

10. PHUC

PHUC Thành viên mới

Zui quá nhỉ !
    Tui cũng thích tham gia , chừng mô có nhắn chừng nghen !