1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật offline: Chuyện nhặt trên đường lên bản Mèo!!!

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi ExtraMarijuana, 05/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lencapuppy

Lencapuppy Thành viên mới

Chị Nhím gửi VCD ra làm cho bà con ngoài này nhớ nhau quá.
    Các bác ơi viết tiếp ngày đi rừng Xuân Sơn đi chứ. Nguội hết cả rồi( viết đi cho những người không đi phải tức lên)
  2. adventure85

adventure85 Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe các bác kể mà em thấy buồn cho em quá, em cũng có dự định đi Bản Mèo nhưng chưa kịp tìm đồng đội để đi cùng chán quá trời luôn nè, tức cái là minh vào Box Du lich muộn quá, khi nao co dịp các bác rủ em với nha
  3. loops

loops Thành viên mới

Bác ExtraMarijuana giống tôi, hình như cũng hơi cận thì phải. Chụp ảnh những lúc trời tối cứ nhoè nhoẹt, chắc do bác sành điệu, lấy nét manually chứ không dùng AF. Hoặc thảng là máy bác đời cực chuyện nghiệp, không có chức năng AF.
    Các giá trị đảo lộn hết cả, chả biết thề nào mà lần
  4. f1

f1 Thành viên mới

Bác loops post ảnh của bác lên cho mọi người biết giá trị thực sự của bác cái nhỉ/
  5. ExtraMarijuana

ExtraMarijuana Thành viên quen thuộc

To loops
    Công nhận là mấy bức ảnh buổi tối chuối thật. Hôm đấy tôi mang con Nikon 5700 thôi, mà lại ẩu không mang flash, đâm ra là bức chụp vitaminbeo lên phim 800 cộng với đèn theo máy chỉ lên được đến thế. Mà lại phim 800 nó rạn, cộng với lên mạng phải resize nhỏ đi 6 lần nên đâm ra trông vitamin không ra cái hình thù người gì cả, ân hận vô cùng. Cám ơn nhận xét của bác!!!
  6. thaoia

thaoia Thành viên mới

Tôi nghĩ không phải tại thiếu sáng đâu, Flash trên máy cách 5m vẫn chụp tốt, mà phim 800 ISO thì càng không thể thiếu sáng đwợc. Đây chỉ là vấn đề lấy nét thôi.
  7. Lencapuppy

Các bác ơi sao toàn nói chuyện không à làm cho bà con chả hiểu gì thế cả.
  8. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Đề nghị mấy bác sang Box nhiếp ảnh thảo luận nhé. Riêng Bác Bồ Đà thì bị phạt là viết tiếp ngày thứ 4 - cái ngày mà bác ngại nhắc tới nhất " Nhầy nhầy, trơn trơn " đấy. Nếu bác ngại thì viết đoạn đấy thì để tôi tả hộ cho.
    Tử tế nhất trong những thằng khốn nạn, khốn nạn nhất trong những thằng tử tệ
  9. Lencapuppy

Đồng chí hocnghe đề nghị thế là quá đúng, em đây xin giơ cao cả hai tay. Họ là phải đưa sang Box khác tha hồ trổ tài nhiếp ảnh.
    Mọi người cứ úp mở mãi vụ ngày thứ tư, ai khoẻ chân khoẻ tay kê r tiếp cho bà con nghe cái. Bác nvtoan, bác Nhím, bác Siêu Bồ Đà... cho dân làng thưởng thức đi chứ, lâu quá rồi.
  10. vitaminbeo

vitaminbeo Thành viên mới

Thôi.... không cần tường thuật nữa đâu, mà chúng ta chuẩn bị cho chuyến 30_4 này đê.
    Vụ này cũng khá hay đấy , ...........>>>...>>