1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật trực tiếp - Khách sộp tuần này: UliUli - "Hà Nội phải tự hào khi có những người như chún

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi Redtulips, 26/04/2010.

1. 7 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 7)
  1. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Quà đây quà đây. Bánh tráng phơi sương nhá.
    Bác Hai vốn xấu zai bất tài, được mỗi cái tham ăn kéo lại nên được chị em tặng cho rất nhiều bánh tráng phơi sương Trảng Bàng Tây Ninh. Món này rất ngon, hợp với người Bắc. Đặc biệt món rau kèm hái ven sông Vàm Cỏ vị tinh tế đa dạng độc đáo với những cái tên lạ tai như xăng máu (có bài viết gọi là săng mào) lá cóc, lá bứa, lá tràm ổi, húng quế, húng lủi, cần nước, lá mặt trăng, lá săng dẻ, quế vị... (Các loại lá cóc, săng dẻ, tràm ổi, lá bứa thì chỉ ở miền Nam mới có).
    Hy vọng các thi gia cũng biết ăn như người thường.
    Chú ý: Mây béo nên ăn uống kiềm chế nhá. Lên cân là xuống tình đấy.
    http://my.opera.com/langdutrongdem91/blog/show.dml/1776261
    Được 2000tuoi sửa chữa / chuyển vào 10:44 ngày 05/05/2010
  2. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Hic, đói quá!
    Từ sáng đến giờ em chưa ăn gì, mà các thể loại cuốn cuốn như thế kia là em thích lắm! Bánh tráng Trảng Bàng em nhớ là được ăn một lần rồi, rất dai và dầy hơn lá nem thường, làm món cuốn ngon hơn hẳn. Em nhớ là phải nhấp 1 chút nước trước khi cuốn nữa, có phải không ạ?
    Ngon thế này mà bác bảo em ăn uống kiềm chế!
    Mà cái món cuốn này toàn rau là rau, ăn làm sao lên cân được. Có lên cân cũng không sợ. Từ xưa đến giờ chỉ thấy việc cân nặng càng đem lại những tác dụng tích cực cho tình cảm thôi.
    (Nói vậy mà có được ăn đâu! Giá mình được chén thật bây giờ nhỉ!!!
  3. mimoza123

mimoza123 Thành viên mới

Chờ chút! Tớ không có ý định phá lệ mà MaybeU đề ra là "phải đợi 3 pót liên tiếp của nick khác", tớ chỉ xin kiến nghị một chút.
    Rõ ràng là bác 2000tuổi giấu nghề, chỉ trả lời chung chung. Như thế này làm sao thoả mãn trí tò mò, (nhầm, lòng ham học hỏi) của mọi người
    Tuy nhiên, câu trả lời này của bác tạm thời được chấp nhận, vì dù bác trả lời chung chung nhưng lại dễ tưởng tượng. Nhưng mà từ các câu hỏi sau bác phải trả lời cụ tỉ (cụ thể-tỉ mỉ) vào nhé!
    Cảm ơn bác về cái món bánh tráng Trảng Bàng, đúng khẩu vị của em. Nhìn họ trang trí đẹp ghê, em cắm hoa cũng chả đẹp được đến thế này. Bạn MaybeU nghe lời bác dặn dò chưa? Thôi, tớ tình nguyện xung phong chịu thiệt thòi theo đúng tinh thần "ăn no vác nặng", tớ sẽ ráng ăn hết, không nỡ nhìn các bạn nữ xinh đẹp trong top "lên cân, xuống tình" đâu.
    (Cái tội ăn tham - chỗ này mặt đang rất gian)
  4. LieofDali

LieofDali Thành viên mới

[​IMG]đợt này mình đang rối loạn tiêu hoá, nên phát huy tinh thần nhường nhịn của người Việt mà ngắm nhìn các chị em xông pha đĩa bánh tráng vậy
  5. Xoanquay123

Xoanquay123 Thành viên mới

Đề nghị bác 2k tuổi trả lời các câu còn xót nhé. :D
  6. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Chẹp, món này hấp dẫn quá! Cứ thế này thì mình mong nhà mình thay phiên nhau đi công tác để nhận quà
    Bác 2000tuổi tiếp tục trả lời phỏng vấn đi ạ. Chúng em hồi hộp cả tuần rồi
  7. LieofDali

LieofDali Thành viên mới

Ặc, qua đây cảm ơn bác Hai lần nữa
  8. maybeU

Bác Hai ui!
    Em xin được thẽ thọt nhắc bác là giờ đã sang tháng Năm rồi ạ. Bác cố gắng trả nhời cho bọn em đỡ mỏi cổ được không bác?
    Có gì bác cứ trả nhời nấy, được bao nhiêu hay bấy nhiêu bác nhé!
    Tha thiết đợi tin bác!
    @ Mimoza: về luật không quá 5 câu hỏi 1 post: thực ra thì không phải tự dưng mình nghĩ ra cái luật đó đâu. Chỉ vì nó đã được kiểm nghiệm và đánh giá kỹ càng dựa trên các vấn đề về tâm lý:
    Đó là: con mồi, ấy chết, khách sộp thường đã rất hồi hộp khi lên máy chém, lại quên, sân khấu chứ nhỉ. Vì vậy, việc gây cảm giác ngập lụt, kiểu đánh phủ đầu sẽ khiến con mồi nản, dễ bỏ cuộc, hay trả lời qua loa, lấy lệ; hoặc để dành để trả lời câu hỏi vào lúc rảnh rỗi, thuận tiện, minh mẫn nhất. Mà như chúng ta đã biết, có mấy ai mà rảnh rỗi suốt ngày để chỉ trả lời các câu hỏi phỏng vấn đâu, nữa là khi đã mang tâm lý của một kẻ bị... săn đuổi (ý mình là vì quá được hâm mộ). Cho nên, nếu đặt nhiều câu hỏi quá dễ gặp phải nguy cơ con mồi đem con bỏ chợ. Topic bị bỏ lửng. Vì vậy mà phải sinh ra luật hạn chế mà mình cũng rất ko muốn này.
    Một lí do nữa: là để tạo cơ hội cho người khác cũng được tham gia phỏng vấn thần tượng của mình, tránh cảnh người trước hỏi hết rồi, người sau không còn gì để hỏi nữa, dễ tủi thân, sinh ra tâm lý tiêu cực, bỏ nhà, bỏ ăn bỏ uống... Thương nhắm ý!
  9. ngungu02

ngungu02 Thành viên mới

bác Beo cứ nói thế thôi
    với ngungu em ....hỏi nhiều bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu ..mỗi câu hỏi đều có ý nghĩa và tác dụng riêng của nó
    hỏi em em chơi tất ....
    Hỏi đi ........
    em lên thớt làm CON mồi thay cho bác 200 T luôn
    ( hỏi thông minh một tý nhé )

10. maybeU

Ô vui quá! Vậy để mình nhờ Ngủ Mơ đại hiệp sửa cái tai tồ.
    Nhân tiện câu hỏi đầu tiên:
    1. Nếu dùng 3 từ để đánh giá về mình, Ngu Ngu sẽ dùng những từ nào?
    2. Tiện thể hỏi câu thứ 2: Ngu Ngu thích một cô gái cá tính, dữ dội hay một cô gái dịu dàng, thuỳ mị hơn?
    3. Ngu Ngu có thể không gọi mình là Beo được không?
    Then kiu!
    Tạm thế nhá!