1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật trực tiếp từ "Thương nhớ Đồng Văn" - Phóng sự "Đồng Văn - Nơi niềm vui được chia sẻ" xem

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi favourite, 19/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Oan quá, em múc cho các bạn Mông mà, ăn đâu mà ăn!
  2. huonglpl

huonglpl Thành viên quen thuộc

Sáng về nằm được 1 lát rồi phải lết dậy đi làm. Gật gù cả ngày ở công ty, định tối về ăn xong lên giường ngủ luôn nhưng mà ko ngủ được :(. Nhớ Đồng Văn ghê ghớm, mới 1 ngày mà ngỡ như đã lâu lắm rồi, hóa ra cũng chỉ mới là ngày hôm qua :(...
    Nhớ :(... Post ít ảnh cho đỡ nhớ :(

"Thôi đừng thao thức, thôi đừng mong chờ
    Ngày hôm qua ấy, đã xa mất rồi..."

3. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Post này:

Nụ cười đại gia:

Đi xem triển lãm ảnh, em phải mặc thế mới oách:

Đợi bạn riệu:

Thắng cố free, riệu ngô free... gái Mông không free:

4. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Miệt mài chụp ảnh cho bà con... lần tới ai đi lên đó cho em gửi mấy bức ảnh lên đó với ạ.

5. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Phiên chợ ấy... Đồng Văn một ngày trở lại !!!

Về đến nhà vừa ngồi lọc ảnh vừa nghe bài khèn đêm hôm ấy... Nhớ những sắc áo vùng cao sặc sỡ, những nụ cười, những cái bắt tay cảm ơn thật chặt ko ngại ngùng của đồng bào khi được cầm trên tay những tấm ảnh chụp tại chỗ...

Cảm thấy vẫn còn nợ phiên chợ sáng Chủ Nhật ấy nhiều lắm... Những cái níu áo, những lời mời rượu, những câu nhắc khe khẽ, những câu nói ngại ngùng đầy sự chờ đợi... thậm chí về cuối buổi đã phải hẹn khi khác vì sợ làm bà con mất công chờ đợi mà ko kịp ra ảnh... đã cố gắng in đến những phút cuối cùng... Có những cụ bà kiên nhẫn đứng đợi ảnh từ sáng mà lục tung thẻ nhớ 4-5 bận mà ko thể nào tìm thấy, có lẽ ảnh nằm trong máy của 1 ai đó !!! Cuối buổi đã quyết định chụp lại ảnh cho các cụ bà đứng đợi ở đó vì nếu có lần sau chắc gì đã gặp lại các cụ... Anh em đã phải giấu pin máy ảnh của mình vì cứ nhấc máy lên chụp lại có thêm cả chục đồng bào lục tục đi theo ... Dọn đồ về phòng cứ tự nhủ đã làm hết sức mình...

Để về đến khách sạn là nằm vật ra, cầm điện thoại nhắn được 1 tin rồi ngủ thiếp lúc nào chẳng hay... đến khi có điện thoại mới giật mình tỉnh dậy, chắc mới chỉ chợp mắt 5-10 phút mà cảm giác đã ngủ được cả tiếng vậy, lại tiếp tục thu xếp đồ... biết là anh em đang đợi ngoài kia...

Đến bao giờ mới có lại những xúc cảm tuyệt vời ấy...

Các cụ khỏe nhé, thứ lỗi cho tụi con vì đã để các cụ phải chờ đợi quá lâu

6. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} Trên đỉnh Sống Mũi Ngựa, anh bồn chồn gặng hỏi
    Một câu hỏi muôn đời như tự thuở có sông có núi, có em và có anh
    Rằng em có thể yêu và sẽ bên anh mãi
    Như gió đã hỏi mây, như trăng sao hỏi bầu trời...
    Em run rẩy, chớp mắt huyền, thỏ thẻ
    Có bồ mịe mất rồi, thật tiếc qua anh ôi…
  7. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Thêm vài cái ảnh cho topic đỡ nguội [​IMG] Quên mất còn 2 cái ảnh trong máy du lịch

8. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Đang nướng thịt, chén rượu thì bác last sang hộ khiêng lều sang trông ảnh, mãi không ngủ được vì các bác hát to quá; lúc 5 giờ sáng bà con đi chợ đã vào xem ảnh, sợ mất ảnh lại lồm cồm bò dậy, lạnh quá một mình đốt lửa sưởi cho ấm; đến gần 7 giờ thì em độc hành té trước. Cám ơn BTC đã làm một chương trình ý nghĩa.
  9. dreamalone

dreamalone Thành viên mới

Em xem mà toàn quên ấn " cảm ơn". Hóng mãi mới thấy tường thuật. Cám ơn các bác đã mang đến cho bà con niềm vui! Nhà em ở phương nam nắng ấm thèm cái lạnh Đồng Văn quá đi, chỉ ước mình được có mặt.
  10. bopbopchatchat

bopbopchatchat Thành viên mới

Góp với bạn Fav ít ảnh, cảm ơn bạn đã nỗ lực hết mình cho chương trình.
    Một góc Triển lãm ảnh đêm thứ 7

Sáng chủ nhật, trong sân chợ cổ, bà con chăm chú xem ảnh:

Thanh niên này nhận ra vợ và em gái trong 3 tấm ảnh chụp bởi những tác giả khác nhau và thời điểm khác nhau:

Chia sẻ với láng giềng về tấm ảnh anh con trai ngồi với hai chai rượu, ảnh đen trắng của tác giả Thọ Lê

Niềm vui khi nhận ra mình là người trong ảnh:

Cô gái Sủng Là bên chiếc ***g chim và các tình nguyện viên

Fav trong nỗ lực cuối cùng tìm và in ảnh cho bà con, yêu bạn ấy cực í :-*****