1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật trực tiếp và gián tiếp - Giải cờ vua thanh thiếu niên và nhi đồng toàn quốc 2002

Chủ đề trong 'Cờ' bởi Mahars, 25/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. metalari

metalari Thành viên quen thuộc

Hu hu, lúc nãy vào xem kết quả thì thấy đấu đến vòng 8 rồi, em Đặng Bích Ngọc sao lại thua liền 3 ván thế kia, hồi xưa cả đoàn nhất trí gả em Ngọc cho tôi đấy
  2. Mahars

Mahars Thành viên mới

Ôi, đang đau đầu, vừa đọc xong bài của bác metalari thì ngất xỉu...
    Thế cái ngày định ước để thuyền theo lái gái theo chồng ấy thì chị Ngọc lên 5 hay 6 hả bác ?
    ----Mama mia Here I go again----
  3. lazymeomeo

lazymeomeo Thành viên mới

Anh Đình Nam ơi, chuyện hứa hôn của anh với Ngọc em tưởng là đã xa xôi lắm rồi, từ cái thời ông anh còn "xin chết" ở đèo Bảo Lộc năm 95' cơ mà Ông anh nhớ dai nhỉ hi hi hi.
    Bây giờ là giờ nào rùi mà ông anh vẫn còn tinh vi thế hả? Mà anh lại còn định làm mối em Hạnh thế nào thế hả? hình như mấy năm rùi anh đã gặp lại em Hạnh đâu, anh có biết em Hạnh bây giờ trông thế nào đâu
  4. otdo

otdo Thành viên rất tích cực

Ôi, đang đau đầu, vừa đọc xong bài của bác metalari thì ngất xỉu...
    Thế cái ngày định ước để thuyền theo lái gái theo chồng ấy thì chị Ngọc lên 5 hay 6 hả bác ?

[/QUOTE] Hị hị hị...các bạn lạc để hết rồi hihihi..., chuyện hôn ước chi ở đây...Em Ngọc là của tớ nhá, cấm ai được giành

@""@​
    ( * : * )​
    @ . @​
    (@)---(@)​
    Quê hương tôi Quảng Nam-Đà Nẵng.
  5. metalari

Oái! Thế là tìm ra người quen rồi! Tưởng là không ai ở đội QĐ vào đây chứ!
    Năm xưa đi đèo Bảo Lộc thì sợ thật đấy nhưng mà vừa tháng 7 lên Đà Lạt có sao đâu, đừng có doạ nữa nhé!
    Nhất định em lazymeomeo là người nhà rồi, thế còn vợ chưa cưới của tớ làm gì mà thua liền 3 ván thế hử, chắc là tại thằng nào phá quấy rồi, thế mà mình k0 có ở đó để động viên, hic
    Em Hạnh có 10 năm liền k0 gặp thì chắc chắn là vẫn xinh rồi Cái này thì k0 phải nghi ngờ tẹo nào cả.
    1995 - 2002 thế là mình bỏ cờ được 7 năm rồi, lâu thật. Nhưng mà không sao, đang đánh lại mấy tháng nay, hẹn có lúc đến bóp chết hết cả đội tuyển nữ QĐ
    Otdo là con gái sao lại đòi tranh vợ chưa cưới của tớ hở. Mọi người đồng ý gả em Ngọc cho tớ từ năm 93 gì đó, vị chi là được 9 năm rồi! Bây giờ em Ngọc 19 tuổi, vậy là lúc đó em ý 10 tuổi cơ mà, ai bảo là 5 hay 6!
  6. Mahars

Mahars Thành viên mới

Hì, bác metalari cứ khen chị Hạnh mãi, làm lazymeomeo đỏ mặt đấy . cleverchitchit đâu rồi nhỉ, người ta nhắc đến nhiều thế mà chẳng ơi à gì cả.
    Có kết quả cuối giải Trẻ rồi đấy, mọi người vào xem nhé. Nhìn chung toàn gương mặt cũ, có khi lại quá cũ đấy chứ. Ai đời giải trẻ mà bao bảng vô địch trước vòng cuối, lazymeomeo hơn HCB đến 2 điểm, thaonguyenct hình như là 1 hay bằng điểm nhỉ ? Gửi lời chúc mừng đến các TTVNOnliners được giải nhé. À, cho Mahars đính chính lại , Trần Ngọc Thạch vô địch bảng U20, không phải là Trần Ngọc Thành như lúc trước đã thông báo. Anh đói ấy quay lại cờ từ khi nào ấy nhỉ ? Lại đầu quân cho Bắc Ninh nên Mahars nhận không ra.
    To Hanman : Bạn thông cảm nhé, tớ cũng muốn phân tích vài ván, nhưng đang thi giữa học kì nên hơi bận. Cậu có thể tự download games xuống và mở màn phần phân tích cờ được không ? Tớ thi xong sẽ cùng xem cờ với cậu. Nếu chọn được vài ván của U20 Nữ của cô nàng nào vô địch ấy thì lại càng hay, .
  7. metalari

A hóa ra em Hạnh ở đây à, thế là anh bị hố to rồi.
    Hồi gần nhất là cách đây 2 năm anh vẫn còn về chơi đấy nhé, lúc đó em vẫn còn ... lắm. Hôm đó dù lâu k0 đánh nữa vẫn luộc được bác trưởng đoàn, hí hí, nghe oai thật là oai. Bây giờ bác Dũng vẫn làm trưởng à?
    Đến hôm đó em Hạnh vẫn còn xinh lắm mọi người à, box cờ này ai ở HN thì nhanh nhanh cưa ngay! Mọi người sợ U20 mà xinh mà lại k0 có ai cưa rồi á, k0 lo đâu, em ý xinh nhưng mà dữ lắm, hồi xưa tôi mới trêu em ý 1 chút chút thôi mà em ý lấy cái vợt cầu lông đập đánh huỵch 1 cái vào lưng, thế là từ đó chỉ dám đứng cách 5 mét nhìn thôi
    Chết em nhé, hồi xưa đánh anh bây giờ anh trả thù
  8. lazymeomeo

lazymeomeo Thành viên mới

Sao anh Nam cứ thích lôi những cái chuyện từ cái thuở lên 3 lên 5 đấy mà nói bọn em thế nhỉ? Ai đời lại đi nói xấu em Hạnh trước bàn dân thiên hạ như thế hả? Ông anh thù dai thế không biết. Anh nói thế thì cô em này ế dài dài rùi!
    To Mahars: Cô em thân mến ơi, sao lại lôi tên chị ra thế kia, đã bảo giữ bí mật cơ mà, thế này thì còn gì là bí mật nữa, em chơi chị với Ngọc được đấy
    Giải trẻ này thời gian giảm xuống còn có 3 tiếng 1 ván nên nhiều ván chất lượng không cao, và tôi thấy may mắn cũng không phải là ít.
  9. metalari

Chúc mừng em Hạnh đã ấy rồi còn ấy (đã xinh lại còn giỏi)
    Sau đây là bài bình luận láo 30% của phóng viên ngồi ở HN tường thuật giải ở Vũng Tàu:
    Năm nay chỉ có 2 bảng là có nhân tài đạt được tới 8.5 điểm (9 điểm là tối đa), trong đó đáng chú ý nhất là bảng 20 với nữ kì thủ kiêm hoa khôi của giải: Lờ Phờ Hờ - tức Lương Phương Hạnh.
    Theo như cục diện bảng đấu U20 thì với thế thắng như chẻ tre, Hạnh bước vào ván thứ 8 với đầy đủ 7 điểm trong khi đối thủ kém mình tận 1.5 điểm, Hạnh gần như cầm chắc huy chương vàng trong tay nên đã thả cho đối thủ hoà để ra vẻ đàn chị, để giành sức lực để còn đi tắm biển vũng tàu và vào internet chat chit post bài lăng nhăng.
    Và thế là với kết quả hoà, Hạnh đã giành huy chương vàng sớm, mang lại vinh quang đầu tiên và duy nhất (hu hu, duy nhất) cho đội Quân Đội thân yêu.
    -----------
    Với khí thế áp đảo như vậy, bước vào vòng đấu đơn k0 phân biệt lứa tuổi, Hạnh vừa đấu vừa ngoạc miệng ra cười đã bị Phạm Thị Hoa của Hà Nam - một đối thủ hoàn toàn dưới cơ về cả tài năng cũng như nhan sắc - chăn mất một điểm quý giá.Thế là bị đạp ngay xuống ngồi bàn áp chót.
    Gạt nước mắt đau thương, Hạnh bừng tỉnh xông lên hạ chết ngay Lê Thị Thu Hiền của Đồng Tháp và Nguyễn Thị Diệu Hạnh của Thừa Thiên Huế. Khí thế chiến thắng khiến Hạnh chủ quan, coi thường các kì thủ Đồng Tháp và Thừa Thiên Huế, nên sau đó bị cầm hoà liên tiếp 2 ván trước 2 tỉnh này, thật là 1 điều thiếu sót.
    Không thể để sai lầm nối tiếp sai lầm, Hạnh lập tức vặn cổ 1 kì thủ đồng hương là Thui Thủi, à quên, Thu Thuỷ, của Hà Nội để gỡ gạc. Tuy nhiên đến ván thứ 7 Hạnh gặp phải cao thủ, miss Thanh An của TP HCM, và tất nhiên là Hạnh không buồn chấp cao thủ, thả cho đối thủ thắng trận đó
    Trận sau gặp Bảo Trâm, 1 đối thủ nữa đến từ Huế, Hạnh vẫn chủ quan trước các kì thủ Huế, đồng thời tinh thần chưa khôi phục nên bị thua ngay cả khi cầm quân trắng. Sau trận này Hạnh quá cay đất Huế nên thề sẽ chăn 1 kì thủ nam nào đó của Huế (về mặt tình cảm) để trả thù cho hả giận, xong may nhờ đi ăn kem Vũng Tàu nên hạ hoả quên luôn ý định này
    Sau đó Hạnh quyết định k0 đùa nữa, sắn quần sắn áo đánh cực hăng, hạ liên tiếp 3 đại cao thủ võ lâm, vươn lên giành vị trí thứ 6 trong vòng đấu bảng. Trong đó có trận cuối cùng, Hạnh đã ăn gỏi ứng cử viên số 1 của giải (tính cho đến loạt trận cuối) : Lê Thị Phương Liên. Bước vào trận đó Liên chỉ cần hoà Hạnh là nắm chắc ngôi đầu bảng, thế mà bị Hạnh đánh cho thua tức tưởi, nước mắt nước mũi giàn dụa ra về, để lại ngôi đầu bảng cho Thiên Kim đến từ TP HCM.
    Trong cả giải này, tuyển Quân Đội chỉ được trúng xổ số có đúng 1 lần, đó là trường hợp của Lê Thanh Huyền. Nói về Huyền, ta không khỏi hãi hùng khi kết thúc 4 loạt đấu Huyền chỉ nắm trong tay nửa điểm do hoà trận thứ 2 với tuyển thủ Bắc Ninh. Chính nhờ trận hoà này mà tuyển thủ Bắc Ninh cũng có nửa điểm sau 4 trận, cùng với Huyền bước vào vòng quay xổ số. Kết quả là Huyền may mắn trúng thưởng và được ăn không 1 điểm thưởng. (Nói thêm về việc này, đấu kiểu Thuỵ Sỹ nếu số đấu thủ là số lẻ thì mỗi loạt trận có người k0 ghép cặp được, và sẽ được nghỉ đấu, hưởng trọn 1 điểm. Điểm này chỉ ưu đãi cho một trong số những người có ít điểm nhất tính đến loạt đấu đó, mục tiêu là để k0 ai khốn khổ đến nỗi phải đi về tay trắng, ai cũng có điểm đút túi).
    Sau khi giành may mắn tuyệt vời này, Huyền đánh cực kì khởi sắc, giành 4.5 điểm trong 6 trận còn lại, kết thúc vòng bảng ở vị trí thứ 13.
    Năm nay đội nữ HCM thành công tuyệt đối, giành trọn 4 vị trí đầu bảng bao gồm 2 vị trí đầu bảng phía trên và 2 vị trí đầu bảng phía dưới Đồng thời họ còn giành 3 trong tổng số 11 giải ??oxổ số may mắn???. Về phía đội Nam, họ cũng giành 1 vị trí đầu và 1 vị trí cuối, thật là khó ai bì kịp.
    Sau loạt giải này, dù sao cũng có thể nói Lương Phương Hạnh là cầu thủ sáng giá nhất, đáng để cho các nhà báo đến chụp ảnh cho lên bìa của mọi tạp chí cờ trong và ngoài nước. Hơn nữa, Hạnh vẫn còn có cơ phát triển tài năng chăn gà khi sang năm vẫn còn cơ hội đấu U20 một lần cuối cùng, nhưng cũng chỉ còn 1 năm nữa thôi trước khi Hạnh hết trẻ (hết được đánh giải trẻ), như vậy là năm 2004 giải trẻ nữ mất đi hoa khôi số 1 của mình, thật cũng là điều đáng tiếc cho làng cờ Việt Nam.
    ---------------
    Tiếp sau bài này sẽ là loạt phóng sự "Tản mạn về nhân vật L.P.Hạnh", không hiểu có nên đăng không nhỉ
  10. owlmain

owlmain Thành viên quen thuộc

Ehmmm. Các bác bình luận về em Lờ Phờ Hờ thế nào vừa vừa thôi nhé... Tôi giận rồi đấy. Ít nhất thì để cho em nó có chỗ chui xuống chứ. Các bác nói nó như thế, đến khi em nó ra Hà Nội, tôi lại khổ mất rồi. Đố biết tôi là gì của em Hạnh đấy?

Always SnoopyM@trix...