1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường Thuật vụ Off đầy hấp dẫn đây !!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi julia_razon, 24/04/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. julia_razon

julia_razon Thành viên mới

Tường Thuật vụ Off đầy hấp dẫn đây !!!!!!!!!!!!

chào bà con ạ (dạ đây là câu quen thuộc của em ạ)e hèm!!!hôm nay ,ới đưa cá bác nhà ôn lại cảm giác zui zẻ của vụ off cách đây đúng 3 tuần ạ ấy nhưng mà trước khi các bác đọc bài của em thì em xin thông báo trưóc là với các bác là em không phả dân văn đâu nhé nên có gì thì các bỏ qua và đóng góp cho em với nhá !hihihihi ở đời này sống chchính là bằng tấm lòng các bác nhỉ.
    Ok bàn bạc mãi ,chí choé mãi thì mọi người cũng quyết định lấy ngày đẹp trời là ngày mùng 4/4/04 (toàn 4 htế mới duyên0 để làm ngày tụ tập ,đập phá ,đú đởn ,ối dời sao mà hấp dẫn thế hồi hộp thế !mấy hôm trước trời còn đầy mưa xám xịt vô cùng nhưng trời đất thật không thể tin vào mắt mình được ngày mùng 4/4 định mệnh trời thật rực rỡ với những ánh nắng thật rực rỡ và cả cá cô bé cậu bế ẩm thực cũng hết sức rực rỡ (hơi chuối)!!theo như dự định thì có khoảng 20 người đi nhưng chắc tại trời đẹp bất ngờ hay sao mà họ cũng đổi ý bất ngờ luôn .những nhân này thể nào cũng sẽ thấy hối tiếc cho mà xem .
    Giờ hoàng đạo đã đến mọi người cùng nhau đổ về NHL nhưng do trên đường đi được sự yêu quí đặc biệt nên phả đứng lại trên đường để học luật giao thông truwóc khi lên đường làm nhiệm vụ ,nên đến đúng 11h cả nhà mới có mặt đầy đủ .Trong lúc đợi CBNK và BR thì bé Pippin có gnhĩ ra trò chơi cá ngựa khá hấp dẫn đến lỗi đánh đấm nhau chí choé không chừa ai ,kể cả người ngoài cuộc cũng phải tham gia .Như anh For chẳng hạn (chắc do trời phú cho bản tính thương người nên thây khó khăn là nhảy vô giúp)nhắc anh For là lần sau không được giúp đỡ người khác thế đâu nhé ai làm người đáy chịu chứ nhỉ .
    Đang hò hét ầm ĩ thì CBNK và BR tới yaaaa thế là đã đông đủ cả tất cả dọn dẹp hiện trường để cùng nhau lên đường ahhh quên ở đây mọi người còn chụp ảnh nữa chws đẹp ơi là đẹp .Nhìn kìa ai cũng hớn hở làm sao .Sau khi tranh cãi một hồi thì tất cả quyết định đi thăm .............Công viên Bách Thảo hihihhihihi đẹp cực kì luôn toàn cây là cây kể hôm đó không đi cũng đáng tiếc thật .đi lòng vòng khắp công viên hết lũ lượt hành quân lên đồi rồi xuống đồi cuối cùng cũng chọn đưọc một chỗ "xịn" nhất để tổ chức sinh nhật cho bé ÂT .Nào !!mỗi người một tay dưới sự chỉ đạo của ..tất cả mọi người và măm cỗ của bé cũng đã đâu vào đấy .Nào là chiếc bánh "Chúc mừng sinh nhật bé AT" toa ơi là toa ,đẹp ơi là đẹp ngon ơi là ngon rồi thì có bao nhiêu là quà nữa chứ ,có cả rượ sochu hàng xách tay từ HQ của chị Nore xinh đẹp nè ,quà của Libra từ HP city nè rồi thì bánh kimbap nè lại còn bánh mỳ ,sữa chua nữa chứ nhiều thế .
    Bây giờ là lúc các nhiếp ảnh gia bắt đầu hành nghề "nào tất cả đứng vào nào "tách ok rồi chị Nore đã chụp xong (yêu cầu tất cả mọi người lần sau chụp ảnh thì phải há miệng to vô như lúc há miệng ăn ý ,thế mới duyen chứ ,ai lại cứ mím chặt môi lại xấu chết đi được )
    Sau một chặng đường dài ai cũng mệt và đói nên viẹcc mổ xể mấy cái bánh mỳ lúc này trở nên cáp thiết hơn bao giờ hết .Dúng là đói rõ khác ăn gì cũng thấy ngon lạ .Quả thật cứ phải nhìn các bé ÂT lúc ăn thì mới thấy được là không nhầm vào đâu đúng là con cháu của cụ Chư hahhahhahaha.Ăn như chưa bao giò được ăn ,ngon dễ sợ nhồm nhoàm dễ sợ ,những nam thnah nữ tú đâu biến hết cả .Sau màn ăn bánh mỳ là màn cắt bánh Sinh Nhật khá quan trọng và cả hát tăng bé nữa chứ hồi hộp ra phết .Tất cả đã sẵn sàng cho việc đưa chiếc bánh vô dạ dày của mình .Chuẩn bị được ăn nên các bé như Piscis và be Libra_angel vừa nhậm thìa vừa"ngẩng mặt lên trời cười hềnh hệch "hô hohô hô .CÁc cụ ta nói quả không sai "Im lặng là vàng "nên bé Duyk6 xứng đáng là học trò của các cụ nhà ta khi mà bé không nói không rằng chỉ ngồi tì tì ăn và ăn ,cứ tiếp tục phát huy nhé bác Duy ,thế mới xứng đáng là thành viên tích cực của AT chưbác Duy nhẩy .Dù ăn bánh ngon thật đấy nhưng bé Pip vẵn sẵn sàng làm nhiệm vụ đó là chụp lại những khoảng khắc đáng nhớ nhâtnhứ vậy cũng thật đáng hoan nghênh sự biết hy sinh vì người khác hiếm khi thấy ở bác đấy bác Pip ạ .âhhha vừa ăn thì cũng phả thực hiện vài chương trình "văn hoá văn nghệ "chứ nhỉ ?.Chương trình hôm nayc ó khác với mọi khi là có tiết mục bói của miss Khili (sở trường đấy các bác ạ) úi dà cũng có nhiều người muốn "trao phân gửi thận" chẹp quên " trao thân gủi phận" cho thầy bói gần mù này đấy chứ và M<is Pici rồi thì Miss Nore ,CBNK ,cũng như BR đều được thầy phán cho hết ,trời đất nói gì trúng đáy không sai đi nửa ..dặm .Qua vụ này thầy bói cũng đạt được toại nguyên bấy lâu là tìm được thầy dùi là anh For (anh em minh chác sau này không thất nghiẹp đâu anh For nhì).
    Giải quyết xong mâm cỗ thì cũng đã 2h rùi nom ai cũng hả hê vì thành tích ăn vĩ đại của mình .Sau khi dọn dẹp sạch sẽ các bé với những cái bụng bệ phệ tiếp tục chuyến hành trình của mình để lại sự yên bình vốn có với những couple of lovers cũng vốn có của the TReePark .
    Đúng 3h30 thì cả nhà cũng đã "Welcome to Bat TRang" lượn lờ vài vòng quanh làng cuối cùng quyết định tìm một nơi hoàn hoả để thực hiện ước mơ bấy lâu là được sờ ,được lăn,đưọc mân mê thỏ thích.Đúng là không dễ sờ dễ lặn một chút nào ,quả là một chặng đường gian nan .Tất cả đều cắm cúi cặm cụi với việc lăn bóp của mình và ai cũng nghĩ mình có kinh nghiệm lắm trong viẹc lặn bóp này nào ngờ .....hcihic thôi thì cả lũ lại kéo nhau ra tự lặn lấy thành phẩm do tự mình sáng tạo ra ,mỗi người một kiểu chảng ai giống ai nhưng cũng đẹp ra phết.Hy vọng mọi người sẽ có cuộc bầu chọn ra người khéo tay hay sờ hay lặn nhất nhé ,là em thì em bầu chọn cho anh DUyk6 ạ .
    TRời cũng nhá nhem nhưng chưa tối ,tất cả lại rục rịch chuẩn bị ra về .Sau khi đưa Libra ra ga về thì cả nhà lại làm một tua ăn uông ra trò nữa nào là phở này ,nào là bò xốt vang nè nào là bánh bèo nè gnon dã man .Vừa ăn vừa bàn vụ off tiếp thoe chác chắn sẽ đông hôn vui hơn nhộn nhịp hơn .
    Quả là lần đầu đi off với các bác AT nhà ta nhưng bé Khuli và Piscis cũng như odiocaballo đều cảm thấy rất vui và hy vọng sẽ là một thnàh viên tích cực của box AT nhà ta ạ.và em cũng rất hy vọng tất cả chúng ta sẽ phát huy tinh thần tất cả vì AT tất cả vì cái dạ dày của chúng ta.em xin hết .Vỗ tayy các bác ơi.
    việc
  2. blueoceanvn

blueoceanvn Thành viên quen thuộc

Bác làm em cứ tưởng có vụ offline mới nào mừng bác mèo về Hà Nội chơi, nên đang hậm hực ghen tỵ heheh... hoá ra là tường thuật bằng lời tiếp cho cái sê-ri ảnh kia ở bên topic Nhà lá.
    Bác viết có hơi vướng mắt khó đọc nhưng do chú thích là ko phải dân văn nên châm chước :D j/k Dù sao cũng khá hay ho hì hì.. thèm thật... biết đến bao giờ mới đc về nhà để đi đú với các bác đây?
  3. nore

nore Thành viên rất tích cực

Chờ đến ngứa con mwts bên phải, đỏ con mắt bên trái, cuối cùng cũng thấy bài tường thuật của cô Julia, cám ơn em nhé!
    Nhưng chị sẽ lại phải ghép nó vào Quán nhà lá đây. Trong lúc chờ ghép, tạm thời khoá cái topic này không có dân buôn chuyến, bán lẻ vào đây buôn chuyện nhá. Ai có nhu cầu trao qua gửi lại về vụ off này cũng mời vào Quán nhà lá lun!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa