1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tường thuật vụ offline ngày 26/4 nè.

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi pc82genetic, 27/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Tường thuật vụ offline ngày 26/4 nè.

E hèm, hôm qua về mệt quá, lăn ra ngủ luôn, sáng nay mới mò dậy tường thuật được, các bác thông củm nhé.
    2h30 chiều hôm qua, tự nhiên trời đùng đùng nổi cơn mưa tầm tã. Mưa như trút nước hối hả, như thách thức cản trở vụ offline đầu tiên của box Ẩm thực. Chẳng nhẽ lại ko đi, nhưng khổ nỗi, mồm to nhất nên đành ngậm ngùi mặc áo mưa lò dò đến ngồi đợi. Chẹp, mặc dù biết chẳng ai đến đâu, nhưng mà cố hữu vẫn cứ phải đợi và quyết định đợi đến 5h mà vẫn ko có ai thì đành cất bước ra về. 4h, 4h15, 4h30, 1 mình con bé lủi thủi trong quán mơ màng như đang đợi người iu (ông nhạc trưởng bẩu vậy). Tầm 4h30, thì thấy một cậu bé lò dò dựng xe bước vào, ko hỏi ko han, ngồi luôn xuống......... bàn bên cạnh. Chẹp, chắc ko phải hội mình rồi, lại mơ màng ngồi đợi tiếp. Thấy một lúc cậu bé đó đi ra, hoá ra, sau này mới biết đó chính là bác Nhạc trưởng của chúng ta. Chẹp, rõ ràng mình bảo mình mặc áo xanh rồi cơ mà, ko nhận ra mới buồn chứ. Rồi cô bé lại tiếp tục ngồi đợi và chắc mẩm là mình sắp được về. 4h35, có 1 đôi bước vào, cũng ngơ ngác, nhưng ko đến nỗi nai vàng, vì ngay sau đó thấy cúi xuống hỏi mình có phải là box Ẩm thực ko. Hehe, rồi cuối cùng cũng có người nói chuyện với mình, từ nãy cứ tưởng mình bị ghẻ lạnh ko ai thèm chơi. Mừng như vớ được vàng, rôm rả ngồi nói chuyện. Thì ra đôi uyên ương hồ điệp đó là npl155 và heo_con_xinh. Trông đến là đẹp đôi.[​IMG] Ngồi một lúc nữa, thì thấy 1 cô bé bước vào quán, npl155 nhanh trí tiếp thị luôn đây là box Ẩm thực thì mới có thêm 2 thành viên nữa là cobengheokho và miu_miu. Hehe, toàn người xinh, toàn người trẻ, trẻ đến nỗi mà mình tưởng miu_miu kém tuổi mình nên nghiễm nhiên xưng chị, ngượng quá đi mất thôi.
    Chẹp, xuống dòng tý cho mạch lạc. Ngồi một lúc, thấy tình hình ko có gì khả ái, đôi uyên ương hồ điệp quyết định ra về và để lại số DĐ. Kết thúc hiệp 1, nghỉ tý tường thuật hiệp 2

2. pc82genetic

Hiệp 2 bắt đầu vì sự quen biết và nhiệt tình của miu_miu. Cô bé vừa xinh lại vừa dễ thương (nịnh tý) với sự đánh thức giấc ngủ nồng nàn của anh Ludwig65 và lôi kéo con người bận rộn của anh Big Đorêmon. Hehe, mới đầu, tưởng anh Big cũng big như Đorêmon, ai dè [​IMG] . Ngồi trong quán tào lao khoảng...... chả nhớ, quên ko nhìn đồng hồ thì một nhân vật cũng vô cùng hấp dẫn lò dò đến. Một dáng người mảnh khảnh, một bộ ria ấn tượng, tất cả tạo nên dáng vẻ lụ khụ của cánh chim Nga (russian_birch). Mới đầu, tưởng anh này phải 7X, ai dè cũng chỉ 8X mà thôi, hơn mình mỗi một tuổi. Nhưng mà nói thế, chứ anh ý mà cạo quả ria mép đi, đảm bảo các em cứ chạy dài dài. [​IMG] . Mọi người sau khi đã buôn ra buôn vào, thì cái bụng đã kêu lên phản đối. Sau một hồi bàn tán, mọi người quyết định đi đập phá ở ngõ Hàng Chỉ và lôi kéo thêm chị thuongnguyen. Cùng với sự có mặt của chị thuongnguyen là sự hiện diện của Nhạc trưởng sau bao hồi tìm kiếm mới có dịp gặp lại. Đúng là có công mài sắt có ngày nên kim. Với 2 bát Lòng và Măng mở đầu, 2 bên đánh chén vèo 1 cái hết bay (nói thế ko phải là em ko tính toán vụ lấy thêm ở bên bát của em đâu đấy nhá) và thêm vào đó là 7 bát xôi gà và 1 bán miến trộn.
    Eo ôi, phải công nhận ngồi nghe chị thuongnguyen nói mới thích thú làm sao, công nhận là cuốn hút người nghe há. Dịu dàng ko chịu nổi, đúng là con gái ttvn có khác, chẹp, giống mình thế ko biết. Rồi cuối cùng cũng phải đánh chén xong. Nhưng khi campuchia thì mới vỡ nhẽ ra là anh Ludwig65 ko phải đóng góp một hào nào. Hehe, thế này thì ko thể tha được, và mọi người quyết định là Kem thôi. Rồi mọi người lại hối hả lên đường và uỳnh một cái, hehe, em bị ngã lăn quay ra đường vì đụng phải xe anh Ludwig65. Ai bẩu đang đi giữa đường anh ý dừng lại, ai bảo em đang đi mà lại lúi húi lấy mũ. Chẹp lăn đẹp ko chịu được[​IMG] . Khổ thân, em thì chả sao, nhưng ko biết cobengheokho có sao ko nữa cơ, chẹp, xấu hổ quá đi mất thôi. Vì ný do cá nhân và chút việc bận, nên em cất bước ra về mà ko chào được mọi người. Chuyện gì tiếp theo các bác tường thuật tiếp hộ em nhá, cho nó chọn vẹn.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  3. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Hic hic! Nghe mọi người kể ăn uống mà lòng dạ em xốn xang bồi hồi .(đã thế bây giờ em còn chưa ăn sáng nữa chứ)
    Tưởng là đi được nhưng mà ko ngờ hôm qua lại ,học xong muộn quá (chắc giờ đấy mọi người đang ngồi quán bún ngan rồi )
    Mà bảo bác nào có thể thì cho hộ cái số điện thoại lên đây có phải tiện ko nhỉ ? vì nhà em khá gần Hàng Chỉ ,biết các bác ngồi đấy em đã phi ra rùi.
    Hu .......hu,thôi thì hôm nào làm cuộc ofline lần 2 đi ạ .Măm măm....
    Tiểu ma nữ
  4. nhactruong

nhactruong Thành viên mới Đang bị khóa

Hic hic em này lại gọi mình là trẻ con hê hê thế mới chít tui chứ ... chắc là nhầm nhọt sang trồng trọt cái vụ mình nói sinh 83 rùi ... ai cũng tưởng thiệt mới chít ... hô hô nếu tính cả tháng thì anh còn lớn tuổi hơn em đó vào lại box trịnh xem frofile của anh đi nèo
  5. Ludwig

Ludwig Thành viên quen thuộc

Hic hic, thui mà, anh xin lỗi muh, hai em hôm wa chắc đau lém. Thui để hôm nèo anh đền. Kem nhá.
    Hic hic, cobengheokho đâu rùi, lên tiếng cái nhể. Tha cho anh nhá.
    Hai em có rảnh thì chiều 29/4 này offline với box Nga, anh sẽ tạ lỗi. Okie ?
    Năm tháng cay đắng hơn, năm tháng ngọt ngào hơn
    Đến bây giờ em mới hiểu rằng anh chí lý, chí lý
  6. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

hèm,hiệp 3 của vụ offline em tường thuật nhé
    sau khi nạp đầy đủ năng lượng(hay là gần đủ năng lượng),mọi người đồng loạt kéo quân lên quán kem NZ ở trên phố Lý Thường Kiệt.Mặc dù trên đường đi có vụ việc nhỏ xảy ra nhưng vẫn ko hề ảnh hưởng tới cuộc vui của box ẩm thực.Công nhận là chị pc82 nói quá đúng,offline càng ít thì càng đầm ấm tình củm.
    Dừng chân ở quán kem,mọi người (lúc này bao gồm cả anh RS,ludwig,cbnk,miumiu,bigdoremon,thuongnguyen;và cả nhạc trưởng nữa).Mọi người tụ tập quanh một cái bàn,lúc chị thuongnguyen ,lud va cbnk bước vào thì những người còn lại ai cũng nhanh mồm gọi và ăn gần hết một ly kem roài(ko đợi chờ gì cả--->từ đây suy ra mọi người toàn là ăn tham)
    Vẫn tiếp tục với những câu chuyện xung quanh mạng TTVN nhà mình.Xem ra trung tâm của sự chú ý là anh big_doremon.Xin thú nhận là từ lúc anh xuất hiện,mồm của anh ấy hoạt động liên tục,ăn nhiều mà nói cũng nhiều luôn.Anh big_doremon nhà ta đưa đẩy câu chuyện làm mọi người ai cũng vui vẻ.Chị thuongnguyen cũng vậy,giọng nói như mật ngọt của chị như rót vào tai mọi người làm ai cũng mắt chữ o miệng cũng chữ o luôn để lắng nghe.Riêng về anh lud,híc,anh ấy tranh thủ mọi người ko chú ý,làm một lúc 3 li kem,quá tham,lại còn hỏi CBNK ngồi ngay cạnh là sao em ko ăn.Híc,anh ăn hết phần rồi còn đâu mà......................
    Đến 8h15 thì bác nhạc trưởng,"chuyên gia cầm đũa vẩy lung tung" xin phép rút lui trước vì có việc bận.Mọi người tiếp tục ở lại.À xuýt quên,một thành viên nữa cũng được lôi đên,chỉ có điều ko nhớ tên,tại mọi người toàn gọi nhau bằng nick làm em vô cùng khó nhớ.Chị miu miu dễ thương bị anh lud và big_doremon bắt nạt mãi,nhưng mà đâu có dễ đối phó với vuốt mèo,chị miu miu phản đòn liên tục
    Mọi người vẫn cứ buôn hết chuyện này đến chuyện khác,em rất muốn post vào nhưng mà kể hết ra thì có đến vài tạ dưa ấy,thôi ko kể đâu ạ
    đúng 9hkém 20 thì mọi người đồng loạt out ,nhường nhiệm vụ cao cả cho Lud,đồng thời anh lud đã đưa CBNK về tận đầu ngõ,phen này em xin đề cử anh ấy làm xe ôm của box ẩm thực
    hít rùi các bác ạ,thiếu gì mọi người bổ xung thêm nhé
    click here please:http://ttvnnet.com/forum/f_420
  7. xoatanmandem

xoatanmandem Thành viên mới

hà hà..nghe tường thật offline cũng vui quá..đá gì mà tới 3 hiệp..em ở Nha Trang lúc ấy cũng có đá.... hiệp phụ
    OFFLINE......RIÊNG MỘT GÓC TRỜI​
    Cũng vào khoảng 4h30 hôm ấy..trời Nha Trang không giống như Hà Nội,lúc ấy nắng đã ngã về chiều,trời trong xanh và quang đãng..gió hiu hiu thổi nhẹ làm xoatanmandem cảm thấy..đói bụng ! hè hè..thế là rủ một cô bạn học cùng khóa đi ăn để cũng hòa nhịp vào không khí offline tại Hà Nội.Các bạn thân mến..hiện tại Nha Trang đang diễn ra tuần lễ ẩm thực chào mừng ngày giải phóng 30/4, hội chợ ẩm thực được tổ chức trước khách sạn Yasaka trên đường Trần Phú hướng ra biển.
    Biển hôm ấy trông xanh đến lạ lùng...vào đến hội chợ thì ôi thôi..đồ ăn sao mà nhiều quá..mà đặc biệt là giá rất rẻ từ 2000đ đến 7000đ một món..nào là móng heo chiên nướng mắm này,mực xâu chiên giòn,cá hồi nướng ướp rượi sake,heo nướng kiểu Nga,hàng trăm loại gỏi cùng tất cả các loại Hải Sản tươi ngon như nghêu sò ốc hến,chem chép,bào ngư ,hải sâm..v.v.v..
    Cuộc offline riêng một góc trời này không có gì đặc biệt chỉ trừ có cái lúc mà con nhỏ (bạn của tui) gặm cái...móng heo chiên nước mắn giòn tan..đôi môi nó....bóng lưỡng...sao mà dễ thương thế nhỉ..muốn hôn cho 1 cái quá..Hic..có lẽ con gái đẹp nhất là khi ..đang ăn thì phải
    -----------------
    Cho tui hỏi một chút..hôm các bạn họp offline có ý kiến(hay khiếu nại) gì về việc xây dựng cho box cũng như cách quản trị diễn đàn của mod không ạ?(đọc tường thuật chỉ toàn thấy ăn uống thôi ! hi hi
    À...mà em pc82 có nói xấu gì tui không vậy?

ĐÓI QUÁ !!
  8. DrSlump

DrSlump Thành viên rất tích cực

Hôm đó say quá, không đến được hic tiếc hùi hụi. Hẹn lần khác vậy.
    Nhắc mọi người nhé, cái lão Doremon ăn khiếp lắm, ngồi xa lão ý ra. Mấy lần ngồi cạnh lão ý, toàn mất thịt ngon lúc nào không bít.
    You are just one person in a whole world, but for me, you are my whole world
    Tu as une personne seulement dans le monde, mais tu as mon grand monde pour moi
    Viva 1980F
  9. pc82genetic

Hehe, quên mất ko tường thuật cái vụ anh Ludwig65 bị miu_miu lột sạch mất da. Với lại vụ nhactruong mặc quần đùi. Hôm đấy ai ko đi là hơi bị phí đấy, lần sau nhớ có mặt cho vui nhá.
    To nhactruong: hơ, làm em thì là làm em đi, sao lại bon chen thế. Chẹp, tớ đã vội xưng chị đâu mà lo, nhưng gọi tớ bằng tỷ thì tớ nhận đấy [​IMG]
  10. Heo_con_xinh

Heo_con_xinh Thành viên rất tích cực

Không thấy ai phản đối vụ các vị chơi giờ cao su hả? Em là em vẫn cú lắm ý, trời ạ, làm đợi tới 30' mà chẳng thấy ma nào vác mặt đến cả, làm mất cả vụ hay ho hấp dẫn đoạn sau. Em đề nghị lúc nào bọn em thi đại học xong phải tổ chức lại buổi khác đền bù. Đến bây giờ vẫn cú nè, heo mà được mỗi cốc ca cao nóng vào bụng rồi ngâm ngùi đi về, hêy, đến chán.
    Nỗii kinh hoàng của nhân loại