1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyển dụng Unilever VN, năng lực hay USD?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tung_cia, 29/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tung_cia

tung_cia Thành viên mới

Tuyển dụng Unilever VN, năng lực hay USD?

Cách đây mấy năm thấy cô bạn gái thân nói định xin vào Unilever tại Hà nội với mức phí 1000USD, em cũng không quan tâm lắm rồi quên luôn ..... cho đến hôm vừa rồi có thằng bạn cũng tuyển sales ở đó và kể cho em chuyện mà nó được biết:
    Trong vòng phỏng vấn sơ tuyển thì ok không có chuyện gì cả, nhưng đến vòng thứ 2 khi đến chờ phỏng vấn thì nó gặp mấy anh cũng tham gia dự tuyển và bắt chuyện. Mấy anh hỏi nó là có quan hệ với ai ở trong công ty hay không, một anh còn nói là trước kia có ông anh cũng xin vào nhưng mất phí 2000USD, sau đó anh này rút ra kết luận " nếu không biết cửa để chi money thì anh em mình cũng chỉ đi phỏng vấn cho vui lấy kinh nghiệm và bề ngoài cho nó mang tính công bằng thôi".
    Và thằng bạn em kể khi vào phỏng vấn thì chỉ giới thiệu qua bản thân sau đó người tuyển dụng sẽ hỏi ngay: Có quen biết ai trong công ty không? - điều đó có nghĩa gì nhỉ?
    Em tưởng Unilever VN là công ty nước ngoài nên phải đặt tính công bằng và minh bạch nên hàng đầu chứ các bác nhỉ.
    Có bác nào biết tính xác thực của thông tin này thì cho em biết với, để đỡ phải lăn tăn.
  2. talawas88

talawas88 Thành viên tích cực

Nếu thế thì chán chết !
  3. talawas88

talawas88 Thành viên tích cực

Nếu thế thì chán chết !
  4. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Unilever hay P&G hay quái gì thì cũng phải chịu "lệ" của Việt Nam cả thôi
  5. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Unilever hay P&G hay quái gì thì cũng phải chịu "lệ" của Việt Nam cả thôi
  6. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Theo tớ đc bít thì có người trong công ty giới thiệu thì sẽ được ưu tiên hơn 1 chút, đặc biệt là người gthiệu là người chủân bị chuyển ctác sang vị trí cao hơn (chứ k fải bị đuổi đi nhá). Người ta hỏi thế vì thông tin tuyển dụng của U theo kiểu đi từ trong ra ngoài. Chuyện đấy là bình thường thôi mà bạn
  7. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Theo tớ đc bít thì có người trong công ty giới thiệu thì sẽ được ưu tiên hơn 1 chút, đặc biệt là người gthiệu là người chủân bị chuyển ctác sang vị trí cao hơn (chứ k fải bị đuổi đi nhá). Người ta hỏi thế vì thông tin tuyển dụng của U theo kiểu đi từ trong ra ngoài. Chuyện đấy là bình thường thôi mà bạn
  8. koibito_candy

koibito_candy Thành viên mới

ghét cái bọn chỉ xiền
  9. koibito_candy

koibito_candy Thành viên mới

ghét cái bọn chỉ xiền
  10. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Chuyện dùng USD mua thì mình không biết có có không, nhưng tớ chẳng tin là có thể vào được nếu chỉ có 1000, 2000 USD.
    À, thực ra nếu tớ là cái bác tuyển dụng thì cũng có thể, tớ sẽ nghĩ thế này: Cái bọn mà từ vòng 1, vòng 2 mà đã nhấp nhổm lo lót thì thôi, mình cho nó qua cũng được, gọi là kiếm tí tiền cho bõ công phi ra Hanoi, đằng nào vào đến vòng trong nó cũng out thôi!
    Chị tớ vào làm ở đó, thì có nói thế này, có thể nó sẽ có 1 suất ngoại giao (chỉ 1 suất thôi nhé và cũng chỉ có thể thôi nhé). Ngoại giao thì thậm chí không cần tiền!
    Và nói chung ai đi thi cũng chẳng nên ấm ức vì có cái suất đấy. Một suất thôi mà(và người ta hẳn cũng đã tính nó ra ngoài số cần tuyển rồi), đi thi mà nhìn thấy bạn nào có tiềm năng là suất ngoại giao như thế thì coi bạn ấy là bình vôi đi, ấy đấu với người khác, ấy giỏi thì có một người như thế chẳng khiến ấy trượt đâu.