1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyển dụng Unilever VN, năng lực hay USD?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tung_cia, 29/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Chuyện dùng USD mua thì mình không biết có có không, nhưng tớ chẳng tin là có thể vào được nếu chỉ có 1000, 2000 USD.
    À, thực ra nếu tớ là cái bác tuyển dụng thì cũng có thể, tớ sẽ nghĩ thế này: Cái bọn mà từ vòng 1, vòng 2 mà đã nhấp nhổm lo lót thì thôi, mình cho nó qua cũng được, gọi là kiếm tí tiền cho bõ công phi ra Hanoi, đằng nào vào đến vòng trong nó cũng out thôi!
    Chị tớ vào làm ở đó, thì có nói thế này, có thể nó sẽ có 1 suất ngoại giao (chỉ 1 suất thôi nhé và cũng chỉ có thể thôi nhé). Ngoại giao thì thậm chí không cần tiền!
    Và nói chung ai đi thi cũng chẳng nên ấm ức vì có cái suất đấy. Một suất thôi mà(và người ta hẳn cũng đã tính nó ra ngoài số cần tuyển rồi), đi thi mà nhìn thấy bạn nào có tiềm năng là suất ngoại giao như thế thì coi bạn ấy là bình vôi đi, ấy đấu với người khác, ấy giỏi thì có một người như thế chẳng khiến ấy trượt đâu.
  2. gwens83

À chết,tớ lại láu táu rồi, đây là tuyển sale ở Hanoi chứ không phải chương trình manager training phải vào HCM à!
    Nếu thế thì cũng có thể!
  3. gwens83

À chết,tớ lại láu táu rồi, đây là tuyển sale ở Hanoi chứ không phải chương trình manager training phải vào HCM à!
    Nếu thế thì cũng có thể!
  4. phungnguyen269

phungnguyen269 Thành viên mới

mình vừa dự tuyển vào uni nè. nghe các bạn nói sao ghê quá vậy. Mình chỉ thấy mình đủ khả năng thì tham gia thôi chứ mình không phải là quá giỏi. Nhưng mình thấy cty cũng gọi phỏng vấn đàng hoàng lắm mà, chắc không có chuyện đó đâu. Đúng là cty có hỏi mình là có quen ai k? nhưng chỉ là hỏi để biết vì sao mình biết công ty uni tuyển dụng thui ạh. Câbndừng9 quá lo lắng, nếu thấy thích hợp thì cứ mạnh dạn ứng tuyển đi ha.
  5. phungnguyen269

phungnguyen269 Thành viên mới

mình nghĩ là các bạn nên mạnh dạn thử sức mình đi, để mình tự biết thực hư thế nào. Chứ cứ đứng nghe ngta nói thì làm sao chắc được.