1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyển người để gửi thư tình

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi yendieu, 26/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ng0thaian

ng0thaian Thành viên mới

mình cũng thấy là mọi ng chuyển sang hướng dẫn viết thư tình là hợp lý đấy hồi cuối năm đầu đh mình cũng từng.. viết thư tình 1 lần rồi .. cô ấy "chạy mất dép" luôn :))
    ko biết có phải là "forever and one" ko nhưng sau lần đấy.. cạch. Nhắc đến thư là chỉ nghĩ đến.. hóa đơn bị gửi về nhà thôi có khi phải xách cặp đến đây học 1 khóa viết thư cấp tốc
  2. cun_con_lon_ton_17

cun_con_lon_ton_17 Thành viên mới

ko biết có bác nào chịu viết thư tình cho gái đã có chồng hok nhể
    Được cun_con_lon_ton_17 sửa chữa / chuyển vào 09:24 ngày 28/06/2009
  3. cupiecake

cupiecake Thành viên mới

Miền cũng thèm có ngừoi viết thư tình lắm cơ, dưng mà chả có ai viết. Không hiểu ai sẽ viết cho mình bây giờ nhở
  4. toithedey

toithedey Thành viên mới

20t ko đc à bác...
  5. lananh08

lananh08 Thành viên mới

uầy 20t thì viết thư ồi á
    Mình nhớ tuổi này hồi trước là đang cắm đầu vào học để thi mờ
    Iu sớm khổ sớm
  6. toithedey

toithedey Thành viên mới

đâu e viết thư tình năm 18t đêý chứ...h 20t rùi kòn thi cử j nữa ợ...có mà thi 100 mâm nữa thui...
  7. yukidavic

yukidavic Thành viên mới

Đã hai năm rồi phải không em?Hai năm, một khoảng thời gian không phải là ngắn nhưng cũng không phải là dài đối với một con người!Chúng mình đã có quá nhiều kỹ niệm và giờ đây, chúng ta lại bắt đầu có thêm một niềm vui mới!chưa lúc nào trong tâm trí anh lại có những niềm vui và những nỗi buồn như hiện nay. Vui vì giờ đây hai trái tim chúng mình đã có chung một nhịp đập, còn buồn vì giữa hai trái tim ấy lại có một khoảng cách của một khoảng không gian quá lớn. Chúng mình thì lại không đủ sức để níu kéo cái không gian ấy lại gần bên nhau. Nhiều đêm trong giấc ngủ ngọt ngào anh lại thấy em, chúng mình đứng trên một con sông, mỗi đứa một bờ chỉ đứng nhìn nhau, nhưng trong cái nhìn ấy lại chứa đựng nhiều điểu hạnh phúc của một tình yêu đã vượt qua không gian và thời gian để đến bên nhau. Nhưng rồi một cơn sóng qua đi, một làn gió nhẹ thổi tới hình ảnh của em không còn bên bờ sông kia nữa, giật mình tỉnh giấc anh gọi tên em trong sự tiếc nuối và sự nhớ nhung, tiếc nuối cho một tình yêu không vô vọng nhưng cũng không tuyệt vọng. Chúng mình đã từng có những niềm mơ ước giống nhau, ước những cái đơn giản mà mọi người khi ước đều có, nhưng đối với chúng ta thì lại không? Số phận đã đẩy chúng mình vào sự nghiệt ngã của dòng đời, nó cứ xô chúng ta vào những nơi bất tận, dường như nó muốn tình yêu ta phải như thế, nhưng anh luôn hi vọng và mãi mãi hi vọng tình yêu chúng mình sẽ có được kết quả. Hai con tim ấy sẽ vượt qua mọi sự thử thách của không gian và thời gian và sự nghiệt ngã của cuộc sống. rồi anh lại đi vào một giấc mơ khác một giấc mơ được sống ở bên em trong một khoảnh khác ngắn ngủi nhưng đầy những niềm vui, hạnh phúc và nhiều điều bất ngờ, chúng mình ngồi bên nhau, kể cho nhau nghe những ngày chúng mình xa cách, những câu chuyện thơ ngây và lạc quan đó càng làm cho anh và em cảm thấy càng trân trọng thêm tình yêu của anh và em, thời gian lại đi, lai một cơn gió đến cướp mật em khỏi vòng tay của anh, lại một lần nữa thức giấc, lại có những niềm vui, nỗi buồn và những điều tiếc nuối.....
    Anh lại bắt đầu một ngày mới với bao công việc luôn lặp đi lặp lại trong cuộc sống, dòng đời cứ thế mãi trôi đi, ãnh và em vẫn mãi xa nhau, vẫn bị thời gian và không gian ngăn cách, nhưng tình yêu chúng mình lại càng có thêm động lực lại giúp chúng mình vững bước vượt qua mọi khó khăn trong dòng xoáy tình yêu. Rồi màn đêm lại buông xuống, anh lại trở về với sự cô đơn, trống vắng sau một ngày làm việc, và đêm nay cũng như bao đêm khác ạnh lại nhớ về em, trái tim anh lại đau xé như chưa từng đau, anh lại bắt đầu làm việc, hi vọng anh sẽ được quên đi phần nào vè nỗi nhớ đó, nhưng lại không, anh không thể tập trung vào bất cứ việc gì, âm nhạc lại vang lên, tiếng nhạc của những đĩa vũ trường có thể làm thức cả một khu phố, anh muốn ép tim mình cho rĩ máu để không nhớ về em, dần dần anh đã làm được, trái tim anh không còn thổn thức nữa, nhạc được tắt đi trả đi cái không gian vắng lặng của bóng đêm mà vốn dĩ thuộc về nó, và rồi trái tim anh lại thổn thức và lại nhớ em hơn lúc trước. Anh ước gì bây giờ anh có thể ngủ để anh không còn trong tâm trạng này nữa, ngoài kia màn đêm vẫn vậy, không gian không có gì thay đổi nhưng trong lòng một người thì lại luôn xao động và nhơ nhung.
    Lạng xe một vòng thành phố hít thở không khí trong lành của thần bóng tối ban lại, cái cảm giác se lạnh của màn đêm làm anh tỉnh hẵn người, giữa anh và thiên nhiên giờ đây đã là một, chưa bao giờ anh thấy mình thanh thản như lúc này, mở mắt sau khi cảm nhận những điều êm ái đó, đằng xa kia của ánh đèn đường chiếu gọi anh lại thấy hình bóng của em đang vẫy tay gọi anh, nhưng đó chỉ là những niềm mơ ước nhỏ nhoi cho một tình yêu chưa từng có, vì nó chỉ là những điều mơ ước.
    Đêm nay, anh lại mơ, anh thấy chúng mình đang ở trong một nơi rất thiêng liêng và huyền bí, anh mặc một bộ com lê màu đen với một nhánh hoa được cài trên áo và trên tay là một đóa hoa được kết rất đẹp, được trao cuốc rất công phu và tỉ mĩ. trước mặt anh là một người cha xứ với một nụ cười nở trên môi, cánh cửa chợt mở ra và em xuất hiện với một vẽ đẹp rực rỡ, khuôn mặt em luôn nở nụ cười trên môi vì hiện tại em đang hạnh phúc, và anh cũng vậy, chúng mình đều cảm nhận được niềm vui và hạnh phúc đó, vì cuối cùng chúng mình đã chiến thắng, chiến thắng được số phận, không gian và thời gian nghiệt ngã. Anh và em đi sát bên nhau, mình đang tiến đến niềm vui hạnh phúc, chúng ta đang đi trên con đường của những ước mơ và những niềm hi vọng, lâu đài tình yêu đang trước mắt anh và em, rồi cơn gió kia lại đến, một lần nữa lại đưa em đi và anh lại mất em một lần nữa........
  8. everrich8386

everrich8386 Thành viên mới

Ngày ta 20, ngô nghê đạp xe đèo em suốt chặng đường dài, dẫu em "béo" và bụng ta có ... đói, vẫn thấy niềm hạnh phúc hân hoan.
    Ngày sinh nhật e, nhịn ăn 2 hôm giành tiền gấu bông và quà tặng. Thấy ngại ngùng với những bạn e quen
    Sinh nhật mình, bán xe, kéo lũ bạn ra quán vịt bờ đê rồi say lần đầu trong đời, sáng ra chẳng nhớ e ở đâu trong trái tim mình nữa
    Đêm trăng sáng lội ao tìm hoa súng, tất ướt nhèm sao thấy vui ghê
    Ôi những con đường dài, mùi hoa lan nhẹ nhàng dọc đường thanh niên thơ mộng
    Ký ức mong manh tan vỡ !!!
    ...............
    khi ta 30
    Không còn trẻ với những hồn nhiên lãng mạn.
    Không bay bổng với những giấc mơ màu cổ tích
    Chai sạn với những bộn bề lo toan
    Ta là ai giữa cuộc sống đời thường ?
    Đi tìm hoài xuc cảm màu lãnh mạn
    Em ở đâu ???
  9. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Giờ thì cứ gọi điện thoại chứ làm gì còn viết thư để tỏ tình cơ chứ.Gọi điẹn hiệu quả hơn.Thế mà!
  10. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

à thế á