1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TUYỂN SINH HỌC BỔNG NHẬT NGỮ NAM HỌC GHS -CƠ HỘI CHO NHỮNG AI THỰC SỰ YÊU THÍCH TIẾNG NHẬT

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi KUSABANA, 07/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KUSABANA

KUSABANA Thành viên mới

Gấu thật trả lời gấu bông nè : Nếu bạn đã từng học tiếng Nhật rùi thì cũng đỡ vất vả hơn những người chưa học bao giờ.
    KA nghĩ nên dành thời gian đầu tập trung vào học cho tốt và xem thử khả năng của bạn như thế nào rùi hãy tính đến chuyện làm thêm. Cái gì cũng có giá của nó, nếu bạn đầu tư hết tâm huyết vào một việc gì thì tất nhiên kết quả sẽ khác ...
    Còn nếu bạn tự tin là mình có sức chịu đựng và quyết tâm cao thì ko gì không thể . Vẫn có những người vừa học cao học vừa theo học chương trình này , nhưng quả thật là số đó hiếm, hoặc là sẽ rất "đuối". Họ phải chọn một trong hai...
    Xin lưu ý nếu các bạn cảm thấy mình không thể học tập theo khuôn khổ và ko chịu áp lực cũng như làm việc ko theo nguyên tắc được thì mình khuyên các bạn ko nên apply.
    Còn bạn nào cảm thấy mình đang "làm việc thiếu nguyên tắc hoặc thiếu tinh thần trách nhiệm" mà muốn thay đổi thì đây thực sự là môi trường "cải tạo" lý tưởng cho bạn
  2. Gaubong1985

Gaubong1985 Thành viên mới

Thanks gấu thật :D
    Tuần sau mình sẽ đi apply chương trình này. Dù sao đây cũng là cơ hội để khẳng đinh mình.
    Hix, nếu mà được chọn. sau 2 năm học xong, vừa xấu vừa già, chẳng biết còn có anh nào dại dột rước đi không nữa
  3. KUSABANA

KUSABANA Thành viên mới

hihi...gấu bông lúc nào cũng dễ thương hết á, yên tâm đi. Chỉ có gấu thật mới già thôi :). Nói vậy thôi chứ không "khủng khiếp" vậy đâu. Bằng chứng là các bạn vẫn trẻ trung và ăn chơi hết mình lắm.
    Hai năm cùng học, ăn,ngủ ...bạn sẽ có những người bạn tốt và thân thật là thân đấy ;-). Đặc biệt là bạn sẽ có cơ hội giao lưu và kết bạn với nhiều người bạn Nhật thông qua việc tham gia các chương trình giao lưu văn hóa ... Nói chung ở đâu cũng vậy, nếu bạn là người năng động thì ko lo gì cả.
    hihi...đây cũng là một chương trình "2 trong 1" đó, vừa học tiếng Nhật vừa giảm cân ...từ thầy đến trò ( thầy soạn bài , trò học bài ...đều vất vả ) ...tin vui cho những ai đang có nỗi buồn cân nặng...
    Tất nhiên cái gì cũng có giá của nó nên các bạn cân cần nhắc kĩ nhé. KA không khuyến khích tất cả mọi người apply mà chỉ những ai thực sự tâm huyết và suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định vì nếu bạn chỉ học thử cho biết rồi không theo được hay chán ngán bỏ giữa chừng thì sẽ rất mất thời gian và bỏ qua những cơ hội khác tốt hơn của mình.
    Còn về giáo trình và chất lượng giảng dạy thì các bạn có thể hoàn toàn yên tâm . Thầy cô luôn nghĩ ra những cách giảng cho mình tiếp thu một cách tốt nhất . Hình thức lớp học rất sinh động như chơi game, coi phim, viết thiệp,thuyết trình, làm bài nhóm và làm ...giáo viên luôn đó ( lên giảng cho cả lớp nghe mà) . Nói chung là học sinh không được phép "bị động" ngồi 1 chỗ đâu nên rất nhiều bạn đã khắc phục được bệnh "sợ đứng trước đám đông" ...
  4. Gaubong1985

Gaubong1985 Thành viên mới

wow, chắc là Kasa đang học chương trình này á. Sao mà rành quá vậy?
    Học chung thì hiểu được, nhưng mà ăn và ngủ chung thì...hổng hỉu
  5. KUSABANA

KUSABANA Thành viên mới

Ăn chung là vì buổi trưa những ai nhà ở xa thì ở lại trường mua cơm ăn rồi ngủ để chiều "chiến đấu " tiếp đó mà.
    Khi luyện thi Nikyu thì ở lại trường học nữa nên mua bánh mì hay cái gì đó gặm chung ...
    Thầy dễ thương lắm, có lúc thấy trò học vất vả tình nguyện đi mua bánh mì về cho ăn nữa ...hic hic ...cảm động
    Các bạn đừng tưởng lớp học có 20 người thì thầy cô không vất vả nhé. Ngày nào cũng làm việc từ 8h sáng đến 8h tối lận đó.
  6. superpig

superpig Thành viên mới

bạn ơi, mình định T7 này đi apply đơn, mà hiện h mình đang đi làm, nếu như mình trúng tuyển chương trình học này mình sẽ nghỉ làm để đi học nhưng mình ko bít bây h trong sơ yếu lý lịch mình nên để là đang đi làm hay nghỉ làm rồi thì tốt hơn? bạn tư vấn giúp mình với - many thks
  7. KUSABANA

KUSABANA Thành viên mới

Chuyện đó không quan trọng lắm đâu pig ơi . Bạn cứ nộp đơn theo đầy đủ những gì chương trình yêu cầu là được. Ko vấn đề gì cả. Quan trọng là bạn thi qua vòng 2 và vòng 3 thôi.
    Chúc bạn may mắn nhé. Nếu bạn trúng tuyển, nhất định sẽ có cơ hội tái ngộ :D. Tinh thần Nam học Nhật ngữ GHS là liên kết liên tuyến mà ...các bạn khi đã là thành viên của chương trình sẽ nhận được sự hỗ trợ rất nhiều từ các anh chị khoá trên , giống như 1 đại gia đình vậy
  8. superpig

superpig Thành viên mới

thanks bạn nhìu!! hy vọng sẽ dc gặp bạn
  9. KUSABANA

KUSABANA Thành viên mới

Uh,hẹn gặp pig ở Nam Học nhé :D
  10. vknvkn2802

vknvkn2802 Thành viên mới

Chị Thảo(KUSABANA) cho e hỏi. Chuong này có gioi hạn khối đại học nào ko vay? E dang là sinh vien nam cuoi cua khoi kỹ thuât (BK), dang làm luận văn tot nghiep. Neu chuong trinh chỉ ap dụng cho nhung sinh vien đã tot nghiep, nhu vay e phai đợi đén nam sau ah?
    Neu e da học het trung cap roi (o Dong Du và chuan bị thi 2kyu)nhu vay khi hoc,e có duoc miễn hoc phan dau khong( nghia la chỉ học phan cao cap thoi)?
    Mong duoc hoi am cua chị.Thanks