1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyệt chiêu chống nứt môi vào mùa đông cho chị em

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi meotrangda, 01/11/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meotrangda

meotrangda Thành viên mới

Có đôi môi khỏe mạnh trong mùa đông là nhu cầu của bất cứ cô nàng nào. Cách dễ dàng nhất là dưỡng ẩm tự nhiên cho môi để tránh môi bị khô nứt nẻ trong mùa lạnh.Ngay cả loại son môi đắt nhất cũng sẽ không chữa trị được đôi môi khô ráp.

Bảo vệ đôi môi không chỉ giúp chị em đẹp hơn mà còn giúp quý chị em bảo vệ được sức khỏe tránh một số bệnh tật nhiễm trùng do vi khuẩn, vết loét do bỏng lạnh và các vấn đề khác.Bạn cần phải dưỡng ẩm cho môi từ bên ngoài cũng như bên trong. Uống nhiều nước và đủ nước hằng ngày là điều vô cùng quan trọng giúp chị em dưỡng ẩm từ bên trong, vì nó làm đẹp và bảo vệ da. Nếu liệu trình ăn uống của bạn thiếu vitamin B, môi quý chị em dễ bị khô nứt nẻ. Tham khảo thêm về kem duong trang da mat để nuôi dưỡng làn da có lợi hơn nhé.

Những điểm quan trọng nhất để bảo vệ đôi môi của bạn là:

1. Bỏ hút thuốc lá! Nó sẽ hoàn toàn làm hỏng đôi môi của bạn và nó có thể trở nên quá muộn để lấy lại màu sắc và kết cấu của đôi môi.

2. Luôn luôn giữ cho đôi môi của chị em phụ nữ ẩm ướt bằng giải pháp thoa một loại son dưỡng môi tự nhiên. 3. Đối với mùa đông, bạn cần phải chọn son dưỡng môi với thành phần dưỡng ẩm bổ ích. Thoa son dưỡng môi trước khi đi ngủ

Một số loại thực phẩm, tinh dầu có lợi cho môi:

Mật ong: Sử dụng mật ong để dưỡng ẩm cho đôi môi của chị em là bí quyết có lợi nhất. Chị em phụ nữ cần phải ứng dụng điều này trong đêm, trước khi đi ngủ. Mật ong cũng sẽ chữa lành đôi môi thâm sạm, gây ra do tiếp xúc với ánh mặt trời.

Với mật ong áp dụng để dưỡng ẩm cho đôi môi

Trà xanh: Công thức giải quyết tại nhà là sử dụng trà xanh. Dùng một túi trà xanh để dưỡng ẩm cho đôi môi ít nhất trong 5 phút. Bạn cần phải làm hàng ngày để làm tăng độ ẩm của đôi môi của bạn. Sau đây phương thuốc tự nhiên có ích nhất được thực hiện để chữa trị đôi môi nứt nẻ. Quý chị em hoàn toàn thực hiện Tắm trắng toàn thân để hoàn thiện làn da mình cho mua đông nhé.

Nước chanh: Công thức này sẽ giúp kiềm hãm giai đoạn lão hóa của da. Nó làm đẹp làn da nhạy cảm trên đôi môi của chị em, giúp môi mượt mà và nhẹ nhàng mịn màng hơn. Lấy một bát nhỏ và trộn một thìa cà phê kem (sữa) với 3 giọt nước cốt chanh. Đặt bát trong tủ lạnh trong một giờ. Thoa hỗn hợp lên trên và xung quanh môi, trước khi đi ngủ. Nếu chị em lặp lại bí quyết này trong ba ngày, bạn sẽ thấy kết quả hữu ích nhất.

Nước hoa hồng và Glycerin: Nước hoa hồng và glycerin là một sự kết hợp tuyệt vời. Nó giúp cho làn da chị em sáng hơn với việc áp dụng thường xuyên. Quý chị em cần phải trộn một muỗng canh glycerin và nước hoa hồng. Bôi đều hỗn hợp này lên môi của chị em, cũng như toàn bộ khuôn mặt của bạn, trước khi đi ngủ. Chị em sẽ thấy sự thay đổi rõ trong 5 ngày.

Dưa chuột: Dưa chuột là một loại rau củ rất được ưa chuộng trong nuôi dưỡng. Chị em phụ nữ cần một quả dưa chuột gọt vỏ và nghiền nát nó. Bôi nước ép dưa chuột vào đôi môi của chị em. Để lại nó trong 20 phút và rửa sạch bằng nước. Bạn sẽ thấy một sự khác biệt lớn ví như bạn thực hành phương thuốc này thường xuyên.

Dưa chuột làm dịu da

Chẳng phải lo ngại khi mua đông đến đôi môi chị em phụ nữ vẩn dữ được độ ẩm không gây ra các hiện tượng nứt nẻ da môi, hãy ứng dụng tuy nhiên tuyệt chiêu trên để bảo vệ đôi môi của bạn nhé! Hãy truy cập vào Kem dưỡng trắng da toàn thân để thông tin các tin tức làm đẹp mới nhất.

Chúc quý chị em thành công!
  2. nikkilove

nikkilove Thành viên quen thuộc

tks nhá, về thử làm xem
  3. nga1994

nga1994 Thành viên mới Đang bị khóa

dầu dừa cũng hiệu quả phết đấy ak