1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyết đã rơi, đã tan và ta đã thấy

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi windysmile, 14/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loops

loops Thành viên mới

Bác YongAiZheNi này chắc ở " bển Trung Quốc" đã lâu nên thấy Tuyết là bình thường. Nay thấy mấy cái ảnh tuyết lặt vặt của anh em trên Mẫu Sơn nên chả trách mà cười ruồi.
    Tội nghiệp bác Caoson thật, sống ở nước Nga băng giá bao năm, nay rửa tay gác kiếm về quê nhà, háo hức lên chụp được bức ảnh tuyết tí ti, bị YongAiZheNi cười cho cũng là phải
    Nhưng mà quan trọng nhất là tuyết ở đâu cũng không bằng tuyết quê hương mình, các bác nhỉ.
    Mà bác YongAiZheNi chắc phải sống trên vùng Tibet thì mới thấy nhiều Tuyết, chứ em đi Bejing mấy lần, cũng chỉ thấy tuyết lất phất như trong công viên băng thôi.
  2. YongAiZheNi

YongAiZheNi Thành viên mới

Dạ. Em đâu dám hỗn láo cười ruồi Bác caoson đâu, chỉ thấy Bác ấy chụp mấy cái ảnh đấy mà kêu là tuyết thì thấy buồn cười vậy. Còn Bác bảo là tuyết quê hương thì cũng đúng vậy (giăng bên ta vốn tròn hơn giăng bên tàu cơ mà Bác) . Vùng Tân Cương thì Em chưa đi nên không biết tuyết ở đấy thế nào và không hiểu Bác qua BK bao giờ chứ đôi năm nay tuyết tuyệt lắm Bác ạ. À quên mà thủ phủ băng tuyết của TQ là vùng đông Bắc gồm Hắc Long Giang, Cát Lâm và Liêu Ninh cơ Bác ạ. Tibet thì chưa thấy nghe đến là tuyết nhiều. Kính Bác
  3. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

VN vốn có khí hậu nhiệt đới gió mùa. Tuyết rơi ít thế cũng là hay rồi, rơi nhiều như Tây chắc là đại hoạ, nhiều người chết rét.
  4. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

ừ, vui thật đấy!
    Nhưng chỉ vui với một số con ếch vừa nhảy ra khỏi cái nồi, nó cứ tưởng là nó biết hết, thế là nó cười khẩy với những con ếch đang nằm trong nồi... Thế nhưng nó đâu có biết là nó vẫn chỉ lanh quanh trên mặt bàn thôi! Tội nghiệp con ếch bé nhỏ, nó cứ tưởng là nó biết hết thế giới xung quanh nó rồi, thật ra nó chỉ quanh quẩn trên 1 cái bàn thôi mà...
    Tóm lại 1 điều thôi, đây là topic chia sẻ cảm xúc của những người VIỆT NAM về TUYẾT (HAY LÀ BĂNG) ở TẠI VIỆT NAM.
    Trăng ở VN thì cũng tròn như trăng ở bên Tàu hay như Mỹ, Anh, Úc... không có gì là lạ cả! Nhưng Tuyết ở VN không phải là năm nào cũng có...
    PS: em xin lỗi các bác vì đã cắt cảm xúc của các bác
  5. hoang_nguyen_etobicoke

hoang_nguyen_etobicoke Thành viên mới

Thế này nhá các bác, "dĩ hoà vi qúi" đi, tuyết nào chả là tuyết
    Tuyết đông tuyết tây cũng là tuyết thôi, cũng là hơi nước từ Thái Bình Dương, Đại Tây Dương rớt xuống mà thôi
    Chẳng qua cái gì hiếm thì qúi . Em ở cái xứ 4 tháng rét vì tuyết, muốn tìm cái bãi biển đẹp như Hạ Long, Cát Bà, Nha Trang, Phú Quốc thì phải tốn tiền lên máy bay bay sang tận đẩu tận đâu ấy, đâu có được như các bác tếch lên con "bình bịch" rú ga vài tiếng là tới, lúc nào đi mà chả được
    Em hãi tuyết lắm rồi sáng nào thức giấc đi làm thấy là đủ chết khiếp
    Thôi vui cả nhà nhá, có chút ít quà cho các bác
  6. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

Thật buồn cho Tony đã viết những điều đó...Ở đời phải biết mình biết người là ai chứ nhỉ...???!!!

7. moitinh

moitinh Thành viên mới

Mặc dù rất hâm mộ đồng chí Cao Sơn nhưng rất tiếc những gì đồng chí viết trong topic này không chỉ riêng tôi mà còn nhiều người khác sẽ rất không đồng tình. Việc đồng chí lôi cả giám đốc Công An TP Lạng Sơn vào cái gọi là ''''Uống đi, uống loại này tối nay vợ mày vỗ tay đấy'''' giữa đường với một cuộc gặp rất à ơi đúng là chả đâu vào đâu - nói nhỏ thì nó thể hiện cái không tôn trọng phụ nữ của cá nhân cái ông GIÁM ĐỐC CÔNG AN kia, còn to ra thì cả là một vấn đề lớn - xem ra tư cách của đ/c giám đốc CA của cả một thành phố kia cũng rất thường.
    Rất không muốn nhưng buộc lòng tôi phải vote cho đ/c Cao Sơn 1 sao, mong đ/c không vì những góp ý của tôi mà giận cá chém thới rồi sao nhãng việc box. Bản thân tôi ngoại trừ bài viết này vẫn rất ngưỡng mộ đ/c đặc biệt là việc đ/c đã chơi được cả Vietnam Net, tôi thích cái tưng tửng kiểu ấy của đ/c !
    Chào thân ái !

Hé hé, Đồng chí Cao Sơn vốn vẫn không tôn trọng phụ nữ từ trước đến giờ. (CS chú thích)
    Được Cao Son sửa chữa / chuyển vào 08:36 ngày 19/01/2005
  8. YongAiZheNi

Ra là Bác Toni bảo Em chỉ vào cái khay đá trong tủ lạnh nhà Em bảo tuyết đây. Khà khà mình ếch thật. Ngày nào cũng nhìn thấy tuyết mà lại không biết khà khà . . .
  9. YongAiZheNi

Post cái này lên Bác Toni lại bảo Em bán nước đây. Khà khà nhưng cái này đẹp hơn cái ngăn đá !!
  10. YongAiZheNi

Hô ! Em vừa hỏi Bác mod. Có Bác nào đấy quý em quá vote cho Em 1 sao. hi hi hi thích thế !! Bác nào đấy ới Em một câu Em post lại cho hi hi hi. Em mới vào mà các Bác đã gắn sao cho thế này. Thích thật !!!