1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tuyết đã rơi, đã tan và ta đã thấy

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi windysmile, 14/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

bó tay! đã nói là chỉ nên bàn chuyện về Tuyết (hay là Băng) ở Việt Nam thôi chú à, chú có hiểu tiếng Việt không? Chú có thể chú tả cho mọi người cảm giác cái ngăn đá nhà chú có băng như thế nào cũng được, miễn là chú thích nói, chẳng ai cấm. Nhưng nói cho chú 1 điều, chú có tả cái tủ lạnh nhà chú thì ở trong này KHÔNG ai ngồi cười khẩy chú đâu...
    Đã vậy còn thêm cái hình bên Tàu này nữa, chú nói chú ở bên Tàu thì ai chẳng biết! Chú muốn khoe hình tuyết à? Trong này nhiều cao thủ lắm, đừng có múa rìu qua mắt thợ.
    Bây giờ thì chú chính thức có 3 sao đây. Muốn tranh luận gì thì PM nhé, đừng xả rác trong này nữa
    Mod để bài này trong 3 ngày rồi xóa giúp em nhé
  2. dht585

dht585 Thành viên quen thuộc

Cái cách xịt chữ lên xe này giống AQ thời hiện đại nhỉ. Chả thấy cái xe thứ hai nào.
  3. conhungniemrieng_00

conhungniemrieng_00 Thành viên mới

hehhe...lấy từ bản thân mà ra...em viết bài cũng chỉ mong đc ng ta vote cho em thôi,mà ng ta ko vote thì em tự lập nick em vote ...thế nên bít đâu "bác nào đấy" có cùng suy nghĩ giống em...vote cho bác cái để bác khỏi nhọc công bon chen nữa đó mừ
    biết bao giờ em mới đc nhìn thấy tuyết rơi ở vn nhỉ của hiếm là của đẹp của quý ....ít ít thôi lại đẹp ..cũng giống như ăn cơm,cho ăn ít sẽ thấy ngon và thèm hơn đó mà
  4. zal

zal Thành viên mới

Dở rồi, dở rồi...Bác Cao Sơn chơi topic này bị anh em giang hồ cười khẩy rồi. Mà thôi bác ạ, đâu đó thánh còn có những lúc khinh suất mà. Hy vọng nó chỉ là những phút nhỏ nhoi trong những ngày tháng làm mod của bác.
    Chúc bác khoẻ và cố gắng thu xếp làm quả Bát Xát, Ýtì về kể chuyện năm mới lấy hên cho anh em chơi !
    Kính !
  5. skept82

skept82 Thành viên mới

Chời ah,
    Có mỗi 1 việc cỏn con đấy:ng đi du lịch ghi lại cảm xúc cái mong muốn của họ khi nhìn thấy Tuyết hay Băng ở chính quê hương họ -1 sự kiện hiếm thấy (hiếm nên mới quý) mah chú Yong gì gì vào nói chẳng ra đâu vào đâu.
    Bản thân tôi cũng đã thấy tuyết ở nước ngoài, và chẳng thích thú gì tuyết cả nhưng tôi vẫn thích cách đi xem tuyết của Bác Caoson, Madam Toet và Win. Tôi cũng cảm thấy thích thú và muốn đi xem tuyết ở ngay trên chính quê hương tôi-sự kiện tuyết rơi rất ít khi xảy ra.
    Những ng đọc như tôi thấy bùn cười không fải bùn cười CS hay những ng cùng đi mah bùn cười chính anh bạn Y đấy.
  6. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Hé hé, anh em thấy buồn cười quá thì cứ cười thoải mái. Tớ chả phải là giang hồ, nên lệch kênh thì cũng đúng thôi.
  7. YongAiZheNi

YongAiZheNi Thành viên mới

Thôi cho Em nói nốt câu này vậy. Hihi Bác bảo Em không hiểu tiếng Việt nghe hơi nặng lời. Bác nom cái tiêu đề của chủ đề này là gì ạ? "Tuyết đã rơi . . ." Có từ nào là từ Việt Nam hay ở Việt Nam không Bác? Và cũng không có từ băng như Bác chú thích đâu Bác ạ. hi hi hi . Bác cứ vui tính thế thì Em cũng chịu.
    Ngoài ra Em post cái hình lên trên mà Bác bảo Em khoe khí Bác lại nóng ạ. Nếu Em không nhầm trong chủ đề này ở trang 2 hay trang 3 ấy ạ có rất nhiều ảnh chụp cảnh tuyết của Châu Âu cũng không phải Việt Nam Bác ơi !! Thế ra ngay từ đầu vào chủ đề này Em đã nhầm??
    Chết thật. Một lần nữa cám ơn các Bác đã vote sao cho Em.
  8. tango1981vn

tango1981vn Thành viên mới

Ở đâu đó trên Đất nước hình chữ S này có Tuyết, một đất nước theo mà môn địa lí được học là khí hậu nhiệt đới gió mùa ..thì đây ko phải là hiếm có và tự hào sao. Không được đi, ko được nhìn tận mắt nhưng cũng có những cảm xúc khi mình là một người con của mảnh đất chữ S chứ, việc bác Cao sơn có điều kiện đi được và đã nói lên những xúc cảm của mình theo tôi có gì đâu, bởi đó là tình cảm thực sự của một người con Đất Việt thôi, những câu tường thuật là cảm hứng, suy nghĩ sao nói vậy của bác ấy, săm soi chi? bởi khi vui, chúng ta cũng vậy mà. Khi nào các bác có một chuyến đi tốc hành và chờ đợi một hiên tượng lạ trên chính quê hương mình mới thấy được điều này. Tuyết , nhiều bạn đã thấy nhưng cảnh chờ đợi trong cái rét thấu xương ,thì dù là xem nưóc đóng băng trên thân cây ngọn cỏ trên mảnh đất quê hương luôn là một sự háo hức và tự hào.
  9. number_one_tuc_la_so_mot

number_one_tuc_la_so_mot Thành viên mới

Thấy mấy cái ảnh Number One, Số 1 đẹp quá không cưỡng được nên mạn phép dùng làm ảnh đại diện.
    Tên dài vì các tên "Number_One", "So_Mot", "So^''_Mo^.t", v.v. đều có người đăng ký cả.
    Xin chào bác Cao Son, rất phục bác chịu khó rong ruổi du lịch.
    Được number_one_tuc_la_so_mot sửa chữa / chuyển vào 20:13 ngày 21/01/2005
  10. khoantwell

khoantwell Thành viên mới

hêh ...cái hay là bạn có nghe tin tuyết rơi mới tí ,,,,dã phóng xe lên không,,,ở đây là tính cơ động cao của bác Cao sơn ấy chứ,,,chứ tuyết thì,,có gì là lạ lắm,,,,,cái chính là tuyết ở Vn,,chứ ở TQ....cũng xông xênh nhỉ,,, ta đây Việt Kiều tàu,,hehe,,,thì cũng như tuyết bên tớ,,,sao hiếm bằng tuyết VN
    này thì,,tuyết