1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Twenty - sth yrs old

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi redroseandbigrose, 18/07/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redroseandbigrose

redroseandbigrose Thành viên rất tích cực

Ngày 06/04/2016
    Buồn đến độ vừa đổ cả gia tài cho cái xe mà ko có cảm giác tiếc. Hình như mình đã đạt tới cảnh giới của ngáo rồi.
    Tháng này thi 1 môn, mà mình bị áp lực là chắc chắn phải đc bét là 16/20, cảm giác hơi điên 1 tí
    Tháng mày phải học 1 môn, ngồi đọc tài liệu thấy hơi rối rồi.
    Tháng này như nào chứ, tự dưng hay lảm nhảm với 1 cậu nhóc kém 3 tuổi nhìn như hơn mình 3 tuổi. Nó tưởng mình kém nó 2 tuổi và mình tưởng nó hơn mình 3 tuổi. Quá đáng. Rồi tự dưng bận quá ko có thời gian lảm nhảm, thế là tự dưng thấy ngại nó. Kì kì.
  2. redroseandbigrose

Ngày 12/04/2016
    Tuần trước nghe đc câu gì trên mạng, đại khái dịch là khi còn trẻ đi làm quan trọng là sếp bạn là ai, không phải bạn làm ở đâu.
    Tự dưng nhìn sếp hiện tại mình thở hắt ra. Từ hồi bắt đầu sa chân vào cái nghề tiền thì không có, trách nhiệm thì kinh khủng... mình sợ nhất là sếp xuất thân từ kế toán hoặc kiểm toán. Chả phải là có ý gì mà là nó trái ngạch, làm việc không xuôi, không đồng điệu, tóm lại là không hợp. Cộng thêm việc sợ trách nhiệm thì ko bao giờ làm đc việc gì ra hồn cả.
    Sáng nay mình lần đầu tiên cảm thấy phát rồ vì bà ý, nên mình vâng dạ rồi phi ra ngoài đi ăn phở, lúc ý có thuốc thì chắc rít 1 phát hết luôn cả điếu mất.
    Chậc. Nhưng kệ, muốn gì thì làm nấy, điều mình giỏi nhất là cười mà.
  3. redroseandbigrose

18/04/2016
    Giờ mới được nghỉ lễ
    Trời mưa, chắc hết đợt mưa này mới thực sự vào hè.
    Mình đã thay đổi nhiều. Bởi vì mình lại bận quá. Vòng quay bắt đầu từ 7h sáng đến 7h tối, có hôm thì tầm 9h30. Về nhà thấy ông con đứng trên cầu thang chờ từ khi nào, chỉ để gọi Mẹ ơi mẹ ơi. Đi ra đi vào ôm ấp nhau, ăn cơm gầm gừ nhau.
    Mình chưa đánh con bao giờ, nhiều khi tức điên lên mà kiềm chế không đánh, không phạt.
    Mọi người kêu là do con mình hiền nên mình mới dậy đc kiểu đó. Cũng không biết được. Cháu nó không bao giờ phải khóc để đòi cái gì khi còn bé, chỉ cần cựa mình là mẹ nó đã bật dậy như lò xo, nghe ngóng xem con cần gì rồi. Nên mẹ nó đâu cần biết ngủ. Con ốm con quấy cũng ôm vào lòng vỗ về cưng nựng, ôm trên tay 24/24, không ăn không ngủ, là hết quấy. Lớn lên tí thì hay bị mẹ lờ đi vì mấy trò ăn vạ. Mình chưa bao giờ than vãn quái gì cả, mọi người nghĩ là nhàn mặc dù nhiều lúc mệt mỏi quá cũng Ước đc ngủ 1 giấc thật sâu.
    Có đợt cho con về bên nội, ngày sang thăm một lần, mẹ khóc con khóc, không dám đến chỉ dám gọi điện. Thì bị giáo huấn này nọ, người nọ người kia bảo là loại không chăm không nuôi không thương con. Chỉ cười. Đời này mấy người nói gì cũng không can đến tình yêu mẹ con mình dành cho nhau.
    Trưa này mệt quá ngủ thiếp đi được 1 tiếng, thấy mẹ mình bảo là vì mình ngủ không ăn cơm, nên con trai đi ra đi vào lo lắng sợ mẹ không ăn thì đói chết mất. Lúc mình dạy chuẩn bị đi, thấy cu cậu đứng trước cửa, tưởng nó dậy đi tè. Mình chỉ hỏi là con đi ngủ trưa đi mẹ phải đi đây. Mình mà biết nó lo lắng đến mức ko ngủ, mình đã ôm chặt nó rồi.
    Về đến nhà không thấy con đâu, thì ra bé con sang nhà nội rồi.
    Nhớ con trai.
  4. redroseandbigrose

24/04/2016
    Em không nhớ mình đã tập sống không có anh như thế nào... nhưng khi mình nói với nhau về khoảng thời gian đã từng yêu nhau, chúng ta đều giật mình, đã lâu thế rồi cơ á.
    Em vẫn nhớ anh, rất nhiều, nhớ trong những đêm mưa, nhớ khi nghe một bản tình ca, nhớ khi gặp một hình bóng quen thuộc trên phố. Thi thoảng nước mắt có rơi.
    Em đã từng mong rằng mình có thể chờ anh, chờ cho đến khi nào em có thể bước thẳng về phía vòng tay anh mà ko cần suy nghĩ gì, cho dù lúc đó chúng ta có già đến thế nào.
  5. lutin

lutin Thành viên tích cực

Đọc ít truyện ngôn tình thôi em ơi.
  6. redroseandbigrose

Bạn ơi, tớ chưa bao giờ đọc ngôn tình
    lutin thích bài này.
  7. lutin

Truyện Ngôn tình thương được viết nên do trí tưởng tượng, xa rời thực tế. Có lẽ do bạn viết giống như vậy nên mình tưởng lầm. Hóa ra là không phải là Ngôn Tình ah ;)
  8. redroseandbigrose

Mọi thứ dựa trên thực tế, thông qua giọng văn bựa phường và điên 10 phút 1 ngày nên thế thôi.
    Ai chả có 1 phần mơ mộng ;) để thư giãn đầu óc thôi :-j
  9. redroseandbigrose

01/05/2016
    Tụt 1 kg, lại ngon
    Quả nhiên mình là người nóng tính, mặc dù đã cố gắng nhịn nhưng mà nhịn gần 1 năm thì bùng phát ra 1 tí, kiềm chế kiềm chế ko lại như hồi cấp 3, nhấc cổ con ranh nói xấu mình ép nó nói xin lỗi. Giờ nhớn rồi đi làm rồi, sống bớt cục súc đi.
    Haizzz, chỉ mong cố gắng ko nổi nóng ko tức giận dù là chỉ giữ trong lòng.
  10. lutin

Đúng là cần nên kiềm chế. Bởi vì nếu bạn nóng giận ko biết kiềm chế thì: một là bạn sẽ vướng phải rắc rối (đập gẫy răng nó, nó bắt đền chẳng hạn); hai là tệ hơn chọc phải đứa cục súc hơn nó đánh cho mẻ răng. Giờ nhiều đứa nhìn tưởng là ranh con mà hổ báo lắm. Cẩn thận giữ mình nhe bạn.