1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Twenty - sth yrs old

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi redroseandbigrose, 18/07/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sole_husband

sole_husband Moderator

Ái chà, lục tung cái ttvnol này lên mới tìm được một cái topic "sống".
    Xin lỗi vì hơi vô duyên nhé!
    redroseandbigrose thích bài này.
  2. redroseandbigrose

redroseandbigrose Thành viên rất tích cực

Ngày 12/09/2016
    Nẫu mề, ra thang thoát hiểm ngồi, tự dưng thấy hoang hoải. Kiểu muốn bật tanh tách con mẹ điên bên khối khác, nhưng lại thôi. Dù gì thì mâu thuẫn lợi ích mà 1 phía cứ nhảy dựng lên như con mẹ điên, mà 1 phía cũng lao vào bóp cổ không cho nói thì cũng mệt lắm. Nên bà im rồi giải quyết từ từ vậy.
    Dạo này học mấy môn cũng khó, trong lòng lại khắc khoải cái cảm giác ngồi excel 1 hồi rồi phán là này tỉ lệ nay gần chạm ngưỡng rồi nhé, chuẩn bị sai quy định rồi nhé. Hay soi cái danh mục rồi kêu ều, rủi ro tập trung nè.
    Haizzz.
    Có phải vì thấy nhớ nhớ nên lòng mới cảm thấy hoang hoải, tự hỏi không hiểu mình đang làm cái mèo gì thế này.
  3. redroseandbigrose

Chả hiểu tại sao, lý do gì khiến mình ghét mấy đứa làm cs bên ý thế. Cơ mà gặp ở ngoài thì thấy cũng bình thường, nhưng chả hiểu sao mỗi khi đọc bình luận của chúng nó trên văn bản của mình là mình lại có thái độ thù địch kinh khủng khiếp, đến mức độ mình cười thành tiếng khi bắt được lỗi trong bình luận của chúng nó, xong mang hết cả văn bản pháp luật ra phang chết chúng nó đi. Khè, gừ. Riêng bên đó, mỗi lần nhả ra 1 chử mình lại phải ngồi ngâm cứu, bởi vì cái kiểu tỏ ra hiểu biết của chúng nó, khiến mình cảm thấy cần phải đè lại, đè trái, đè phải, đè trên, đè dưới, đè góc phải trên, đè góc phải dưới, đè góc trái trên, đè góc trái dưới, đè hết 8 cạnh. Không cho nó thoát. gừ
    Hơ, tôi bình thường đâu có điên cuồng thế này đâu nhỉ? ^^

Móa, thỉnh thoảng tôi cũng tự hỏi là có thằng điên nào ngồi nghe tôi kể mấy chuyện kiểu này nữa không, tôi chán tự kỉ kiểu mông muội thế này lắm rồi. Ai cho tôi thời gian đi, hic, để tôi không thấy buồn ngủ, mệt, đói và hứng thú trả lời mấy tin nhắn.

Thích ngồi ở cái phòng hiện tại phết, vì nó gần cửa thoát hiểm, thỉng thoảng lẻn ra ngồi ở cầu thang ngoài trời chơi. Mùa này trời đẹp, nắng gió, mát mẻ và buồn ngủ.

Mình sẽ cố gắng không suy nghĩ nhiều nữa, chả hiểu tại sao dạo này hay nghĩ về những chuyện đã qua, như đang tua lại kí ức ý. Một là mình sắp chết xừ nó trước tuổi 30 như hồi bé giao ước thế, chết khi mình còn trẻ đẹp, hai là sắp vứt xừ mấy thứ ý đi để yêu thêm 1 người nữa, xong cướp nó về nhốt cũi, cả đời này không rời xa nửa bước.

Thôi mình đi ngủ, mình chả thích nói chuyện với ai cả.
  4. redroseandbigrose

24/09/2016
    Tối thứ 7, nhà ầm ầm, 1 lũ trẻ con chạy rầm rập, dã man nhất là thằng con út nhà mụ chị gái, nó hò hét rất dữ dội. Chuyên bị mình gầm gừ cho đứng dí 1 góc, 1 lúc sau lại ra trêu lại mình. Mình rấtt hích thằng nhóc này.
    Cũng có mấy chuyện vớ vẩn khiến mình để tâm, nhưng mà thôi, uống cốc trà sữa, nằm vểnh râu nghe nhạc nên quên luôn đi.
    Mấy hôm nay hâm, đang thần tượng anh joon ki mắt một mí, sắc như dao, trái tim xao xuyến thổn thức như một đứa trẻ
    Trong khi lúc còn là đứa trẻ chỉ thích nghe Ebony Tears và trái tim ngập chìm trong bóng tối.
    Ngược đời
    Trời mưa lớn, mùa thu
    Sáng mặc áo sơ mi đi làm, vừa đi vừa tiếc, lành lạnh thế này mặc mấy đồ mùa thu có phải nhìn kool lắm ko.
    Hôm trước gặp bố, bố bảo này, con phải biết tiết kiệm đi là được rồi đấy. Mình giẫy nẩy lên, không được, học hết một đống tiền rồi, làm thế nào được. Xong nghĩ, cả tiền mua quần áo nước hoa phấn son nữa, ăn nữa. Muốn mua cả xe máy mà vẫn chưa đủ tiền :(. Đó, tiêu còn ko đủ, tiết kiêmk bằng cách nào?
    Chán phết, hồi xưa chuyện gì cũng tâm sự với bố rất lâu mà giờ bố con gặp nhau riêng vài phút trên xe của bố. Còn những lần khác hầu như chả nói được gì toàn mấy chuyện ăn gì uống gì..
    Đâm ra cứ lảm nhảm một mình vậy.
    Mùa thu, mình hay buồn ngủ, hay nghĩ vẩn vơ
    Tuần trước bay vào sài gòn 2 ngày 1 đêm, hôm sau buồn ngủ vạ vật ra, đặt đâu ngủ đấy, cứ vạ vật thế đến hôm thứ 5 mới hoàn hồn. Thấy mình yếu xìu, lại cố gắng thể dục thể thao cho khoẻ vậy
    Già yếu chết mất.
    --- Gộp bài viết: 24/09/2016, Bài cũ từ: 24/09/2016 ---
    24/09/2016
    Tối thứ 7, nhà ầm ầm, 1 lũ trẻ con chạy rầm rập, dã man nhất là thằng con út nhà mụ chị gái, nó hò hét rất dữ dội. Chuyên bị mình gầm gừ cho đứng dí 1 góc, 1 lúc sau lại ra trêu lại mình. Mình rấtt hích thằng nhóc này.
    Cũng có mấy chuyện vớ vẩn khiến mình để tâm, nhưng mà thôi, uống cốc trà sữa, nằm vểnh râu nghe nhạc nên quên luôn đi
  5. lutin

lutin Thành viên tích cực

Cuộc đơi nhiều lúc cũng nhàm chán nhỉ.
  6. redroseandbigrose

Uhm, thi thoảng cungz thấy chán chán, nên lại phải nghĩ ra trò chơi. Ví dụ mua 3 cân cóc về nhà ăn, sắp chết rồi :))))
  7. lutin

lutin Thành viên tích cực

Đấy, thế có phải là toẹt vời không. Thích làm gì thì làm, thích ăn uống gì thì ăn. Chả phải vướng bận cái gì cả. Be careful what you wish for. Nhiều khi những gì mình mong muốn hoàn toàn ko như mình nghĩ đâu.
  8. redroseandbigrose

Thực ra thì vướng bận nhiều thứ phết, trách nhiệm cũng không phải ít. Nhưng mà cứ thoải mái mà sống thôi, thấy cũng bình thường mà. Cái gì mình có thể làm đc theo ý mình thì mình làm, ko thì thôi, tớ cũng ko lấy làm khó chịu
    ^^
    lutin thích bài này.
  9. redroseandbigrose

Thi thoảng điên bất thình lình
    Sáng rảnh việc ngồi chờ duyệt của bên chất lượng, hóng tìm cái kính. Tí nữa thì phang 1 phát cái kính bằng cả gia tài, may mắn kìm hãm bằng cách chat với con heo còi. Nó bảo con điên, mua làm quái gì, dùng mấy hửm. Lại thôi
    Xong vẫn rảnh, ngồi soi lens, vẫn thích đeo màu khói xám như hồi còn trai trẻ. Xong nhìn loanh quanh, lại thôi, già rồi, cũng chả có ai mà làm điệu nữa. :(
    Nẫu, vẫn rảnh, giết time bằng cách tìm mấy đồ họa tiết goth, thích cái họa tiết hoa kết hợp với dao găm, chậc chậc, tí tối về ngồi hóng.

Cứ rảnh rang ra tí là nghĩ kế tiêu tiền ngay lập tức. Hôm trước đi làm vội, xịt nước hoa nhanh quá, xịt xừ vào tay, văng luôn vào dây da của đồng hồ. Giờ toàn thấy mùi mật ong, lá cây thuốc lá, gỗ lúc đưa tay lên gãi gãi cái mẹt có cái mụn duyên dáng, cảm giác rất ảo mộng, nhất là khi nó quyện vào mùi da của dây đồng hồ. Một mùi hương gợi nhớ về những kỉ niệm cũ kĩ. Mà cũng chắc tại nó ko hẳn là mùi nước hoa nữ, nên mình có cảm giác đó.

Bây giờ mình sẽ làm gì vào năm sau nhỉ, kế hoạch là gì đây, không rõ nữa, sang quý IV đến nơi rồi. Đúng là mãi mãi tuổi ăn tuổi chơi.
  10. redroseandbigrose

Gió mùa thu
    Mấy ngày nay buổi tối rất lạ, gió thổi qua như báo hiệu một cơn mưa lớn. Nhưng chỉ có thế thôi cả buổi tối.
    Hôm nay mình kết thúc buổi xem phim hơi muộn. Đi loanh quanh trong khu trung tâm thương mại với những gian hàng im ắng. Hay.
    Lâu lắm lâu lắm rồi mình ko đi chơi muộn thế này. Đi làm, đi học khiến mình uể oải đi về, thực ra vừa uể oải vừa sốt ruột trở về. Có người đợi mình ở nhà.
    Số thời gian này tính bằng năm
    Gió, mùi hoa phảng phất trong gió làm mình muốn ngồi trước hiên nhà nghe bản sombre dance, muốn ngồi nghe hết 10 chương.
    Cuộc đời nhẹ bẫng