1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Twenty - sth yrs old

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi redroseandbigrose, 18/07/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redroseandbigrose

redroseandbigrose Thành viên rất tích cực

Việc đã xảy ra lâu rồi. Mình đã sống một cuộc đời bình lặng. Rồi mình còn tưởng mình đang trốn ở trong tim người khác nữa cơ
    Thế mà, một ngày trời nắng và lạnh cóng, mình cầm bình hoa bé xíu ý trên tay, trong lòng mình lại nhộn nhạo khó tả.
    Chắc chắn mình lại bị rối loạn cảm xúc rồi, chuyện cũ chuyện mới đan xen khiến toàn thân bị ngợp. Mình muốn kết thúc tất cả mọi chuyện. Mình đã khóc cơ đấy
    Mình phải làm gì nhỉ. Mình phải nói chuyện với ai nhỉ.
    mình chưa hiểu hết bản thân, mình chỉ gây đau khổ cho người khác thôi phải không
  2. redroseandbigrose

Phố cổ ngày lạnh cóng
    Mình đang ngồi cách mặt đất 15m và đi chân đất, nghe europe skies
    nhìn cái nhà hàng đối diên có mấy bạn nam đang cắm cúi ăn cơm uống coca ngon lành
    Sao nhỉ. Hôm nay cảm thấy ổn, suy nghĩ kĩ hơn và không bị náo loạn về mặt cảm xúc nữa.
    Chốt đi chốt lại thì mình luôn tin vào cảm giác của mình. Vậy thôi.
    Nhớ một điều gì đó quen thuộc mà cũng xa lạ
  3. redroseandbigrose

Có vẻ ngày mai mình sẽ dọn dẹp đống đổ nát gây ra trong vòng 6 tháng và 6 tháng trc đó của đứa khác.
    Trên fb thấy mọi người đang reo lên vì ting ting, và đương nhiên điện thoại của mình lặng im. Đi làm cả năm, mất tháng 13, thế mà mình vẫn nhơn nhơn. Thảo nào thằng điên nó cứ bảo là kiểu ng như mình cần gì tiền. Có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, ko có thì nhịn vậy. Vẫn có tiền taxi đi ăn bún chả là được.
    Không đi làm tóc được rồi, thôi kệ, để thẳng thẳng cho mặt đã tròn to lại càng to tròn. Xấu tí cho bớt muộn phiền.
    Hôm nay 100 ngày bà, mình không còn khóc khi đứng trước ảnh bà nữa nhưng vẫn thấy sống mũi cay cay. Nhớ bà lắm, nhớ bàn tay bà, nhớ cách được bà yêu thương, rồi từ đó biết thương yêu mọi người.
    Năm nay đối với mình có nhiều biến động, công việc, tài chính, gia đình và cả chuyện tình cảm.
    Mình vẫn giữ nguyên cái cách vô trách nhiệm trong chuyện tình cảm. Nếu lỡ có tình cảm với 1 người không nên yêu thì sao... Thì kệ, có duyên thì ko trốn đc nhau...
    5 năm nữa sẽ ổn định, giờ cố gắng làm đã.
  4. redroseandbigrose

Dạo này buồn
  5. YThanhtmvxx

YThanhtmvxx Thành viên quen thuộc

Chỗ tô màu đỏ í, chị ạ.....................

Đừng dại dột thế, chị nhé! Cái sự yêu đương nó cũng giống như mình trồng cây, trồng rau í. Gieo hạt rồi, đặt cây xuống hố rồi mà bỏ mặc ko tưới tắm gì, vun xới gì nữa thì cây , rau biết lấy gì mà tươi, mà lớn, chị ơi!
    Chị đừng nói thế, zai thông minh nó lại ...cười cho í! Hi...hi.....:-D:-)
  6. redroseandbigrose

Ngày 05/02
    Trời hôm nay lạnh quá. Sáng ra đã xuống BN rồi. Hình như ở đó lạnh hơn HN.
    Tối nay uống hơi nhiều nên trong lòng tự cảm thấy khá vui. Nhưng lại tự hỏi là tại sao mình chẳng gặp được người đàn ông nào tốt. Ai cũng làm mình chông chênh nên mình không dám đặt niềm tin cho bất cứ ai cả.
    Say rồi lại gọi cho em, rồi gào lên với em là em là con điên, con dở hơi. Vậy sao ko yêu thương em che chở em đủ đầy để em an tâm mà đáp lại tình cảm đó.
    Hay, em chỉ giữ tình cảm với 1 người khác mà lờ đi tất cả. Hà Nội bé thế này, sao em mãi chẳng tìm ra anh.
  7. BookSun

BookSun Thành viên rất tích cực

Đi Va chuyển sang nghề Nông Lâm nghiệp hồi nào mà chả thông báo gì cho anh em thế?
    Zai thông mình chưa cười thì cái bọn gái thông minh đã vào nhăn nhở kìa!
    Đó chỉ là giả thuyết của một cô gái chăm chỉ có gì đáng cười đâu nhỉ?
  8. redroseandbigrose

Xét theo tình hình ngành hiện tại thì như kiểu đánh bạc, không biết đúng hay sai nữa. Suy nghĩ mãi cũng còi cả người đi.
    Nhưng mà so sánh về lợi ích và thiệt hại thì có vẻ thiệt hai nhiều hơn. Thôi thì đi.
  9. redroseandbigrose

Lần đầu tiên mình biết đến cảm giác mất phương hướng đó là khi thi đại học xong.
    Lớp 11 mình không học 1 chữ nào vào đầu, thời gian mình chỉ để chơi, lang thang loanh quanh Hà Nội. Đến cuối năm, khi mình bắt đầu biết mình thích trường gì. Mình bắt đầu cầy kéo điên cuồng, tóc không cắt, quần áo không mua, nhạc không nghe. Tất cả nhacj trong máy phát nhạc của mình là tất cả các đoạn văn, bài văn mình cần phải nhớ. Mình bật lên nghe vào hàng đêm. Người yêu hơn 3 tuổi chỉ dám đứng nhìn cửa sổ phòng học của mình ở bên kia đường, thi thoảng nhớ quá, gọi điện rồi vẫy tay 1 cái.
    Mình biết mình bắt đầu muộn, mình thi trường quá khó, nên mình dốc hết sức vào 1 năm đó.

Thi xong, mình không biết phải làm gì tiếp theo đây. Mình dành thời gian cho cái gì bây giờ, mục đích là xong rồi mà. Mình ngơ ngác và hàng ngày ngồi chơi Lineage ở hàng game. Hồi đó mình ngố, nên mình cho là đã thi xong rồi thì hết mục tiêu rồi, tiếp theo là gì mình không biết.

Rồi cuối cùng cũng học xong hơn 4 năm đại học. Lại ngơ ngác. Ngơ ngác vì không phải mất mục tiêu, ngơ ngác vì mãi không đạt được mục tiêu. Mình được nhận vào những nơi mình chưa thực sự muốn làm. Mình hoàn toàn chỉ thích ngân hàng, hoàn toàn muốn tìm hiểu thật sâu về nó.

Giờ, sau khi làm ở 1 vị trí tầm 3 năm, mình bắt đầu muốn hiểu thêm về vị trí khác, mình muốn nhảy khắp nơi để hiểu thêm thật nhiều. Nhưng ở đây không cho mình cơ hội làm điều đó

Mình lại mất phương hướng, mình hoang mang không hiểu lưa chọn của mình là sai hay đúng khi mà hình như ở tuổi này người ta đã thichs ổn định 1 chỗ rồi.
  10. redroseandbigrose

Rộn ràng đến độ không làm được việc. Chỉ vì cái bài hát chết tiệt mình down về lúc sáng, trong lòng mình cứ có cảm giác vui điên đảo.