1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TY sẽ đến vào lúc ta không ngờ nhất, phải không anh?(Tặng những ai một mình!)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi pinks, 09/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinks

pinks Thành viên mới

TY sẽ đến vào lúc ta không ngờ nhất, phải không anh?(Tặng những ai một mình!)

Có những lúc cảm thấy buồn, trống rỗng và cô đơn quá! Trống trải kinh khủng, thèm một lời nói ấm áp, thèm có được một tiếng yêu.......Đi trên phố, các đôi tình nhân bên nhau tay trong tay, mắt trao mắt, ríu rít cười nói......bất chợt mủi lòng....Thèm cái cảm giác đó lắm, và dõi tìm.......một ánh mắt bất chợt thôi cũng đủ xốn xang và đêm về thao thức tưởng tượng, ước gì là của mình.
    Thế rồi có lẽ, chỉ có lẽ thôi điều ta hằng mong đợi đang đến đúng vào lúc mà ta chợt quên đi những mong mỏi trên - bất ngờ và từng bướcc chậm chạp... Để không lặp lại những nông nổi, dại khờ....
    Hãy lắng nghe tâm sự của một cô gái - nếu ai đã từng có chung cảm xúc - để đồng cảm

1. Mỗi ngày trôi qua, từ trên ô của sổ phòng làm việc, em lại được ngắm anh đi qua dưới màu của tán phượng tháng 6. Anh rất dễ thương - em muốn nói với anh điều đó - anh cũng cảm thấy như vậy- tại sao anh lại không gọi cho em nhỉ? Chẳng nhẽ em lại gọi trước ư? Không, em sẽ ......kệ anh, cho dù em thích anh và em biết anh cũng thích em!

2. Chôm chôm còi! Nhóc rất mến anh! Anh ngại gì? Chuyện tình công sở ư? Đừng lo mà! Chuyện của chúng ta - em hứa - là của riêng hai chúng ta! Em vẫn chờ đợi thêm một lời hẹn hò của anh! Tối hôm đó, anh xuất hiện trưóc cửa nhà làm em quá bất ngờ - tại sao anh lại làm thế nếu như anh không nghĩ đến em?
    Còn em, em lại yêu chăng?????????

3.10h, anh sắp về qua nơi của phòng em phải không? Tự nhiên hôm nay em lại thèm được nghe "Say tình" - anh đã hát cho em nghe hôm anh đến đón em đi CAFE! Lần thứ hai rồi phải không anh? Lần đầu là buổi tối ở bãi biển....em thích cái cách anh nhìn em và nắm tay em qua đường thật dịu dàng và tự nhiên kinh khủng........ Nhưng anh đã từng nói rằng " anh chưa yêu ''đứa'' nào thật lòng...".......điều này làm em lo lắng anh ạ!

4. Tối qua Chôm chôm còi gọi điện cho nhóc phải không? Tại sao lại phải nói dối bằng tên của người khác sau 3 cuọc gọi mà nhóc không ở nhà? Mọi người nói lại, nhưng nhóc biết, chỉ có chôm chôm gọi thôi! Hôm qua nhóc đi chơi cùng bạn bè, chôm chôm còi ơi, hôm nay nhóc sẽ ở nhà, gọi hoặc đến nhà nhóc đi nhé, nhóc mong anh biết bao!

5. Chẳng biết chiếc điện thoại có suốt ruột không? khi em cứ đi qua đi lại, đi qua rồi lại đi lại và nhìn chằm chằm vào nó!
    Gọi, không gọi, gọi, không gọi.......không gọi.

6. Nhóc quyết định chờ,chứ không bao giờ gọi trước. Nếu nhóc là anh, nhóc sẽ gọi ngay.....không chần chừ đâu, vì nhóc sẽ không từ chối nhận cuộc gọi của anh đâu....Nhóc còn đang mong nữa là đằng khác. Chẳng biết anh có nhận được những tin nhắn ngọt như kẹo béo của nhóc không nhỉ? Chắc anh hiểu phải không anh? Nhóc không muốn làm anh.....sốc, nên...nhóc sẽ chờ....

ÔI TÌNH YÊU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  2. Be_xi_trum

Be_xi_trum Thành viên mới

Một bài viết thật dễ thương, có phải viết khi cảm xúc đang dâng trào ???
    Mà nè,...
    Nếu Chôm Chôm Còi không gọi thì Nhóc cho BXTrum số phone đi ! Bé gọi liền cho Nhóc hà !!!
  3. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Thành viên mới

To Pinks.
    Có lẽ bạn chưa hiểu người đó. Đàn ông cũng có năm bày loại người bạn ạ.
    Tại sao bạn không thể gọi trước? Sốc ư? Không hề, hãy coi như bình thường thôi, nếu bạn quá coi trọng vấn đề đó thì .. coi chừng.
    1 cuộc gọi điện không có nghĩa bạn chủ động nói EYA. Tất cả mới chỉ bắt đầu, và bạn là người mở cánh cửa đó trước thôi.
    Nếu cần tư vấn thêm thì mail về cuoptrengianmuop@yahoo.com nhé!
    Chúc vui vẻ!
  4. adh

adh Thành viên mới

Đàn ông cũng có năm bảy loại người. Bạn có thể nói rõ hơn không
    Gọi điện trước ư? bạn đã từng trải qua cái cảm giác "đi qua đi lại, đi qua rồi lại đi lại và nhìn chằm chằm vào cái điện thoại và đấu tranh tư tưởng. Gọi, không gọi, gọi, không gọi.......không gọi. Có thể bạn là một người bạo dạn, dám nghĩ dám làm, nhưng đâu phải ai cũng , nhiều khi chỉ vì sợ .......... sợ gọi đến đúng lúc người ta đang bận hoá ra mình làm phiền người ta, gọi đến khiến người ta hiểu lầm rằng mình ..., sợ bị tổn thương khi người kia không cùng chung cảm xúc với mình, sợ cảm giác yếu thế, có khi lại còn có một chút tự kiêu của con gái nữa, nên sau khi đấu tranh tư tưởng chán ra lại không gọi. Và thế là ...
  5. pinks

pinks Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến bài viết của em! Quả thật đó là những gì em đang trải qua!
    Anh ấy và em làm cùng công sở! Nhưng em chẳng biết nói thế nào! em ko hiểu nhiều lám về con trai ạ! Anh ấy quá dễ thương, và quá đáng yêu! Có lẽ anh ấy cũng thích em!
    Sau khi post bài này lên, tối đó anh ấy đã đến mời em đi chơi lần thứ 3... và anh ấy đã nắm tay em kéo vào lòng anh ấy! Có phải là dễ dàng ko ạ?khi mà anh ấy chưa hề nói lời yêu em!
    Em nghĩ anh ấy thích em! Nhưng anh ấy vẫn còn khá trẻ, chỉ hơn em hai tuổi.... anh ấy còn phải phấn đấu vì sự nghiệp ư?
    Em biết anh ấy có nỗi mặc cảm về gia đình, nhưng điều đó đối với em không quan trọng, quan trọng là con người của anh ấy!
    Qua một thời gian làm việc cùng nhau, em hiểu và em đã mến anh ấy biết bao!
    Với tính cách hài hước và nam tính của mình, anh ấy có thể khiến cho mọi người vui vẻ! Nhưng riêng với em, chẳng bao giờ anh ấy trêu đùa với em.....
    lần thứ 4, cũng mới cách đây mấy hôm, anh ấy lại đến đón em.. anh ấy đã hôn em! Hôm sau đến sở, gặp em...anh ấy chẳng dám nói gì...mọi ngày vui vẻ là thế, hôm đó nhìn em anh ấy ngượng và..chỉ dám nhìn lén rồi đi! Tại sao ạ? Từ hôm đó đến giờ 4 hôm rồi...em ko thấy anh ấy gọi điện hay..đến. L
    Nhưng tại sao anh ấy vẫn chưa nói lời yêu em? Vì lý do gì ạ? Em ko hiểu lắm! Em có nên tin vào chuyện mà mình đang có không? chắc là chưa đến lúc để anh ấy nói lên lời yêu chăng? Anh ấy có yêu em không?
    Hãy giúp em với! Em thật sự bối rối! Và... em rất muốn anh ấy trở thành...của em!
  6. pinks

pinks Thành viên mới

1. Vậy là chôm chôm đã quên nhóc thật rồi! Chôm chôm không nhớ lời hẹn đi xem của chúng ta sao? Vậy mà chôm chôm đã từ chối ...nhóc biết, vậy là nhóc đã thất bại rồi......Nhóc buồn lắm chôm chôm biết không?
    2. Hết những buổi sáng đâù giờ HC, em chờ để được nhìn anh đi qua tán phượng...đã tàn sắc màu say mê! Giờ chỉ còn một màu xanh rì rào. Hết những buổi tan tầm, em lại chờ anh về qua nơi em đứng! Mà tại sao, cùng một công sở, anh luôn là người đi sau em?
    3. Chôm chôm còi ơi! Chẳng bao giờ anh biết được mình lại có một cái tên nghe khủng khiếp đến thế phải không? Chôm chôm còi! Sẽ mãi chỉ là cái tên mà riêng mình nhóc biết, riêng mình nhóc gọi anh! Đêm qua nhóc đang ngủ, chợt giật mình tỉnh dậy: 3h sáng, chẳng biết giờ đó chôm chôm còi đang làm gì nữa, nhưng có lẽ chẳng bao giờ anh còn nghĩ về nhóc phải không anh?
    4. Em sẽ thôi không nhắn tin cho anh nữa, bởi vì em sợ rằng anh cảm thấy bị làm phiền.... Và em là một kẻ quấy rối.... Nhưng tại sao anh không dám đối mặt với em? Tại sao? Và Email này sẽ là mail đầu tiên và cũng là cuối cùng em gửi cho anh! Chúc anh hạnh phúc và thành đạt trên con đường của mình!
    5. Nhóc đã quá thấm thía việc yêu đơn phương là như thế nào rồi, một ngày nào đó, chắc chắn, nhóc sẽ gặp được người yêu nhóc và nhóc cũng yêu, phải không chôm chôm? Nhóc chúc anh hạnh phúc....
  7. pinks

pinks Thành viên mới

1. Lại thêm một ngày dài nữa trôi qua. Anh có biết không? Em đã học được thêm một điều! Rằng cái gì không thể cố được, thì đừng nên cố! Nhưng em không thể làm khác được, liệu em có quá kém cỏi không? Khi mà không thể bắt mình quên được anh?
    2. Nhóc nhớ anh lắm! Chôm chôm ơi...giờ này anh đang làm gì? Chắc anh đang rong ruổi trên con đường riêng của mình với biết bao dự định, hoài bão....Nhóc chỉ biết rằng, ở đó, không có hình bóng của nhóc... Liệu anh có thể thay đổi không? Liệu nhóc có nên cố theo đuổi không??