1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TZM ra nhiều khói

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Moggle, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Moggle

Moggle Thành viên mới

TZM ra nhiều khói

con tzm nha em mỗi lần vít lên(Ý em là em phóng nhanh ) thi khói nó ra cứ như cháy nhà, thàng bạn em nó vít mà em đi con dream đằng sau tí sặc vì khói
    còn nếu đi thong thả thì chả sao cả khói ra lơ thơ
    em xin mạn phép hỏi đấy là do xe nó thế hay máy móc nó bi sao ?
  2. dstung

dstung Thành viên mới

Như thế tốt thôi, kg sao đâu, vì khi chạy ở tốc độ cao hoặc đề pa gấp thì tốc độ vòng tua máy cao, và van nhớt cũng được mở lớn nên nhờt xuống nhiều hơn, ra nhiều khói. Hơi hao nhớt nhưng được cái là an tòan cho máy, kg bị quá nóng máy và tránh bị kẹt dính cứng piston.
  3. advrider

advrider Thành viên mới

Chắc chắn rồi. Xe TZM là xe 2 kì 150CC của Ya. Xe 2 kì là xe xăng pha nhớt dùng để boi trơn cũng như làm mát. Vậy khi đốt cháy sẽ phun ra nhiwwù khói hơn 4 kì.
    Xe ra nhiều khói có thể có rất nhiều nguyên nhân. Xe bạn được chỉnh lượng dầu vào chế nhiều hơn bình thuêong. Ốn xả bạn bị cắn dầu đọng nhiều. Xe bạn Píton không kín...
    Việc này bạn phải ra thợ kiểm tra.
    Tôi đi xe 2 kì thường cho dầu ăn hơi nhiều 1 chút vì tôi đi không được nhanh lắm. Đi hai kì nên đi với tốc độ nhanh sẽ đốt hết dầu thừa
  4. Moggle

Moggle Thành viên mới

cám ơn các bác , con của em có lần đóng vỡ cả cửa xả , trong hồi đấy nó đứt làm 2 khúc trong phát ghê, xong phải làm lại
    ko biết có phải vì thế mà ra nhiều khói hay ko
    Sao anh em tz ko lập một team để đi chơi nhi?
  5. QOD

QOD Thành viên mới

Ối trời, đội Z125 đã ra nhiều khói rồi thì đội TZM này còn ra nhiều khói hơn nữa.Anh đứng ra lập một nhóm khi nào rảnh bon anh với bọpn em giao lưu, đg xá sẽ chỉ thấy khói là khoí thôi. HIIHIII
  6. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Em không biết nhiều về dòng xe của bác nhưnng em nghĩ có thể séc măng dầu của bác có vấn đề. Piston không kín. Bác kiểm tra lại khe hở séc măng xem. Khó khăn ra thợ ! Nhưng nói chung xe 2 thi` bao giờ cũng khói hơn 4 thi`.