1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

U23 Việt Nam: hành trình SEAGAMES 2013

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi muaxuanbackinh, 06/11/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

=)) Bạn hiền Atlas02 toàn thích tầm chương trích cú nhưng mà chả liên quan gì đến vấn đề cần bàn cả. 10 cái điều xấu của dân xứ Vịt mà bạn hiền tầm nã được nó chả hề liên quan gì đến đẳng cấp của các chị tuyển nữ nhà tớ cả.

Tớ hỏi thiệt bạn Atlas là bạn có biết xem bóng đã ko? Nói thật đi!??? : )) Thôi chỉ cần bạn hiền trả lời câu hỏi "trận chung kết với Thái Lan, tuyển nữ VN đá với sơ đồ chiến thuật nào?" . Chỉ cần trả lời đúng thì mình bỏ qua chuyện nói linh tinh của bạn hiền về các chị tuyển nữ của tớ

Nhắc đến bóng đã là lại nhớ đến tuyển nữ VN. Ôi, nếu đội tuyển bóng đã nữ VN là một cô gái, tôi ước được ngủ với cô ấy đêm nay [​IMG] .
  2. Alp

Để tối về rảnh rỗi, tớ tiếp bạn hiền về chuyện "vô thường" và âm nhạc ở bên quán tán dóc nhé bạn hiền =))
  3. atlas02

atlas02 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

10 điều ấy thì có liên quan gì đến bóng đá nử đâu. Tôi chỉ nói cái thằng thua thì đổ cho bị ma làm đó là thói xấu điển hình của người Việt.
    còn chuyện tớ có biết xem bóng đá không thì chuyện đó xin miễn bàn.
  4. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

miễn bàn với những kẻ châm chọc sau lưng, ko đáng và ko cần phải nghĩ
  5. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hầy za thật là mệt quá đi, tôi đã bảo là nếu các đồng chí thấy block được thì cứ làm, ko cần qoute làm chi và dọa dẫm làm gì cho mất công tôi cứ phải trả lời. Tôi đã trả lời bên kia của bạn Trúc gì đó ấy. Đừng lôi sang bên này mấy anh em biết mấy người túm tụm định chơi xấu tôi ko hay đâu. Tôi đã bảo rồi tôi đã ko thích ai tôi nói thẳng luôn, đừng quote bài của nhau nữa. Tôn trọn nhau tý đi, tôi đã ko thích và nói nhiều rồi
  6. Alp

Oke, đúng cái mình đang khoái. Tiếc đứt ruột vì Bà Xã với Nôn nghỉ Giáng sinh lại thôi không tham dự nhỉ!? Chuyến này bạn Tottenham với bạn AS thay vào thì có vẻ 4 bạn cân hơn. Tiếc nữa là giải này có mỗi 4 đội đấu vòng tròn nên xem được ít trận quá! Công nhận mấy cu U19 này đá phê bá chấy!
  7. ratdanong

ratdanong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko liên quan nhưng các bạn cãi nhau ít thôi, đây là diễn đàn bóng đá chứ có phải quán trà chanh đâu!?

Chuyện chính, hình như chú Thái Sung còn đủ tuổi, sao ko gọi nhỉ? Mình tin là chú này sẽ phù hợp với đội U19, chứ vào bất kể đội nào ở VL đều lạc lõng cả thôi.
    lionking_arc thích bài này.
  8. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nghe nói hình như vừa quá tuổi bác à (hình như chênh nhau có vài tháng theo qui định), hơi tiếc cho Thái Sung nhỉ, nhưng cái thông tin đó là lúc tham gia vòng loại u19 châu á còn VCK u21 châu á thì không biết ntn, mọi người có vẻ quên Thái Sung rồi

Clip hồi e nó học ở Aspire

Lần cập nhật cuối: 26/12/2013
  9. denny2013

denny2013 Thành viên quen thuộc

Các bác cứ tự sướng thế chứ em thấy trận chung kết Thái đá trên cơ VN hẳn hoi, ít nhất là trên cái đầu. Đội hình của Thái đá rất kỷ luật, kỹ thuật cơ bản và thể hình thể lực cơ bản của họ hơn hẳn mà họ chấp nhận nhường thế trận cho VN (vì VN chỉ đá lèo vèo vòng ngoài thôi, gần đến 16m50 là mất bóng rồi). Sau đó tận dụng cơ hội và kết liễu VN. Các bác đừng nghĩ có bóng nhiều, đá lởn vởn như VN mà nghĩ VN mạnh hơn Thái. Thực ra đó là chiến thuật của người Thái thôi. Em rất tiếc là dân mình cứ hay cái kiểu tự sướng, nhìn nhận bản thân không đúng nên chậm tiến bộ. Sau trận đấu em thấy ai cũng nói VN mình đá hay hơn, cầm nhiều bóng hơn nhưng đen hơn. Em chưa thấy ai phân tích xem Thái đá thế nào? áp dụng chiến thuật ra sao? Số cơ hội thành bàn của họ thế nào? Em cũng chưa thấy có bài này phân tích chiến thuật và cách tiếp cận của trận đấu một cách thuyết phục để chứng minh tại sao "VN đá hay hơn mà lại thua?". Thua thì thường các bác đổi cho tại đen (lý do dễ nhất rồi :))) nhưng chả lẽ cứ thua là do đen (chả bao giờ mổ xẻ vấn đề năng lực?). Lý do khác nữa là "tại tâm lý?" (vậy đội Thái Lan không bị "tâm lý" à?). Lý do muôn thuở nữa là "thể hình, thể lực" của đội bạn to cao hơn (hehe, tự nhận mình đá kỹ thuật tốt hơn thì ngại gì đội bạn to con hơn? Messi có 1m69 mà có bao giờ tự ti về chiều cao khi dắt bóng qua Pepe đâu?) --> thế nên em trộm nghĩ chừng nào bóng đá VN ko nhìn nhận đúng bản chất và năng lực của mình, chừng nào còn hoang tưởng về khả năng của mình, chừng đó chúng ta còn thất bại.

P/s: em cũng đồng tình với quan điểm của bác nào đó là thay HLV. Ông Phát không phải là kém nhưng tầm của ông chỉ quanh quẩn ao làng Asean thôi. Đội nữ VN cần đi xa hơn và cũng có hi vọng làm điều đó, vậy nên đổi HLV có tầm cao hơn là một ý kiến đúng đắn :)
  10. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trần Văn Phát có cái j đó giông giống Rất đần í, đá rơ riết cũng đc, nhưng có 1 bài 1 máy móc, đối phương nó bắt bài thì pó tay luôn chứ không quyền biến được kiểu như Calisto, nhưng ngắn hạn trc mắt vẫn phải để ông ta huấn luyện tiếp, giờ thay người khác là vỡ đội luôn, chưa kể là tìm đc 1 huấn luyện viên tốt hơn trong tầm tiền là không hề dễ dàng, nhớ thái dúi thuê cả Brian Robson về hl, lại có vẻ không hiệu quả bằng Kiatisak (lạ là Kiatisak thời còn thi đấu tấn công cực kì đẹp mắt, nhưng lên hlv thì phong cách có vẻ thận trọng hơn nhiều) ^_^