1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

***ual harassment

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi C_YA, 06/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. C_YA

C_YA Thành viên mới

ở VN , vấn đề kiện tụng về QRTD là chưa nhiều , nhưng nó ko có nghĩa là ko tồn tại trong các công sở ... mà chị em PN lại ngại .....

em mún nghe ý kiến của mấy bác !!!

complaining about the ***ual advances of your boss takes a lot of courage

tránh đường cho bà mập qua coi
  2. owen2c

owen2c Thành viên mới

ặ hặĂ, chỏằĐ 'ỏằ này hay phỏt nhỏằ?. Thưa muh bi giỏằ mỏằ>i thỏƠy. May quâ, Iem là boy nên chỏng bỏằc xem trong công sỏằY có con DS nào ko) VD: ỏằY mỏằTt mơnh trong phòng..... TỏƠt nhiên, ko thỏằf trĂnh hỏt 'ặỏằÊc nhặng giỏÊm xuỏằ'ng tỏằ'i 'a.
    To be continued.
    P.s: Iem kưm lỏĂi 'ặỏằÊc bài bĂo hôm trặỏằ>c thơ post lên 'Ây cho 'ỏằ"ng bào 'ỏằc (không kưm 'ặỏằÊc thơ thui nha)
    CĂ ko fn muỏằ'i cĂ ặặĂn
    Con ko fn muỏằ'i, thiỏu....I ỏằ't rại con ặĂi
  3. SilverWings

SilverWings Thành viên mới

Đáng buồn là luật pháp Việt Nam chưa có điều khoản nào quy định về QRTD. Chỉ có 2 điều mà tôi thấy là luật pháp quan tâm đến vấn đề này
    1. Làm nhục người khác
    2. Cưỡng ép người khác QHTD trái với ý muốn của họ.
    Tuy nhiên, cái QRTD nó lại không tới mức 1, mà cũng chẳng ra mức 2. Đi ra đi vào, đụng chân chỗ này, chạm tay chỗ kia..v...v... không thể coi là QHTD được, mà cũng ko thể coi là làm nhục người khác được.
    Mà cái QRTD cũng rất khó định nghĩa cho các nhà làm luật. Ngay ở bên nước ngoài, những vụ QRTD rất khó thụ lý bởi không có chứng cớ cụ thể. Tuy nhiên, các bậc "anh hùng hào kiệt" ( ko fải anh hùng xa lộ nha...hehe ) lại rất ngại dây dưa với vụ này. Một ví dụ cụ thể là cựu tổng thống Mỹ Clinton dính dáng đến bà Lewisky.
    Ở Vn đã có một vụ mà anh chồng đâm chết giám đốc của chị vợ vì ông giám đốc này có máu dê già. Tôi ko khuyến khích giải quyết theo kiểu bạo lực ấy, nhưng cái ý thức nữ nhân viên phải phục tùng tuyệt đối ông chủ đã ăn sâu vào tiềm thức phái nam mất rồi.
    Vấn đề này dường như nghiêng về bên xã hội hơn là giáo dục giới tính.

Người cầm 4-6 đi trong Thảo Luận, diệt trừ những tên camping.
  4. poisonivy

poisonivy Thành viên mới

PV cũng đã từng là 1 nạn nhân của QRTD,nên PV cũng hiểu chút ít về cảm giác của các nannhận lúc đó....con gái thường có tính e dè ..đáng lẽ fải lên tiếng để chỉ trích những tên quấy rối ngược lại họ đa số là giữ im lặng chỉ vì nghĩ rằng chuyện này ko có zì tốt đẹp và thường mặc cảm
    Hiện tại bên VN vấn đề này vẫn chưa được wan tâm 1 cách chính thức và chặt chẽ lắm...nên chuyện con gái bị QRTD ở công sở hay những nơi công cộng cũng dzậy..thường xuyên xảy ra..Còn như ở chỗ PV đang ở thì giống như wan tâm wá mức ,bạn bè với nhau giỡn chơi chút xíu đụng tay đụng chân là bắt đầucó chiện gòi
  5. technicolor

technicolor Thành viên mới

Phải khẳng định là quấy rối ******** xẩy ra rất thường xuyên ở các công sở VN. Nên nhớ quấy rối ******** ko chỉ có nghĩa là đụng chạm sờ mó hoặc ép quan hệ đâu. Nó có cả nghĩa ở việc dùng lời nói hình ảnh, ám chỉ vv. Trước kia ở mỹ có một nữ công nhân thắng kiện người luôn nói cười bậy bạ và trưng tranh ảnh khiêu ... khích ở chỗ làm của cô ta.
    Ở các nước phương tây, tội quấy rối ******** thường được xử thắng kiện cho phái nữ, dù chứng cứ rất ít hoặc hầu như ko có. Vì vậy đã có lúc xuất hiện hiện tượng có những văn phòng luật sư đi gà cho khách hàng khiếu kiện QRTD để kiếm tiền [:D] đến nối có lần một người viết trên báo "anh ta vô ý va vào tôi và sắc mặt anh ta trở nên tái xanh, cuống quýt xin lỗi và vô cùng hoảng sợ ..." xem ra thì anh chàng sợ bị kiện quá vì bị kiện nghĩa là thua.
    Gần đây tôi có đọc bài phỏng vấn một người làm luật về vấn đề QRTD ở VN. Đúng như bạn gì đã nói, mình ko có tội danh này và trong luật hầu như ko đề cập đến. Ở china hiện nay đang ầm ỹ một vụ kiện QRTD, nhờ đó mà vấn đề QRTD ở TQ đang được đề cập đến theo hướng sửa đổi luật vv. VN chắc phải đợi đến khi có một vụ tương tự được báo chí làm rùm beng thì mới thay đổi quan niệm được.
    technicolor
  6. Killing_Road

Killing_Road Thành viên quen thuộc

hehe, em la dan ong em cung thay chuoi chu ko phai vua, ma em bao cac bai gai'' nay, hien wa'' no bat nat day, thang nao nhu the'', thui bo me no di bac a, ko thi su dung "doc chieu" do'' :D vua don gian, vua hieu wa, bac nao ko lam duoc bao em, em san sang giup :)
    chuc cac bac thanh cong

YOU LOST YOUR LIFE TO KILLING ROAD !
  7. red_sexy

red_sexy Thành viên mới Đang bị khóa

Tui thì chưa bị thế bao giờ,nhưng tui nghĩ là nếu chẳng may bị ở nới Cộng cộng thì cứ gào lên cho nó biết tay,hoặc giả nó động chạm cái khỉ gió của nó vô mình thì tui chả sợ gì mà không cho nó một cái cấu thấu trời xanh vô cho nó nêm mùi dê cụ là thế nào.Tui nghĩ là fải tự bảo vệ mình thôi.
  8. technicolor

technicolor Thành viên mới

He he, vậy là gián tiếp khoe khéo chứ gì.
    Tớ có đọc một bài điều tra lâu lâu rồi ko nhớ nguồn trong đó có nói khi có gái chủ động thì phải 9/10 trường hợp là thành công. Còn khi con trai chủ động thì chỉ có 1/4 trường hợp là thành công thôi.
    Cậu chắc cũng thích lại còn giả vờ
    technicolor
  9. snowoft

snowoft Thành viên mới

Đồng ý với bác "ngôi sao cô đơn", tôi cứ là nom thấy khiếp cái cảnh chị em nhà ta ăn măc.
    Mấy bà mấy chị chỉ biết gào nên mà không xét lại mình trước đi.
    "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân" mà lại.