1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần 2)

Chủ đề cũ đã lên 99 trang, giới hạn của diễn đàn, nên phải khoá lại, mời anh chị em vào đây để tiếp tục.

Link phần 1: [topic]1056984[/topic]
  2. ddana

ddana Thành viên rất tích cực

Xây cho nhà cao cao mãi thôi nào, các bác nhà mình tích cực buôn bán cho lên tầng nào .
    Ơ thấy có bác VQHVIETNAM đang ở đây, tớ gửi lời cháo dùm em ada nhá
  3. adaloan

adaloan Thành viên mới

@ atsuki: tớ thì già rồi, vừa vặn 22. Cột tax với NI hiện tại của tớ cũng ghi là 0. Hôm đầu kí hợp đồng nó cũng có hỏi, nhưng mà tớ cứ để blank ở đấy, có khi nó nghĩ mình đang đi học chả làm nhiều nên chưa thèm sờ gáy mình cũng nên
    @ chị: có kiểu chào hộ là sao chị, để em tự chào cho thể hiện sự thành tâm
  4. docco84

docco84 Thành viên mới

Trích từ bài của docco84 viết lúc 01:09 ngày 21/11/2008:
    Hi, mãi mới thấy có người học cùng học NEU. Trên này toàn dân FTU, tủi thân ghê gớm
    Anh K44 ạ?? Em K45, chẹp, thì dân NEU mình tiếng Anh phọt phẹt, toàn thích làm lãnh đạo, mấy ai chịu đi học (nói chung). Nhìn lại con trai NEU mà tiếng Anh ngon lành cành đào đếm trên đầu ngón tay (những người em đã gặp).
    @catepi: may mà, nhưng đã mua đc đâu, vừa mua tạm chợ đen 2000, chứ chưa qua NH mua đc. Mà hỏi anh bizman với mọi người là (một câu rất cũ) nên vác tiền sang kiểu gì nhỉ? Em lập cái thẻ HSBC ở đây, mua GBP giá chuyển khoản rồi sang đấy rút ah??
    @beautiful_smile: đêm qua vừa phone cho Sandre bên Admission Office lần nữa. Thấy bảo DHL t2 hoặc t3 tuần tới đến HN. Đợi mãi ko thấy bạn beautiful_smile đâu cả. Chắc tối nay ko phone bạn đc, phải đợi tối mai phone sang vậy. Cái DHL courier nó gửi thấy bảo 3 A4 sheets, ko biết có Admission Letter trg đấy nữa ko. Sốt ruột quá.
    Đợt trc của bạn thế nào, kể qua qua tớ cái, vì muốn book trong campus thấy đọc trên web bảo phải có Admission Letter đã. Mà chắc phải đợi visa mới báo cơ quan xin nghỉ đc.
    Bổ sung của anh BizMan một chút:
    1. Em đừng quá hi vọng rằng mua bảng ở NH sẽ rẻ hơn ở ngoài, thực tế có thể khác tuỳ từng thời điểm, tuỳ từng NH
    2.Các branches của HSBC hoạt động, hạch toán độc lập với nhau, do vậy acc của e ở HSBC VN ko có ý nghĩa j nhiều khi em sang UK. Tốt nhất là em "xách tay" tầm 1,5k bảng sang bên này cầm cự đến khi nào mở đc acc thì chuyển tiền qua Hà Trung như a BizMan nói. Nên mở acc HSBC UK loại basic để đc free và khi đã có acc HSBC thì có thể cầm cái thẻ ấy sang mở NastWest mà ko cần chứng minh giấy tờ nhiều (có HSBC bảo kê mờ).Gluk & welcome to the hell
  5. tienviga

tienviga Thành viên mới

thêm một kẻ NEU - FBF, k44 đây
  6. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Thực ra em cũng biết chuyển qua Hà Trung rẻ thôi.
    Nhưng mua là đang tranh thủ tỷ giá nên mua tầm 5000 anh bizman với anh docco ạ. Giờ GBP đang rẻ dã man, mua vào có 24.9 mới kinh chứ.
    Hôm qua vừa phone beautiful_smile hỏi đc mấy cái. Theo tình hình thế chắc phải mang nồi cơm điện sang quá. Quần áo lúc đầu tưởng ko phải mang nhiều, giờ nghe bạn beautiful_smile bảo, thì chắc lại phải mua từ VN rồi, vì bảo bên đấy đồ rẻ thì cũng chán lắm, mà áo mặc đc tầm 100 GBP thì chẹp..
    Cả nhà ơi, có lời khuyên gì về book vé sang London với đồ đạc mang sang thì cho em một câu khuyên với. Mỗi người một câu cần khuyên nhất thôi, em ko dám xin nhiều
  7. starfruit218

starfruit218 Thành viên mới

Bác ơi, em là em thành thật khuyên bác, vác nồi cơm điện sang làm gì, mua của Argos có 10 đồng thôi, bác để cân mang cái khác. Ah mang mấy cái treo quần áo dính trên tưòng cho nó tiện nhé, đỡ phải mở tủ treo, nếu bác lười như em hehe
  8. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bác nhé. Thế em ko mua nồi nữa (ba phải quá).
    Cám ơn lun vụ treo dính, em cũng lười lắm
    Còn áo thì bao nhiu sơ mi, bao nhiu áo len, bao nhiu quần jean là đủ nhể. Giầy thì em tính cứ 2 đôi thể thao, 1 đôi da, vest 1 bộ, áo khoác dày 2 cái, còn j nữa ko các bác nhể.
    Mà tình hình em vừa book phỏng vấn visa xong 28/11, lo vãi, sợ trả lời linh tinh cái tạch thì chết. Nhỡ xin nghỉ ở cơ quan rùi.
  9. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

PM cho anh cái email của em, anh gửi cho cái list các đồ cần chuẩn bị và 1 số vấn đề cần lưu ý
  10. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

mới 2 hôm ko ngó mặt được vào mà đã xây lầu 2 rồi. Hôm qua chị Vn và anh NCD tới York chơi mà đúng ngày em phải tập trung lo cái present ko gặp được. hix. mà mọi người đi chơi chọn ngày đẹp ghê, 2 hôm nay trời lạnh thấu xương. hix. cái bảng đo nhiệt độ trên website trường em ghi 1 độ nhưng Wind chill thì tới -5 độ ( em cũng chả biết wind chill là kí gì), rét quá. ra đường cứ phải khư khư lấy cái khăn bịt mũi lại cho đỡ lạnh, ko thì ko thở nổi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa