1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minsunnie

minsunnie Thành viên mới

30 này mình đi xin visa rùi, trg Liverpool John Moores ngay trung tâm thành phố nên mình nghĩ độ an toàn cũng cao chưa sang thử thì ko biết đc bạn àh cứ xin cái đã, mình thấy chi phí hợp lí nữa. Bạn suy nghĩ kĩ đi nha mình mún sang đấy có bạn bè giúp đỡ nhau mà đỡ thấy tủi thân nữa
  2. dautu47c

dautu47c Thành viên mới

Dạ, tình hình là em xin ý kiến của các bác trên này, thời gian thì ko còn nhiều mà e vẫn chưa có quyết định cuối cùng
    Em đã có offer của các trưòng sau:em học về businness ạ
    1. Northumbria
    2. Plymouth
    3. Anglia ruskin.
    4. Salfort
    5.De montfort.
    Với trường sheffield (nhưng khóa money banking and finance, hơi bị economics ) đợi học bổng, nhưng sợ học nặng và ko kịp làm hồ sơ
    Em đang phân vân giữa de monfort với northumbria vì em ham hố cái địa điểm của nó là nhiều(dễ đi chơi), tuy nhiên xếp hạng theo guardian thì lung tung quá, ko biết đường nào mà lần.
    Nhờ các bác chỉ giáo em nên đi trường nào( tiêu chí của em là học nhẹ nhàng, chi phí sống rẻ và đi chơi đc ạ, tât nhiên xếp hạng đừng thấp quá là đc)
    Thanks in advance^^
    Được dautu47c sửa chữa / chuyển vào 10:00 ngày 15/06/2010
  3. nguyenphuong1402

nguyenphuong1402 Thành viên mới

Ai học đi học Stirling thì nhập hội đê!!!. Mình đi ào cuối tháng 7 này học khoá pre-sessional. Có bạn nào đi cùng thì hay quá, sang đỡ cô đơn. Nick YM của mình: hatrang32009@yahoo.com.vn
  4. gadavang

gadavang Thành viên mới

Tớ cũng dự định sang Notts này, 22/7 là học khóa pre rồi mà chưa có visa. Bạn có gì add nick YM của mình: thi_roby rồi trao đổi nhé.
  5. bht155

bht155 Thành viên mới

Hello ca nha! Co ai dang hoc o Cardiff ko zay? To chuan bi qua do choi, nhung hem bit co gi hay ho ko. Ai bit co cai hostel nao re re gioi thieu cho to nha''! many tks :D
  6. bearcat

bearcat Thành viên mới

Hi moi ng,
    Minh doc hon 90 trang ma k thay ai hoc o Leeds a.
    Moi ng co biet j ve rank truong Leeds, thanh pho Leeds thi share cho minh nhe.
    Minh cung da tim hieu tren website nhung van muon hoi kinh nghiẹm thuc tế của sv VN mình hơn.
  7. tieuphongbk

tieuphongbk Thành viên mới

Hú hú, có ai đi hay biết ai học Sheffield ko ới mình phát.
    Mình đang hoàn thành nốt thủ tục học bổng nếu suôn sẻ thì đầu tháng 9 này bay đây.
  8. BingGoong

BingGoong Thành viên mới

Cong nhan la o Liv thi nghe dan dia phuong noi met lun. Sao moi nguoi lai thich hoc o Liv nhi?
  9. BingGoong

BingGoong Thành viên mới

De Montfort rank thap hon Northumbria ma?
    Xep hang thi xem Timesonline i''. Guardian vo vin lam.
    Neu ban thich apply Northumbria thi minh co the giup va xin dc hoc bong nua day ...hihi...neu can thi o*i'' nhe !
    Nick YM cua minh la quynhnguyenvnn.
  10. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Sheffield
    FB group: http://www.facebook.com/group.php?gid=6238144861&ref=search&sid=718900091.3882394925..1#!/group.php?v=info&ref=search&gid=6238144861
    FB group: http://www.facebook.com/group.php?v=wall&ref=search&gid=159924083116
    + Surrey: Vice President Nguyen Ngoc Ly: nguyen.ngoc.ly89@googlemail.com
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa