1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Trời, thế kia à??
    Thế có cùng 1985, cùng Westminster, cùng đi với mục đích về sớm cưới vợ ko??
    Đùa, vừa thấy người add nick, nick dactanhang mới kinh chứ =))
    Đùa, 2 anh em mình thành đủ bộ 4 ngự lâm quân của Dumas rồi =)) Ko biết có phải bạn mình vào trêu ko nữa
    Có gì share Cell phone No. rồi bàn chuyện vé nữa.
    Ah, mình phỏng vấn lúc 10h15. Tuổi Ất Sửu phỏng vấn t6 tuần này, giờ từ 9-11h là hợp tuổi lắm đấy. Ngon rồi =))
  2. B_ball2

B_ball2 Thành viên mới

Dạ thế thì ko = tuổi rồi, em có 86 thôi à :(. Nick Y!M của em là phamhuyphong2210, em add rồi mà chưa thấy a accept. Em tầm 15 sẽ bay :)
  3. CHECKLIENTUC

CHECKLIENTUC Thành viên mới

hic các bác cũng đi qua sunrise ạh 28/11 này mới interview mà đã chắc chắn 15/12 này fly oài..sướng ế...chẳng bù choa jem...refuse :((
  4. B_ball2

B_ball2 Thành viên mới

Thế tình hình của bác bị làm sao ạ ??? Bác đi wa học trường nào ???
  5. CHECKLIENTUC

CHECKLIENTUC Thành viên mới

hic..em học alevel thôi ...nhưng mà xin visa lại lần 2 roài...đang chờ nó xét....các bác đi học master ạh
  6. dq2205

dq2205 Thành viên mới

Bác ơi, đi học Master ah? học bổng hay tự túc thế bác? trường nào vậy
  7. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Có bác nào có kinh nghiệm xin học bổng toàn bộ học phí k? Em có thể tự lo đc khoản ăn ở đi lại nhưng muốn biết liệu có một trường nào đó ở London có thể cho học "miễn phí" (sau địa học) không nữa!!!
    ĐH em đc có...6,73 thì có cơ xin xỏ j k nhỉ? E đi làm đc 3 năm rồi. IELTS 6,5.
    Các bác chỉ giáo giúp, em xin đa tạ.
  8. B_ball2

B_ball2 Thành viên mới

Em thấy đợt này có rất nhiều người sẽ đi wa UK và bắt đầu học vào tháng 1. Mà em thấy nếu thế thì tốt nhất là mình nên qua vào khoảng thời gian từ 14-20/12. Em định kêu gọi anh chị em ở HN muốn qua London vào khoảng thời gian đấy, có ai muốn tập hợp đi cùng nhau ko ạ ??? Em định đi Sing Air, thấy trong lịch phải ngồi chờ 4 tiếng ở Sing... Có thêm người Việt tán chuyện + đánh cờ tướng + .. giết thời gian cho đỡ buồn ngủ. Ai có qua khoảng thời gian đấy thì add nick Y!M em nhé : phamhuyphong2210. Em thì ko kiêng h ngày đi sao cho đẹp :D Em đc cái thik vui thôi :) nên bác nào đi ngày đó thì ới, a c e tập trung đi cho nó thuận :">
  9. noodle

noodle Thành viên mới

Ghen tị thế , mọi người đi đợt này bảng rẻ dã man , sướng thế không biết ..
  10. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm tìm du HS Việt ở sân bay Changi. Xuống máy bay cứ đi với tốc độ trung bình, trên đường đi mắt liếc ngang liếc dọc, thấy chú/cô nào vai đeo ba lô, tay kéo roller, mặc quần jeans, đi giày thể thao, tuổi trong tầm 20-26, đến 90% là du học sinh VN. Điểm dễ tìm thấy nhất là Internet point free đầu tiên, có lẽ đến 99% du HS VN transit ở Changi sẽ chọn chỗ này làm điểm dừng chân đầu tiên ở sân bay.
    Đi tiếp một đoạn nữa, nhìn sang trái và phải, nếu thấy có 2-3 em nữ đi cùng nhau, em này chụp ảnh cho em kia lia lịa, tay xòe 2 ngón hình chữ V, 100% là Vietnamese student. Đi vào các shop, nếu thấy anh nào (vài đeo balo, tay kéo roller) cứ xem hết mặt hàng này đến mặt hàng kia, nâng lên đặt xuống rồi lại không mua (không phải vì không có tiền mà vì sợ mua quá tay sang đến UK hết tiền tiêu), chắc cũng là dân Việt
    Kinh nghiệm đi chơi ở Changi: bạn nào có thời gian transit >5h, có tour vòng quanh Sing trong 4 tiếng, có thể hỏi thông tin ở information desk. Nếu transit <5 tiếng thì ở ngay gần các khu ăn uống sẽ có những ghế dài trong góc khuất cho khách ngủ trong thời gian chờ chuyến tiếp theo
    Good luck !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa