1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huong47

huong47 Thành viên mới

ac, ăn tối hết 100 rồi cơ ạ
    em thấy moi ng bảo ăn cả tháng 3 bữa hết 100 chứ bữa tối thôi đã hết 100 rồi
    nhưng e nghĩ quan trọng là ăn j nữa, vi dụ như ăn hoành tráng, mua toàn đồ siêu thị thì chắc hết 100 thật, chưa nâu 1 ng` ăn, mua đồ rẻ ở chợ thôi thi lam sao hêt 100 dc nhỉ
    nghe mà hoảng quá, em ở nha 400 bảng, ăn 200 bảng, tieu 100 bang nữa là 700 bảng/tháng---> trời, kiểu này chắc bme e ở nhà ăn mì 4 tôm rồi
  2. adaloan

adaloan Thành viên mới

@ anh atox: em có bảo anh chém gió hay nhổ bão gì đâu? Đấy là em đang trưng cầu dân ý về cái khoản 900 per month của anh. Anh kể ra mới có ăn tối mà tốn 100 thảo nào em Hương em ý sợ, biết đâu lại ko sang nữa, mất đi lớp trẻ nhiệt huyết
    Còn nói đến sinh hoạt lành mạnh thì e lành mạnh lắm chứ, ngoài việc thực hiện hành vi ăn ngủ điều độ. Em chỉ hay đi xem phim ngày thứ 2 với giá vé cho sv, cộng với thỉnh thoảng lên đường tới mấy tỉnh chơi. Còn đi bar, pub với đám bạn cùng lớp thì còn xem ngân sách. Quá lành mạnh anh nhỉ? Chỉ mỗi tội trong thực đơn lành mạnh của em ko có mục nào dành cho study
  3. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

Khổ bạn này, chắc ko ai ở Reading nên ko biết để trả lời. trong trường hợp này tốt nhất lên mạng xem thế nào. chúc đi chơi vui vẻ
  4. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

Nói chung ăn uống thì đúng là còn tuỳ, ở London thì chị chả rõ nhưng ở đa số các nơi mà chị biết thì tầm 100 - 150 là được rồ( mà mấy chuỗi siêu thị ở bên này thì đâu đâu chả có, nếu ko shopping ở M&S thì chắc London cũng thế thôi). Mà em nên chuẩn bị 1 kho các công thức nấu ăn liên quan tới thịt gà em ah. Thịt gà bên này rất rẻ, từ hồi sang đây chị mới bắt đầu chén thịt gà ác liệt thế chứ ở nhà chả mấy khi ăn (nói thật là thịt gà bên này ko được ngon lành cành đào lắm). Thế nên để khắc phục thì cứ phải nấu theo các kiểu khác nhau, tây ta tàu, hàn nhật đủ cả để mặc dù nó vẫn là thịt gà nhưng ta ko có cảm giác là chỉ phải ăn mỗi 1 món quanh năm ngày tháng. hihi
    Thịt bò bên này thì mùi hơi gây. các chỗ khác thế nào ko biết, chứ ở york nếu mua thịt tầm 5 - 7 bảng/kg thì hơi khó nuốt. Cứ tầm hơn 10 bảng trở nên thì ngon mà ko bị gây mùi. Thế nên kết quả là những món liên quan tới thịt bò là khá xa xỉ (trong khi thịt bò lại là món khoái khẩu của mình mới chết chứ
    Nói tóm lại, ăn uống nhiều ít thế nào là còn tuỳ ở mình. Đừng nhìn một số người tiêu 300 - 500/tháng tiền ăn mà hoảng hồn.cứ sống 1 cách bình thường và chịu khó nấu nướng, biết căn ke 1 tẹo thì nói chung ko phải lo
  5. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Tiền ăn mà sáng nào cũng KFC, Mc, Chicken Cottage, Best Kebab, Burger King, Subway, Nandos.. thì cũng tầm 4 đồng một sáng => 120 đồng/tháng.
    Cuối tuần mà còn lượn ra China Town nữa thì cũng tầm 80/tháng. Cộng tiền ăn tối nữa thì đúng là nhìu người 300-500 thật.
    => cố mà tự nấu thôi.
    @Loan: tiền ăn tối là nhà anh thu thế :), anh có đi mua đâu mà biết.
    @Huong47: bên này trừ khi gần chợ, chứ đi siêu thị kiểu Tesco thì là rẻ nhất rồi còn gì.
  6. adaloan

adaloan Thành viên mới

Nói chung ăn uống thì đúng là còn tuỳ, ở London thì chị chả rõ nhưng ở đa số các nơi mà chị biết thì tầm 100 - 150 là được rồ( mà mấy chuỗi siêu thị ở bên này thì đâu đâu chả có, nếu ko shopping ở M&S thì chắc London cũng thế thôi). Mà em nên chuẩn bị 1 kho các công thức nấu ăn liên quan tới thịt gà em ah. Thịt gà bên này rất rẻ, từ hồi sang đây chị mới bắt đầu chén thịt gà ác liệt thế chứ ở nhà chả mấy khi ăn (nói thật là thịt gà bên này ko được ngon lành cành đào lắm). Thế nên để khắc phục thì cứ phải nấu theo các kiểu khác nhau, tây ta tàu, hàn nhật đủ cả để mặc dù nó vẫn là thịt gà nhưng ta ko có cảm giác là chỉ phải ăn mỗi 1 món quanh năm ngày tháng. hihi
    Thịt bò bên này thì mùi hơi gây. các chỗ khác thế nào ko biết, chứ ở york nếu mua thịt tầm 5 - 7 bảng/kg thì hơi khó nuốt. Cứ tầm hơn 10 bảng trở nên thì ngon mà ko bị gây mùi. Thế nên kết quả là những món liên quan tới thịt bò là khá xa xỉ (trong khi thịt bò lại là món khoái khẩu của mình mới chết chứ
    Nói tóm lại, ăn uống nhiều ít thế nào là còn tuỳ ở mình. Đừng nhìn một số người tiêu 300 - 500/tháng tiền ăn mà hoảng hồn.cứ sống 1 cách bình thường và chịu khó nấu nướng, biết căn ke 1 tẹo thì nói chung ko phải lo
    [/quote]
    Trông thế mà chỗ chị sếu thịt bò đắt phết nhỉ? Em ở đây phát hiện ra nhiều loại chợ Thành Công ở đất London, mỗi lần đi là vác 2 trolley để mang thịt về ăn cả tháng, nhưng cũng ko đắt như chỗ Sếu thì phải. Nhưng sếu dáng chuẩn rồi ăn thiếu chất tí ko sao? Em đang cần chiều cao nên bắt buộc bữa nào cũng phải ăn theo chế độ dinh dưỡng quốc tế. Lolz (j.k)
  7. huong47

huong47 Thành viên mới

cái khoản nấu ăn j e không lo vì em biết nấu ăn, còn mấy cái kfc hay j j đó em ghét lắm,vn mình ăn tươi quen rồi, ăn mấy đồ làm sẵn e k chịu dc^^
    chêt thật, kiểu này có khi fai ở phòng standard 320p per month để tiết kiệm mất thôi
    phòn 320p, ăn 200p, dth 30p( ví dụ thế), linh tinh 70p, the là 620p rồi..... trời ơi, càng tính càng muốn ở nhà, hic hic hic hic
    mọi khi cứ tính tiền nhà và tiền ăn, quên mất k tính tiền linh tinh bên ngoài, haizzz, nản càng thêm nản
  8. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

Trông thế mà chỗ chị sếu thịt bò đắt phết nhỉ? Em ở đây phát hiện ra nhiều loại chợ Thành Công ở đất London, mỗi lần đi là vác 2 trolley để mang thịt về ăn cả tháng, nhưng cũng ko đắt như chỗ Sếu thì phải. Nhưng sếu dáng chuẩn rồi ăn thiếu chất tí ko sao? Em đang cần chiều cao nên bắt buộc bữa nào cũng phải ăn theo chế độ dinh dưỡng quốc tế. Lolz (j.k)
    [/quote]
    Loan thì chỉ được cái nói chuyện rất đi vào lòng người.hehe. chị thì cũng bắt đầu ăn theo chế độ kẻo tới lúc về lại thành bà nội tướng thì chít. Bước đầu là xài semi-skimmed milk, tiến tới skimmed hoàn toàn cho nó lành.hí hí
    Nói chung, lúc đầu nghĩ ở London là đắt nhưng thực ra có thể sống khá rẻ được nếu chịu khó tìm tòi như Loan. Còn ở York so ra thì cũng khá đắt đỏ, đi chợ chắc chắn ko rẻ hơn siêu thị, thậm chí nhiều thứ còn đắt hơn. cho nên cứ lên phố nhớn lại dễ sống:)
  9. hanoimuathuhn_hcm

hanoimuathuhn_hcm Thành viên mới

Loan thì chỉ được cái nói chuyện rất đi vào lòng người.hehe. chị thì cũng bắt đầu ăn theo chế độ kẻo tới lúc về lại thành bà nội tướng thì chít. Bước đầu là xài semi-skimmed milk, tiến tới skimmed hoàn toàn cho nó lành.hí hí
    Nói chung, lúc đầu nghĩ ở London là đắt nhưng thực ra có thể sống khá rẻ được nếu chịu khó tìm tòi như Loan. Còn ở York so ra thì cũng khá đắt đỏ, đi chợ chắc chắn ko rẻ hơn siêu thị, thậm chí nhiều thứ còn đắt hơn. cho nên cứ lên phố nhớn lại dễ sống:)
    [/quote]
    Uh, TP lon de song hon nhieu chu''. O Tp nho cai gi cung dat do ca, cac ban sang nam dung nghi cu o tp nho la an uong duoc re hon nhe''. The nao cung phai dat hon tp lon day''.
  10. adaloan

adaloan Thành viên mới

@ Sếu : nốt kì này chị dọn lên đây vừa thay đổi không khí vừa viết luận văn, biết đâu lại ở mãi chả muốn về việt nam. Dọn lên em offer nửa cái giường
    @ chị Hanoimuathu: sống ở phố nhớn dạo này lắm cướp giật côn đồ cũng hơi khiếp chị ơi. Hôm truớc mới có 4 chiến sĩ thanh toán nhau bị bằn bùm chéo chết tươi. May mà em trời sinh ngủ say ko nghe tiếng súng từ trung ương vọng lại, giờ ra đuờng tối muộn cũng thấy hơi ghê ghê
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa