1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beautiful_smile

beautiful_smile Thành viên mới

Huhu, kinh nghiệm duy nhất của tớ là mất máy ảnh ở sân bay Changi, mà đến tận London rồi mới phát hiện ra. Cho đến giờ vẫn ko tài nào hiểu dc mình mất trong hoàn cảnh nào nữa. Tiếc ơi là tiếc vì trong máy có toàn bộ ảnh hôm tớ chia tay cả nhà ở sân bay Nội Bài
  2. docco84

docco84 Thành viên mới

Transit ở Changi mà ko mua đồ điện tử thì hơi phí. Hồi mình đi mua đc cái máy ảnh rẻ hơn VN tầm 1tr. Qua shop laptop ở terminal 2 check giá thấy cũng rẻ hơn VN tầm 1-2tr, đc khuyến mại khá nhiều thứ nữa, mà chất lượng thế nào thì chắc không cần phải bàn
  3. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Điểm ĐH chị thế thì tuy ko phải nhiệm vụ bất khả thi n theo em thì có vẻ khó. Có thể nếu trong ĐH chị có mấy giải nghiên cứu khoa học xuất sắc, rồi thi mấy kỳ thi Olympic Toán hồi ĐH đc giải, hoặc chị có bằng khen về hoạt động XH (kiểu hiến máu nhân đạo 50 lần, hay cứu 20 cháu nhỏ chết đuối, kiểu kiểu thế) thì còn apply vào cái học bổng yêu cầu cao về thành tích đóng góp cho XH. Chứ em thấy điểm thế khó chị ạ.
    Hì hì, nghe em nói thế anh quyết định dùng máy nhà chụp hôm chia tay chứ ko dùng máy ảnh mang theo chụp
    Hôm qua phone sang hỏi, thấy tuần sau mới có kết quả accommodation, mún sang sớm n phải có chỗ ở đã
  4. Atox-Portox-Aramix

Ah quên chưa kể, hôm nay em đến phỏng vấn visa, n ko đc phỏng vấn. Sau 1h chờ đợi, 1 chị VN gọi ra trả bản gốc bảo t2 4h đến lấy kết quả. Chẹp, thà phỏng vấn 1-2 câu rùi bít là đc ngay có phải sướng ko
  5. B_ball2

B_ball2 Thành viên mới

Chúc mừng bác :) em dời pv đến thứ 5 tuần sau :( hi vọng e được như bác
  6. sunny198x

sunny198x Thành viên mới

ko đc phỏng vấn và thứ 2 đến lấy KQ là chắc 90% đc rồi, có thể bên ĐSQ có gọi điện về nhà check thông tin,nếu sai lệch gì thì mới bị reject thôi , nhưng hồi mình xin thì ko bị gọi điện về nhà.
    theo mình biết, nếu mà bị gọi vào phỏng vấn thì mới đáng lo chứ nhỉ.
  7. Atox-Portox-Aramix

Hì hì, nhưng mà phỏng vấn hôm tớ toàn kiểu, nhà mày có mấy anh chị em?? 2 à, thôi về, t2 đến lấy visa, phỏng vấn thế thì sướng quá còn gì. Còn hồ sơ của tớ thì rõ ràng, 2 sổ đỏ với cả sổ TK trên 6 tháng cover đc 200% chứng minh tài chính. Nhưng vẫn lo 10% còn lại
  8. CHECKLIENTUC

CHECKLIENTUC Thành viên mới

hic dạo này bọn ĐSQ làm ăn lạ thật học master thì đa số 4h chiều đến lấy kết quả luôn còn bắt đợi mấy ngày.......nhưng mờ vẫn thua em refuse lần 1 lần 2 nó bảo hẹn 2 tuần sau :((...dưng mờ chẳng bik thế nào ac^^
  9. marsangle

marsangle Thành viên mới

Hi,
    Moi ng ui, e sap di Dundee, co'' pac nao co'' kinh nghiem len vung sau vung xa day hok chi cho e voi.
    E lai con vua bit la hok co'' cho o ktx nua chu'', ai di Dundee suggest cho e nhe,hix!!!
    Co'' anh chi nao o Dundee rui thi cho e xin so'' lien lac hoi tham voi a!!!
  10. Atox-Portox-Aramix

Mình có số phone chị Hương học MSc ở đấy cách đây 3 năm, rồi còn làm 1-2 năm gì ở đấy. Giờ chị đang ở HN, có gì PM mình
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa