1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Nhắn mẹ em là xin visa schengen từ VN. Visa du lịch xin từ UK ko apply đc schengen đâu, thậm chí cả thằng Thụy Sĩ nó cũng lắc.
    PS: Xin schengen từ VN thì có mỗi hình thức có người bảo lãnh sang thôi, ko xin visa kiểu du lịch đc.
  2. 123_khuckhakhuckhich

123_khuckhakhuckhich Thành viên mới

Đọc liền lúc 50 trang mà chẳng thấy anh/chị/bạn nào học ở Leeds cả. Muốn khóc quá
  3. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Công nhận, ở Leeds vắng vẻ lắm í. Đợt tết vừa rồi, xuống gặp có khoảng gần 100 người... toàn bộ số người Việt khoảng gần 300 người. Cô đơn, hoang vu lắm em ơi... Đùa chứ, ở Leeds nhiều người đi lắm... em cứ yên tâm mà tiến hành thủ tục đê....
  4. chanhxin

chanhxin Thành viên mới

Hi mọi người, bạn mình ở UK nhờ mình hỏi dùm nó chuyện này (nó ko có nick trong ttvnol). Hiện giờ bạn ấy đang học master ở UK rùi, nhưng mà hết khoá này bạn ấy muốn apply 1 khoá master khác ở trường khác, nhưng cũng ở UK. Bạn ấy ko biết nên phải chuẩn bị hồ sơ ntn vì lúc qua uk Ielts của bạn ấy chỉ đc 6.0, nhưng mà bạn ấy đã học 1 khoá tiếng Anh và đủ điều kiện để theo học khoá master hiện giờ rùi. Dzị giờ muốn apply cho khoá mới có cần nộp Ielts hok? rùi nói về trường đã học thì nói về cái master đang học hay nói về trường ĐH đã học (ở VN). Ai có kinh nghiệm thì giúp bạn mình với nhé. À, với lại nó định apply vô Durham với Aston, có bạn nào học 2 trường này hay wen bít ai học 2 trường này thì cho bạn ấy xin cái nick để hỏi xíu chuyện. hihihih.
    Thanks mọi người nhìu nha.
    Happy easter holiday!!!!!!!!!!!! ^^
  5. quynhtrang59

quynhtrang59 Thành viên mới

hi cả nhà. mình là thành viên mới toe. cho mình hỏi tí. hehe. mình định học Msc accounting and finance nhưng chưa biết chọn trg nào. Bangor ranking cao mà fees rẻ- ham hố tí. nhưng có vắng lắm k ạ. có khoảng bao nhiêu VN mình. mà mình cũng nhăm nhe ở Birmingham và Southampton nữa. 2 trg đấy học đâu ổn hơn, living cost rẻ hơn mà nhiều cơ hội làm thêm. huhu. nhà em nghèo lắm. thank cả nhà nhiều lắm ạ
  6. adaloan

adaloan Thành viên mới

Hồi mẹ anh NCD sang chắc cũng có chứng minh tài chính ở vn chứ ah? Còn bên này mình cũng phải gửi bank statement của mình về nhà để mang ra ĐSQ chứ anh? Hay là ngày truớc anh không cần bank statement cũng đc. Mà nếu gửi thì phải gửi cái gần ngày chuyển về nhất, bọn lloyds thì lại cứ 2, 3 tháng mới chuyển về 1 lần cái statement, vậy là mình phải request nếu lúc đó ko trùng với kì nó gửi về. Em chưa request cái này nhưng hôm truớc gọi hỏi nó bẩu request rồi có phải nhận ngay đc đâu, còn phải chờ.
    Mới cả anh NCD mời mẹ thì pass visa còn dễ, chứ bạn ý mời bạn sang chơi thì em ko sure là khả quan cho lắm
    Sorry bạn gì ở trên, tớ nhầm là ko cần ra police xin giấy gì cả. Cái đó là để xin dài hạn sang nơi khác. Khổ dạo này cứ lung tung hàng đống giấy tờ, 2 quy trình làm 1 lúc nên tớ list nhầm cả criminal report, rõ khổ
    @ Anh Atox: thì e vẫn đang xúc nhưng tiến tới đâu thì ko biết
    Cơ khổ, viết có mấy dòng mà e*** lung tung mãi mới xong, rối tinh rối mù
    ada
    Được adaloan sửa chữa / chuyển vào 06:19 ngày 05/04/2009
    Được adaloan sửa chữa / chuyển vào 06:22 ngày 05/04/2009
  7. NCD

Các cụ sẽ CMTC ở nhà, còn bên này không cần phải gửi bank statment làm gì. Ah, có gửi cái hợp đồng thuê nhà đứng tên mình về, nhưng không biết là các cụ có dùng cái đó nộp kèm hồ sơ hay không.
    Nghe các cụ kể là làm việc ở khối nhà nước sẽ dễ dàng hơn làm việc ở khối tư nhân khi xin visa, bọn nó cũng chỉ hỏi loăng quăng vài câu như:
    - Lý do sang uk? A: Thăm con/cháu, dự lễ tốt nghiệp của nó
    - Ăn ở tại đâu? A: Ở Man thì ở tại nhà nó, các thành phố khác thì nó đặt phòng thuê khách sạn hết rồi.
    Hồ sơ gồm:
    - Thư mời của thằng con/cháu có nêu rõ lý do mời
    - Bản photocopy của visa thằng con/cháu
    - Giấy xác nhận của trường về khóa học
    - Giấy xin phép nghỉ việc có thời hạn của cơ quan
    - Sổ HK gia đình
    - CMTC: sổ TK, sổ đỏ, monthly income...
  8. Atox-Portox-Aramix

Atox-Portox-Aramix Thành viên quen thuộc

Buôn chuyện tý, cả nhà có ai xem Ramsay''s Kitchen Nightmares ko?? Hay tuyệt :-p.
    Xem xong cái nhà hàng Abstract ở Edinburgh hè này xuống Scotland tò mó muốn xuống kinh khủng
  9. NCD

Đang download cả 5 series, cám ơn vì gợi ý. Gì thì gì chứ với bếp núc là mình khoái lắm
  10. boybkatc

boybkatc Thành viên mới

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa