1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Các bạn nào ở London cho mình trú ngụ nhờ một đêm 7/8 cái: một đôi NAM-NỮ quan hệ rõ ràng trong sáng, hợp pháp.
  2. legend07

legend07 Thành viên mới

Anh em cho mình hỏi phát... Làm thế nào để mang 1 đàn mực khô sang mà không bị phát hiện nhỉ..... Nếu thành công sẽ hậu tạ bằng con mực cái (mình dầy+thịt thơm+trắng hồng và đang mang bầu vài con mực con)
  3. oldfrog

oldfrog Thành viên mới

Theo như kinh nghiệm của các bạn đi trước thì ấy cho mực vào túi ni lông rồi hút chân không. Xong bọc kỹ lại là đảm bảo ko thấy mùi! Vấn đề là kiếm đâu ra cái máy hút chân không? Tớ vẫn chưa thử, chắc đi ra mấy hàng bán bò khô để hút nhờ...
  4. janymeo

janymeo Thành viên mới

các anh chị đi trước có thể giúp những bạn đi sau như em về việc "nên mang gì sang và không nên mang gì sang" không ạ? Biết là ở các topic đã rất nhiều, nhưng bây giờ em muốn tổng hợp lại để lên số kg cho chắc chắn :D cảm ơn cả nhà!
  5. linh0502

linh0502 Thành viên mới

Như tớ đã hỏi cách đây tầm 1 tháng, đầu tháng 9 này, mẹ tớ sang đây thăm tớ. Tớ cần người bay cùng mẹ tớ chiều từ Hà Nội- London, tầm khoảng từ 1-5/9, bay được tầm 4/9 hay 5/9 là tốt nhất.
    Mẹ tớ sang đây cũng không cần mang gì nhiều, cho nên bạn nào muốn nhờ tầm chục kg, nếu bay cùng với mẹ tớ thì cũng okie.
    Tớ sẽ giúp đỡ bạn ở bên UK này, như vụ đặt vé coach về thành phố của bạn, hãy bất cứ cái gì bạn cần mà tớ có thể giúp được ở UK.
    Tớ rất cần, chỉ vì mẹ tớ không biết một chữ tiếng anh nào, cũng chưa đi xa như thế này bao giờ
    Thank you very much.
    Bạn nào giúp được tớ thì Pm cho tớ, hoặc gửi YM oldbicycle1985.
  6. akechi

akechi Thành viên mới

Phòng cho thuê ở London
    Có 1 phòng double trống ở Manor house, ngay underground. Có bếp trong phòng. Ban nào học gần Manor house trên con picadilly thì tiện.
    Giá cho thuê là 60 bảng/ tuần.
    Nước free, Gas free
    Điện dùng bao nhiêu trả bấy nhiều.
    Contact number : 02089857357 (cô Vân).
  7. akechi

akechi Thành viên mới

Lần trước mình đi thì được người nhà mách là gói mực khô với lá trầu, bỏ vào túi ly lon thì sẽ không có mùi. Đã làm và mang trót lọt 5kg mực khô
    Mà thấy có ai check đâu, nếu đến sân bay bị check thì mì gói nó cũng tịch thu chứ nói gì mực khô.
  8. hoconbeou

hoconbeou Thành viên mới

Các bạn đi trước cho mình hỏi,mình được bạn mách rằng trên phố Huế có cửa hàng bán nồi cơm điện loại 0,3 l.Tiếc là bạn mình không nhớ địa chỉ,đã đi tìm và search trên mạng cũng nhiều thì chỉ thấy bé nhất là 0,5 l.Vậy ở đây có bạn nào đã mua được nồi loại 0,3 l thì cho mình địa chỉ được không ạ?Cho mình hỏi luôn chuyện giắc cắm,có cần bộ chuyển đổi không?Mình cám ơn trước nhé.
  9. chanhxin

chanhxin Thành viên mới

Wa UK ko can mua noi com dien tu VN dau ban oi. Wa day co the mua o Argos, ko thì nếu gần chợ châu Á cũng mua đc, Aldi cung co ban. giá cũng ngang nhau, mắc hơn xíu cũng hok sao vì ko mất công mang. ở argos đợt rùi cái rice cooker nó giảm còn gần £10, nhưng giờ hết rùi, chắc là khoảng £20
  10. ilovelondon

ilovelondon Thành viên mới

đi du học thì mang cái j no cần thiết chứ nồi cơm điện sang đây mua nhiều lắm
    mà có mang từ vn cung chả tiết kiệm dc bnhieu, lại mất công vác đi vác lại
    mình mua ở wiki có £14 ma la loại to, hình như còn co chỗ mua rẻ hơn ^^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa