1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UK Student Union - nơi tụ họp, giao lưu, gặp gỡ, chit-chat.. của du học sinh tại UK & Ireland (Phần

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 22/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zyxzyx

zyxzyx Thành viên mới

Chào mọi người! sắp tới em có ý định bon chen đất UK nhưng bây h đang băn khoăn về 2 trường GlasgowSheffield. Em nge nói 2trường này cũng sàn sàn nhau nên khó chọn wa,em địh học MSc Finance. Mong các tiền bối cho em vài lời khuyên được ko a?
    Cám ơn mọi người nhiu nhiu!!
  2. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Oài, so sánh về trường thì khó, nhưng tớ đưa ra mấy cái so sánh thế này:
    - Glasgow: giọng con người đầy chất nông thôn chân chất, tiếng khó nghe đến dễ thương (ví dụ Hill thì đọc là Heoll, think thì đọc là thank...)
    - Glasgow thời tiết chán chết, mùa hè tạm được chút
    - Glasgow thành phố lớn hơn nhưng xa thủ đô, heo hút, miền núi nông thôn.
    - ...
    ...
    Nói tóm lại là trường nào cũng ngon, cứ nhắm mắt làm đại đê, khó chọn thì chỗ nào học phí thấp hơn, hoặc offer nhiều học bổng thì theo thôi
  3. zyxzyx

zyxzyx Thành viên mới

Vậy còn Sheffield? (chương trình học,khí hậu,môi trường...) A có thể chia sẻ cho e thêm chút thông tin đc ko a?
    Thực ra e cũng thiên về sheffield hơn 1chút.
    Nhà mình có ai đang hoặc đã học ở 1 trong 2 trường này chỉ giáo cho e 1 chút đc ko a?
  4. kid203hn

kid203hn Thành viên mới

Mình đang học Glasgow, chương trình về Investment thì học cực thích nhưng hơi khó (~ CFA lvl 2) và sẽ không áp dụng được ở VN trong thời gian tới (nó nặng về toán và các môn derivatives). Được học một số thứ hay ho như Matlab và Bloomberg trading course.
    Tiếng Anh thì cũng không vấn đề gì lắm vì người bản xứ thường cố nói với mình bằng giọng chuẩn (tụi nó mà nói với nhau thì không thể nghe được ). Ngoài ra ở trường có hỗ trợ những khóa tiếng miễn phí để nâng cao trình độ mình trong thời gian học.
    Cơ sở vật chất hỗ trợ học hành thì cá nhân mình thấy tốt (có mấy bạn trường khác đến chơi cũng nhận xét vậy). Ví dụ như có nguyên một tòa nhà 12 tầng làm thư viện với hàng nghìn máy tính để hỗ trợ sinh viên. Căn tin trường phục vụ đồ ăn nóng sốt, giá khá rẻ. Ngoài ra có trung tâm thể thao chỉ mất 40 bảng/ năm tha hồ bơi lội, gym, các loại bóng (đấy là giá ưu đãi dành cho sinh viên, người thường thì mất 80 bảng/ tháng)
    Chưa kể mình đi học mất có 5'' đi bộ
  5. ftv

ftv Thành viên mới

Có ai đang ở London cho em tá túc một đêm thứ 5 ngày 19.11, em đi nộp visa vào sáng T6 (Vì ko book được buổi chiều nên phải lặn lội đi từ Man -> London thừ T5)
  6. binhxuoi03k1

binhxuoi03k1 Thành viên mới

Bạn Kid nếu muốn hỏi thăm về Uni of Sheffield thì add nick mình trên Yahoo nói chuyện nhe''. Mình vừa làm xong MA Kiến trúc tại đó, tháng 12 này sang làm tiếp PhD, hy vọng sẽ giúp được bạn ít nhiều
    Nhân tiện cho mình hỏi thăm có bạn nào có Visa appointment tầm 22-30 tháng 11 cho mình đổi với? Mình book ngày 2/12/2009 nhưng vì ngày sang rất gấp nên muốn đẩy lên tầm 1 tuần. Ai có thể giúp mình xin buzz yahoo ID binh_hau1985@yahoo.co.uk.
    Cám ơn đã quan tâm
    Cheers!
  7. blackwhite68

blackwhite68 Thành viên mới

Chào cả nhà! Có bạn nào đang học ở Liverpool không thế? Cho mình hỏi học Msc finance ở liverpool univercity có ổn không vậy?
  8. durham

durham Thành viên mới

Hehe, hồi trước m băn khoăn về trường Liv này mãi. Về chương trình Msc Finance của Liv thì theo mấy đứa bạn của m học ở đấy tư vấn là k đc hay lắm, ranking, reputation của trường cũng ở mức tầm tầm bậc trung.
    Bù lại học ở đây bạn cũng đc khá nhiều cái: 1.học phí rẻ, phải nói là xét trên chỉ tiêu price/reputation có lẽ học ở Liv thuộc dạng hiệu quả nhất. 2.TP nổi tiếng, hỏi học ở đâu bảo ở Liv ai cũng biết (m đang học ở Durham nói ra ở VN với 10 người thì có đến 9.9 người k biết ><! ). 3.SVVN ở đây cũng tương đối nhiều, helpful & friendly, vui..
    -----------------------------------------
    ah quên, m vừa xem lại tution fees của nó, đính chính lại là bh ko còn rẻ nữa rồi :))
    Được durham sửa chữa / chuyển vào 08:32 ngày 21/11/2009
  9. sing4themoment

sing4themoment Thành viên mới

Xin chào mọi người,
    Mình đang ở VN, có đứa bạn bên New Castle muốn chuyển tiền về cho mình, tầm 1000 Bảng. Mình muốn hỏi là với số tiền tầm đấy cần chuyển về VN thì nên sử dụng dịch vụ nào thật rẻ ạ? :( hiện tại nếu dùng Western Union thì phí cao quá :(. Mong được mọi người tư vấn
    Xin cảm ơn ạ.
  10. blackwhite68

blackwhite68 Thành viên mới

Em cũng đang phân vân quá. Em rất thích Tp Liv, nhưng ko có nhiều thông tin về Liv university lắm, nên băn khoăn mãi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa