1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UNDER ATTACK Linkin Park...

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi linhchi88, 17/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhchi88

linhchi88 Thành viên quen thuộc

Chẳng là em có mua được cái đĩa Under Attack của LP....nhưng ko hiểu đây là album nào...trước hay sau HB nữa..trong list của đĩa có ghi : One step closer - Live in VMA 2002 thì phải...thế thì tức là sau HB phải ko ah..???
    Còn nữa, trrong đĩa này có mấy bài lạ lém...thậm chí mấy bài đầu em nghe giọng Chester mà ko nhận ra cơ...bài hát cũng ko có gì đặc biệt.. nghe đến bài Step up thì mới thấy tiếng Rap của Mike cứ xổ ra liên xoành xoạch--mà mike hát như dân Rap-hiphop ấy...em nghe thấy giống thế...nhìu bài nữa nghe chẳng thấy "chất" của LP gì cả.....
    Trong alb này còn có cả Point of..., Runaway, ..Runaway nghe nhạc thì giống nhưng lời thì khác đôi chút...khác đoạn rap của Mike ah...Point cũng thế..
    Nói chung em chỉ muốn hỏi là Alb này ra đời khi nào...và...tại sao ko thấy mọi người bàn tán gì về nó ( chắc tại al này ko nổi)---trong LP web cung ko thấy nói đến ??? chẳng thấy "chất" của LP gì cả......Em nghe nói album này ra trước HB, và lúc ấy LP chưa nổi...ko bít nữa...các bác explain zùm em

---- Linkin Park-Eminem-Avril----
  2. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

cái đĩa này tớ cũng đã từng search khắp các database về âm nhạc đều không có thông tin gì
    Tình cờ vào một site mp3 khá lớn (mp3.rin.ru) search ra thì nó có một đĩa Under Attack và list i như thế, rất có thể chủ cửa hàng đĩa nào đó đã load đĩa này về , in bìa + list vớ vẩn cho ra giá bán.
    Hình như có khá nhiều bài trong đĩa này không phải của LP
    Rockbie - It's Not Fair !
  3. tupac_amaru_shakur

tupac_amaru_shakur Thành viên mới

Tớ cũng vừa mua cái đĩa này xong , khoái nhất là bản Crawling(Under Attack) . Nhạc Crawling mà kết hợp với những giọng nói trong ngày 11 tháng 9 , giọng người gào thét khi máy bay lao vào WTC , giọng tổng thống Mỹ phát biểu trên truyền hình .... Phải công nhận DJ Hahn cắt ghép khéo thật . Bài Crawling đó nghe nhạc và lời thôi cũng hình dung ra đc cái tấm thảm kịch 11 tháng 9 của Mỹ , hoảng loạn , sợ hãi , bàng hoàng ... Đoạn cuối có câu nói ý nghĩa phết : Bọn khủng bố có thể đụng chạm tới nền móng của toà tháp nhưng chúng ko thể chạm tới nền móng của nước Mỹ , đất nước của chúng ta vẫn vững mạnh ! I LIKE THAT
    Ngày Còn Em Bên Tôi Là Ngày Vui Có Vạn Câu Cười
  4. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Thế thì cả bài này vứt đi rồi
    Rockbie - It's Not Fair !
  5. linhchi88

Bác gì gì tanh nhỉ, nghe được cả nó nói gì..thế nhưng mừ có vẻ đĩa này ko được nổi....thì phải...các bác có biết nó ra từ thời nào ko ah, trước hay sau Hybrid Theory..????
  6. thebest

thebest Thành viên mới

Hôm trước ông anh của em cũng lôi về 1 đĩa của LP và bảo đấy là bản thu thử. Em cũng không nhớ rõ đấy là đĩa gì vì chưa nghe!
    I love 10G
  7. tupac_amaru_shakur

tupac_amaru_shakur Thành viên mới

Tôi cũng nghĩ cái này là bản thu thử nhưng bị đĩa lậu sao chép . Các lyric của đĩa này cũng đc tung ra ào ạt trên mạng và một số trang web của Lp còn cho biết đó là bản thu của In The End , My December v..v.. đc các thành viên thu nhưng chưa có chỉnh sửa . Nói chung đĩa này chỉ để nghe tạm thời , tôi chỉ khoái mỗi Crawling , My December , High Voltage , còn đâu vứt
    Ngày Còn Em Bên Tôi Là Ngày Vui Có Vạn Câu Cười
  8. linhchi88

Thằng bạn em thì bảo là đấy là đĩa có lúc bọn này chưa nổi, chịu.....nhưng mà công nhận là mấy bài trong này nghe ko hay cho lém, có My December , high là được thui..
  9. atlyeta2810

atlyeta2810 Thành viên quen thuộc

Tui cũng đã từng nghe đĩa này rồi
    Có nhiều bài nghe tệ thật, không biết của band nào

Kìa em .......... chờ anh với ​
  10. zorro_nvp

zorro_nvp Thành viên rất tích cực

Đĩa này tui mua lâu lẩu lầu lâu rồi, để mốc meo ở nhà. Hồi ấy cũng thắc mắc là sao vào website của LP lại ko thấy có album này, giờ nghe mấy bẹn nói mới biết ...!!!
    One thing, I don't know why ...!!!