1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ủng hộ lịch cũ cho người khiếm thị!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi nobikami, 09/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nobikami

nobikami Thành viên rất tích cực

Ủng hộ lịch cũ cho người khiếm thị!

Năm mới đến rồi! Mỗi người hãy gói lại những tờ lịch cũ có giấy dày (dĩ nhiên không sử dụng nữa) và mang đến tặng cho Hội người mù TPHCM, địa chỉ 185 Cống Quỳnh-phường Phạm Ngũ Lão-Q1-TPHCM. Giấy lịch dày sẽ được đóng lại dùng làm tập viết chữ nổi cho người khiếm thị.
    Nhớ vận động người thân và bạn bè cùng tham gia hoạt động này nhé!
    Thân chào và cảm ơn.
  2. foolishbeats

foolishbeats Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã cho thông tin, mình sẽ mang lịch cũ qua. khá nhiều và để dành cho mục đích này từ năm ngoái.
    bà con lềnh bềnh ơi, ủng hộ đi.
  3. nobikami

Tin nay toi copy từ blog của 1 người bạn vào năm kia,nhưng van còn y nghia thiet thuc:Chào mọi người,Năm cũ sắp qua, năm mới sắp tới. Và mọi người sẽ bỏ đi nhiều thứ cũ để chào năm mới, trong đó có những tấm lịch cũ? Nhưng chờ đã, mọi người có biết là giấy lịch thường rất dày, do đó, có thể tái sử dụng làm tập cho các trẻ em khiếm thị.Xin đừng bỏ đi hay bán ve chai , mọi người hãy vui lòng gom lịch cũ lại và đến gửi tại Hội Người Mù TPHCM vào cuối năm. Địa chỉ là 185 Cống Quỳnh, phường Phạm Ngũ Lão Q1, đối diện chọ Thái Bình. Nếu ai không ở TPHCM thì có thể đến gửi Hội người mù hoặc Sở Lao động Thương binh Xã hội các địa phương. Lưu ý là chọn loại giấy lịch có bìa dày để ủng hộ, nhưng đừng lấy tờ bìa của lịch block, dày quá.Thanks for your kindness!
    Giấy lịch nhưng mà phải dày hoac la giay báo Tiếp thị Gia đình cung được. Ai co lich cu hay bao TTGD cu thi giup do nhe. Cam on.
    Được Nobikami sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 18/12/2008
  4. uiuiuiuiui

uiuiuiuiui Thành viên mới

Giờ mình mới biết topic này, từ giờ mình sẽ thu gom lịch cũ lại
    Cám ơn chủ topic vì ý nghĩa của topic này
  5. nobikami

Lại 1 dịp cuối năm nữa, tôi lại kéo chủ đề này lên, mong có ai xem qua được thì vui lòng dành chút thời gian soạn những cuốn lịch cũ để đóng góp ủng hộ cho những người khiếm thị làm tập viết. Địa chỉ tiếp nhận lịch vẫn như cũ, đối với ai ở Sài Gòn thì gửi lịch đến Hội Người Mù TPHCM 185 Cống Quỳnh, phường Phạm Ngũ Lão Q1, đối diện chọ Thái Bình. Nếu ai không ở TPHCM thì có thể đến gửi Hội người mù các địa phương.
  6. mltr_sg

mltr_sg Thành viên quen thuộc

Cám ơn bạn. Tôi sẽ đính chủ đề này cho mọi người có thể theo dõi suốt năm.
  7. kcdkcmt

kcdkcmt Thành viên mới

Tôi thấy mỗi người phải có trách nhiệm với xã hội này hơn, hay biết chia sẽ và cảm thông với những con người thiếu máy mắn. Tôi hiện tại ở HCM có gì có khó khăn cần hổ trợ cứ Alo cho tôi nhé . 0909.432.469
  8. naly76

naly76 Thành viên mới

Đây là một việc làm rất hay, đầu năm vừa rồi mình cũng gom lịch phụ bạn mình, tuy nhiên bạn mình làm bên Ngân Hàng và bên đó có người phát động nên mình mới góp ké lúc đó, chứ mình cũng chưa biết một địa chỉ cụ thể nào để giới thiệu và kêu gọi mọi người góp chung. Topic này đã quá lâu, nên hy vọng bạn nào có thông tin mới về các địa chỉ nhận quyên góp lịch cũ thì vui lòng chia sẻ giúp nhé.

Riêng loại lịch thu gom thì mình đã từng tìm hiểu nên xin chia sẻ với các bạn luôn.
    Các loại lịch có thể tái chế để làm sách cho các bạn khiếm thị là lịch 6-12 tờ, độ dày tương tự như bìa tạp chí (ước lượng thôi chứ cũng ko biết mô tả làm sao ^^), và kích thước tối thiểu lớn hơn hoặc = khổ A4 vì một trang sách của các bạn khiếm thị có kích thước tối thiểu là A4, các bạn có giấy bìa hoặc tạp chí hợp tiêu chuẩn trên thì có thể đóng góp luôn.
    Tuy một số bạn kêu góp loại nào chẳng được, cái nào ko dùng được thì bán ve chai, nhưng mình lại nghĩ khác, minh muốn góp theo đúng tiêu chí có thể giúp ngay và hạn chế tiêu tốn năng lực, thời gian của các bạn t ình nguyện viên trong quá trình phân loại các sản phẩm từ quyên góp.
    Dù sao cũng tùy mỗi người, hy vọng chút ý kiến trên sẽ hữu ích ^_^