1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Uni Assist (tổ chức đầy rắc rối)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi thinhReiter, 04/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pockodzo

pockodzo Thành viên mới

Mà mình mún hỏi là mình giải thích cho nó qua email có được ko, hay là phải gửi thư đến nó
  2. trasuaomai

trasuaomai Thành viên tích cực

bọn assist này làm ăn lâu thật. Mình gửi hồ sơ cho nó từ đời tám hoánh từ đầu tháng 6. nộp tiền ngon lành rồi. mà nó bảo nhanh nhất phải đầu tháng 8 mới có tin tức
  3. pockodzo

pockodzo Thành viên mới

thì sau hạn nộp là 15/7 thì khoảng đầu tháng 8 là hợp lý rồi, bạn nộp sớm nó chỉ coi hồ sơ của bạn đầy đủ chưa, chưa đủ thì nó báo, còn đủ rồi thì phải chờ thôi.
  4. bolero0910

bolero0910 Thành viên mới

Uni Saarland mình định học cũng vô assist, giờ mình định xin Zu cho học kỳ tháng 3 năm sau, vậy mình phải gửi hồ sơ cho uni assist luôn hả. Hiện tại ở VN mình học được 2 học kì ngành CNTT,, mình có APS befriedigend thôi, còn về tiếng Đức mình học ở Trường đại học xã hội và nhân văn trong tp Hồ Chí Minh và chỉ có giấy chứng nhận học 420tiết, không biết có qua được uni assist ko? Ai chỉ giúp mình cách nộp hồ sơ sang assist dùm, lệ phí, địa chỉ....mình cảm ơn rất nhiều.
  5. jemand

jemand Thành viên mới

Cậu làm sai đó chứ. Mình thấy họ làm rất chuyên nghiệp, đúng luật.
    Mình gửi được 2 hôm thì nhận được Email của bọn nó báo là: Đã nhận được hồ sơ, tiền.
    2 hôm sau báo lại là: Nên đăng ký thêm nguyện vọng 2. Nhưng bình bảo mình ko cần. Mỗi trường chỉ có 1 nguyện vọng thôi. Nó nói cũng Ok.
    2 hôm sau báo là phải nộp bản chính APS.
    Đến 15/7 (Hạn cuối cùng). Thì báo là hồ sơ đầy đủ. Trường nào ko chuyển đc, trường nào chuyển được.
    Thế là ngồi đợi thôi.
  6. pockodzo

pockodzo Thành viên mới

nộp vô assit cũng được, nhưng mà bạn có thể nộp vô những trường ko qua assit , để học dự bị, sau nàu học xong bạn xin zu Saarland 1 lần nữa. còn thông tin uniassit bạn vào DAAD coi, có đủ thông tin ở đó
  7. pockodzo

pockodzo Thành viên mới

đúng là nó làm đúng luật có thông báo rõ ràng , nhưng mà do nó nhận hồ sơ nhiều quá, nên nhìu trường hợp phải điêu đứng với nó, mình củng từng bị nó hù nè
  8. trasuaomai

trasuaomai Thành viên tích cực

Mình nộp hồ sơ bọn nó bảo đầy đủ ko thiếu gì cả. Chỉ có điều thấy lâu quá. Chả nhẽ nộp trước nhưng bọn nó cứ quẳng đấy. đến qua deadline mới bắt đầu xem xét xem có ok cho hồ sơ mình ko hả?
  9. kalbility

kalbility Thành viên mới

Mình cũng ko biet bon assist này làm ăn như thế nào nhưng công nhận lâu dã man.
    Hồi đó mình nộp 3 trường Freie Uni Berlin, Uni Leipzig, Uni Hannover, nộp từ cuối tháng 2, cuối tháng 3 nó mới gửi mail bảo hồ sơ của mình đầy đủ rồi, đã chuyển về trường rồi, bây giờ chờ quyết định từ trường đi. Chả hiểu vậy có cái assist làm gì. Tới tận cuối tháng 5 mình mới nhận dc Zu của mấy trường đó, tức hơn 3 tháng trời.
    Trong khi mình nộp cho mấy trường ko qua assist thì rất nhanh, Uni Jena 6 tuần là có Zu, Uni Erlangen-Nuernberg dưới Bayern chỉ có 3 tuần, Uni Augsburg ở Bayern cũng chỉ có 4 tuần.
    Mình sợ bọn assist này lắm rồi, tốn gần 100 euro, xót!
  10. schocolade

schocolade Thành viên mới

Mình cũng xin 2 trg qua assist, cuối cùng cũng có Zu.nộp hồ sơ từ giữa tháng 1 va giữa thang 6 nhận đc Zu. nói chung qua assist vẫn xin đc nhưng lâu dã man.nếu họ mà chuyển hồ sơ về trg thì chăk bạn sắp có Zu rồi đấy.