1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Uống được rượu, nhưng không thích người uống rượu thì vô đây!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi tu_huong, 06/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Miêu tả một cuộc nhâu...
  2. tinhyeuhoanhao_1982

tinhyeuhoanhao_1982 Thành viên mới

Rượu ư ,theo mình lâu ngày bạn đến chơi mà không có rượu thì thật là chán . Rủ đi uống nước ư ,được thôi ,nhưng khi có chất cay cay vào thì bao nhiêu tình cảm của họ sẽ tâm sự với mình và tất nhiên mình cũng ngược lại trong thời gian lâu ngày không gặp .Theo mình nghĩ thế không biết có bạn nào cũng nghĩ giống mình không
  3. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Đây ko phải là một cuộc nhậu thì phải. Hình như là tuần lễ văn hoá ẩm thực... Liền chị áo xanh áo đỏ mà ngồi " châm tửu" thì...oái
  4. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Bạn ơi! Mình nói là miêu tả chứ có fải là thật đâu Bạn mà không hỉu từ đó thì thử hỏi có ai hỉu nữa Có fải không ...
  5. pinks

pinks Thành viên mới

Híc, rượu, lại rượu!
    Mời các bạn nghe mẩu đối thoại sau:
    1. Nếu anh hay phải đi tiếp khách, say rượu, lúc ấy em có ghét anh không? Có mắng anh không?
    - Cho anh một cân chanh, em sẽ vắt cả 1kg đó vào cổ anh, anh ạ!
    2. Úi dà dà dà (lè nhè)! pác, pác... tử tế ví iem quá....lại còn cả khăn nữa vớ? Nóng quá!
    - Bin (tên con chó con) ra đây ngay, con này láo thật lại tuột xích chạy mất đâu?
    ..............
    3. Oẹ, Ối! kinh quá....anh đi đâu mà giờ này mới về??????????/ Giời ơi là giời, chồng với chả con, suốt ngày say sưa, rượu rượu chè chè! Khốn nạn cho cái thân tôi! Sao ông không uống rồi ngủ luôn ở cái chỗ đấy cho tôi nhờ hả hả? Chồng này thì chồng này (phang, vớ được bất kỳ cái gì là..phang)...
    Hết./.
    Có cơ hội sẽ kể tiếp!
    Hi hi.... Có ai đó ép tôi uống trong một lần ăn cơm khách, tôi từ chối, người đó bảo: Thế sau này em vớ phải một ông hay uống như anh thì sao?
    "Vớ ai thì còn được, chứ hy vọng đừng là anh!"
    Hơi thô, nhưng mà..thật lòng đấy! tôi sẽ như cái cô ở câu chuyện 1 kia kìa, cứ lẳng lặng mà vắt cho một cân chanh, đừng nói gì! kẻo ông say lại lè nhè, nhỉ!
    Mà tiếp khách là chuyện...đương nhiên của thời bây giờ, không thể cấm được.
    Có điều, các đức lang quân biết kiềm chế một chút là được, chỉ cần vậy thôi! Mà đâu phải ai cũng suốt ngày say sưa, lè nhè đâu nhỉ?
  6. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Khách đến nhà "không trà, cũng rượu..." Vậy chỉ gọi là xã giao thui. Nhưng có người lại không vậy uống như chưa bao giờ được uống Mà có người vì xã giao fải uống nhưng lại không uống được khổ thân họ quá ai ơi !!! Họ muốn uống nhưng lại ... Ôi giá mà ai hỉu được nhỉ Còn nhưng người thì lúc nào cũng bê tha lúc nào cũng rượu chè... Thất tình rượu ơi, Chán chuyện gi đó có rượu đây.. Ôi giá mà những người đó chịu khó lắng nghe nhỉ sẽ bít được có bao nhiêu người không thích Họ không chịu nói ra mà thui bởi vì họ yêu các bạn họ không muốn làm các bạn buồn đó ai ơi! Chứ họ không muốn bạn bê tha tẹo nào cả Bạn tưởng họ không bít uống ư nhầm rùi đó có khi họ còn uống được nhiều hơn bạn đó.. Nhưng họ không muốn mà thui...
    Lời cuối cùng mình muốn nói là không được uống rượu nhiều.. OK
  7. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Tổ tiên nhân đức sinh ra RƯỢU -Con cháu hảo hiền mặc sức SAY.
    Không rươu không say là có tội với tổ tiên đấy :D:D:D:D
  8. dancingrock

dancingrock Thành viên mới

biết là vậy nhưng mà tại sao lại fải như vậy? SAY ư? tại sao khi mình còn làm chủ được mình? mà SAY rùi á bạn có thể làm những việc không muốn...
  9. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Oái sao lại không tự chủ đuợc nhỉ.? Khi SAY là khi thật nhất mà.Pha`m những kẻ làm điều khuất tất mới sợ SAY thôi Dancingrock nhỉ
  10. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Đừng có tin là khi say người ta thật nhất. Tí nữa thì mình bị lừa bởi câu nói kinh điển ấy. May mà mình thử say một lần. Quái quỷ, chả thấy thật tí nào. Chúng nó thấy mình say nên tranh thủ " điều tra". Ngốc không chịu được. Hỏi cái gì mình cũng biết, cũng nhận ra giọng từng người, mặc dù mắt thì ko mở ra nổi để nhìn mặt chúng nó đang khấp khởi chờ đợi mình ... khai!
    Ngồi đấy mà mơ! Say thì chỉ để dễ nói tất cả nỗi lòng thôi. Còn thật lòng thì hơi hão huyền.