1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Uống nước nhiều có giúp tăng cân không

Chủ đề trong '1980 Family Hà nội' bởi anhquan290196, 24/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhquan290196

anhquan290196 Thành viên tích cực

Thưa bác sĩ, tôi 24 tuổi và hiện đang rất mệt mỏi vì cân nặng quá thấp của mình. Tôi nghe nói uống nhiều nước rất tốt cho quá trình tăng cân và sẽ giúp tôi sở hữu một vóc dáng như ý muốn. Vậy, xin hỏi bác sĩ uống nước nhiều có tăng cân không? Uống nhiều nước có tốt không, uống nhiều nước có tác dụng gì? Rất mong câu trả lời của bác sĩ để tôi nhanh chóng cải thiện được cân nặng của mình?
    Chào bạn, uống nước nhiều có tăng cân không chính là câu hỏi mà chúng tôi nhận được rất nhiều trong thời gian qua. Thực tế uống nhiều nước à một việc làm rất tốt cho sức khỏe. Vậy lợi ích của việc uống nhiều nước là gì, đặc biệt là đối với sức khỏe người gầy? Chúng tôi sẽ trả lời bạn thật tỉ mỉ dưới đây.

1. Tầm quan trọng của nước với cơ thể

Nước là một trong những thành phần quan trọng giúp chúng ta duy trì sự sống. Bạn có biết rằng sự sống của con người vốn không thể duy trì nnếu bạn không có nước sau 3 ngày. Theo khoa học 70% cơ thể là nước, nước giúp bản thải các độc tố ra ngoài, giúp bạn trao đổi chất. Nước trong cơ thể cũng đóng vai trò là dung môi của các phản ứng hóa học, tham gia trực tiếp vào việc chuyển hóa năng lượng, dưỡng chất trong cơ thể. Do đó, các cơ quan không thể hoạt động ổn định nếu thiếu nước.

Nếu bạn thiếu nước bạn sẽ gạp nhiều vấn đề về sức khỏe, việc các cơ quan hoạt động thiếu ổn định sẽ khiến cơ thể mệt mỏi, môi khô, vật vã, đi tiểu ít, cấp độ cao hơn là sốt cao, co giật, mạch đập nhanh, tụt huyết áp. Chính vì vậy trước khi nghĩ đến việc uống nước nhiều có tăng cân không thì bạn nên biết nước quan trọng như thế nào đối với cơ thể.

2. Uống nước nhiều có tăng cân không?

Câu trả lời là có, nếu bạn biết cách uống nước đúng cách kết hợp với chế độ dinh dưỡng hợp lí. Theo nghiên cứu, hiện nay có đến 90% người gầy ốm đều mắc chứng bệnh rối loạn vấn đề hấp thu các chất dinh dưỡng. Mà nguyên nhân sâu xa của việc này chính là do cơ thể bạn chứa nhiều các gốc tự do hay còn gọi là độc tố trong quá trình ăn uống. Chính các độc tố này sẽ ản hưởng đến hệ tiêu hóa, khiến lớp lông mao thành ruột có tác dụng thẩm thấu dưỡng chất đi nuôi cơ thể bị hủy diệt và thưa dần. Do đó, nếu bạn đang thắc mắc uống nước nhiều có tăng cân không thì bạn hãy an tâm. Nước sẽ giúp bạn thanh lọc cơ thể nhanh chóng và hiệu quả nhất. Từ đó, giúp hệ tiêu hóa của bạn tốt hơn.

Các bác sĩ thường khuyên những ai có khao khát tăng cân rằng bạn nên uống từ 1,5 - 2l nước mỗi ngày mới đủ cho các hoạt động của cơ thể. Uống nước nhiều có tăng cân không? Nó hỗ trợ cho quá trình tăng cân của bạn một cách tốt nhất. Tuy nhiên, mọi thứ đếu có mức độ của nó, bạn chỉ nên uống lượng nước từ 2l mỗi ngày, nếu uống quá nhiều sẽ phản tác dụng.

Uống nước nhiều có tăng cân không? Uống nhiều nước với lượng vừa đủ sẽ luôn là giải pháp tuyệt vời giúp thanh lọc và đảo thải độc tố ra ngoài cơ thể. Đối với những người gầy đang khao khát muốn tăng cân mà không uống nhiều nước mỗi ngày thì vẫn khó đạt được hiệu quả như ý muốn.

Trên đây là câu trả lời cho câu hỏi uống nước nhiều có tăng cân không. Bạn hãy có một chế độ uống nước hợp lí nhất để nhanh chóng đạt cân nặng như ý nhé.
    Nguồn: http://sumogo.com.vn/uong-nuoc-nhieu-co-tang-can-khong