1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

uống quá nhiều postinor

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi roaming_wolf, 01/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. roaming_wolf

roaming_wolf Thành viên mới

uống quá nhiều postinor

đây là chuyện của bạn tui. tui thấy tội nó quá nên hỏi xem có giúp gì được cho nó ko

nó và bạn trai nó quan hệ vào giữa tháng 3. nó uống 2 viên postinor. sau đó 1 tuần thấy ra blood. tiếp đó 1 tuần, nó quan hệ lại với người yêu và thêm 2 viên postinor nữa vô người. 2 ngày sau, lại thêm 2 viên nữa. 1 tuần sau, nó tiếp tục và chỉ 1 viên. lại 2 ngày sau, thêm 1 viên nữa. vòng kinh của nó bắt đầu lộn xộn. ngày 27/03 là ngày của nó nhưng nó vẫn còn bị ảnh hưởng của thuốc nên đã bị rong trước đó 2 ngày. thứ ba tuần này, nó đã tiếp tục dù vẫn đang trong "những ngày ấy" nhưng lần này nó ko uống thuốc. hôm nay, nó làm tiếp nhưng có uống 1 viên.

tui thấy chỉ trong vòng 3 tuần, mà nó uống 1 lèo gần cả chục viên postinor, thật rất có hại cho sức khoẻ của nó. nhưng hại thế nào thì tui cũng ko biết để mà khuyên nó chấm dứt uống thuốc. tui cũng muốn hỏi là nếu mà uống quá nhiều postinor như thế, có bị vô sinh về sau ko ? tui cũng có 1 thắc mắc là, nếu như ta quan hệ vào "những ngày ấy" thì có bị dính bầu ko nhỉ ?
    tui cũng nghe nói là postinor uống quá nhiều sẽ mất tác dụng. vậy ko biết nó uống nhiều như thế khả năng nó có thai có cao ko nhỉ ?

mong các cao nhân chỉ dạy dùm

tha? ră?ng yêu em ma? đau khô?, co?n hơn ca? đơ?i ta không biết em...
  2. ti9_037

ti9_037 Thành viên quen thuộc

Postinor -> hormone -> dùng ít ->rối loạn tạm thời chu kỳ kinh nguyệt -> không có vấn đề gì.
    Dùng quá nhiều postinor (>4 viên/chu kỳ) -> quá nhiều hormone -> vòng chu kỳ rối loạn như bòng bong -> dễ dẫn đến biến chứng và vô sinh.
    Dùng quá nhiều postinor-> không đúng cách -> vẫn có thể có thai.
    Quan hệ trong "ngày ấy" -> thường thì không có thai ngoại trừ một số trường hợp rụng trứng kép (vẫn có thể có thai, nhưng hiếm gặp hơn)
    Tí 9
  3. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Điên !
    Ra máu giữa 2 chu kì kinh thì phải cẩn thận có thể là đã mắc bệnh .
    uống viên tránh thai hàng ngày chỉ 2500 1 vi? trong 1 thang vua` rẻ vua an toàn lại có lợi cho sức khoẻ .
    đừng chết vì thiếu hiểu biết !
  4. ti9_037

Ai ĐIÊN thế ông bạn?
    Postinor khi uống có thể gây xuất huyết (do bị đảo lộn hệ thống hormone tạm thời, chẳng phải bệnh lý gì đâu)
    Uống thuốc tránh thai hàng tháng ư? E hèm, cậu bạn trên đang nói chuyện "ăn vụng" mà!! Đã ăn vụng thì đâu thể nào chuẩn bị trước cả tháng nhỉ!!!
    Tí 9
  5. hackxihoi

hackxihoi Thành viên mới Đang bị khóa

Giết ngay thằng bạn trai đi. Muốn vô sinh hả
    Đưa ngay cô bé đến bác sĩ và nói rõ ràng về chuyện đã uống nhiều thuốc POS như vậy, bác sĩ họ biết làm thế nào khi chưa quá muộn.
    Hic: nếu ko cảm phiền mod có thể chuyển mấy loạt bài này vào bí kíp thuốc tránh thai, nhiều người còn mơ hồ về chuyện thuốc tránh thai quá.

Them an thit cho qua ai co cho it tien, het tien roi

6. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Tôi là con gái ko phải con trai !
    Đã là ăn vụng thì thiếu thì cách tránh thai nhu ********* ra ngoài (ko an toàn lắm) Với lại uống viên tránh thai hàng ngày như newchoie thì có thể an toàn cả tháng .Mỗi ngày chỉ cần nhớ uống 1 viên là xong . Có thế mà cũng ko làm được thì thật là voo tránh nhiệm !
  7. wawawa

wawawa Thành viên mới Đang bị khóa

Mấy em nó còn bé bỏng chưa biết gì, có gì em bảo ban chúng nó, sao lại nỡ mắng chửi thế cơ chứ. Mà đọc thấy kinh thật, lần nào ấy xong cũng tọng một phát, thuốc chứ có phải kẹo qué đâu" Thuốc tạo lớp màng bao quanh TT, không cho TT lấy thức ăn và TT sẽ chết". Giống quảng cáo FUGACAR nhờ!
    Đau đớn thay phận đàn bà
    Dẫu hơn hai tuổi vẫn là phận em​
    Được wawawa sửa chữa / chuyển vào 04:47 ngày 05/04/2004
  8. ti9_037

Chào CÔ bạn!
    Híc, tôi chưa thấy một ai chưa có chồng lại có tư tưởng uống thuốc tránh thai hàng ngày như cô, nhất là dân 8X. Híc, công nhận thời nay tiến bộ thật, mới 8X đã quan hệ trước nhiều đến nỗi phải uống thuốc hàng ngày!!!!! . Thiện tai thiên tai! Mong rằng người tôi gặp sau này không giống vậy!!!!
    Tí 9
  9. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

uống thuốc tránh thai ngày thì sao ? Bác sỹ nói vậy đó và tôi thấy quá đúng còn hơn là tọng vô người cả đống thuốc 72 giờ .
  10. Nguoinuocngoai

Nguoinuocngoai Thành viên quen thuộc

Tôi nhớ có rất nhiều sách báo viết rằng phụ nữ nếu chưa sinh con thì không nên uống thuốc tránh thai hàng ngày, quên mất lý do vì sao rồi.Còn Postinor thì không nên uống quá 4 viên/chu kỳ. Tôi nghĩ sách báo đã viết vậy thì chắc cũng không nên làm. Thế nên nếu mà có quá nhiều ham muốn và không kiềm chế được thì kết hợp nhiều cách một lúc , ví dụ như tính ngày ( để biết khoảng thời gian chiếm 60-100% dính cước là tuần từ ngày mấy đến mấy ), rồi nếu trong khoảng tuần đó mà có nhu cầu thì cứ "ấy" và uống postinor nếu không gỡ đạn ra khỏi súng được, và cả cách "cho ra ngoài " tôi nghĩ ít nhiều cũng tránh được 60% khả năng mang thai. Quan trọng nhất vẫn là tuần trong thời kỳ rụng trứng, nếu không tránh được thì uống postinor cũng chẳng sao ( tất nhiên là chỉ 4 viên), nhưng có phải ngày nào bạn cũng quan hệ không? Nếu không thì sử dụng postinor 4 viên là đủ an toàn rồi !
    Còn nếu ngày nào cũng " ấy " thì .... bó tay rồi !!!
    -----------------------------------
    Chẳng hiểu sinh ra và chết đi khác nhau ở cái gì nhỉ?