1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Uống thuốc thế nào cho đúng cách nhờ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tete_a6, 25/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

bị ruột thừa mà uống Berberin nhờ .... . Dân mình đc cái phổ cập bác sỹ nên ai ốm cũng tự chữa
  2. soniczzz

soniczzz Thành viên mới

theo em được biết thì còn có thêm VIGARA nữa, thích lúc nào thì uống !!!!!!!!!!1
  3. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hỏi các bác cứ trả lời đi đâu ấy. Hỏi câu chót thôi: decolgen và panadol uống sau bữa ăn hả các bác. Mua mấy cái loại thuốc này thì làm gì có hướng dẫn kèm theo.
  4. tete_a6

Hỏi các bác cứ trả lời đi đâu ấy. Hỏi câu chót thôi: decolgen và panadol uống sau bữa ăn hả các bác. Mua mấy cái loại thuốc này thì làm gì có hướng dẫn kèm theo.
  5. hoa_hai_duong

hoa_hai_duong Thành viên mới

Uống lúc nào cũng đựơc, đói no OK hết vì thuốc này không gây kích ứng niêm mạc dạ dày. Tuy nhiên nếu bác có bệnh dạ dầy thì cứ cẩn thận uống no cho chắc ăn.
    Decolgen thì khác panadol vì ngoài tác dụng giảm đau, hạ sốt còn có tác dụng chống dị ứng và giảm xung huyết. Nên cần chú ý không uống decolgen lúc đang cần sự tỉnh táo, tập trung như lượn xe máy chẳng hạn. Và nếu bác có mua thuốc về cho các cụ uống (>50 tuổi) thì cũng cần thận trọng vì các cụ hay có tăng huyết áp mà Decolgen có thể gây tăng huyết áp hơn và nhịp tim nhanh.
    Thêm nữa, chỉ nên uống thuốc với nước đun sôi để nguội, không nên uống với bất kỳ loại nước nào khác.
  6. hoa_hai_duong

hoa_hai_duong Thành viên mới

Uống lúc nào cũng đựơc, đói no OK hết vì thuốc này không gây kích ứng niêm mạc dạ dày. Tuy nhiên nếu bác có bệnh dạ dầy thì cứ cẩn thận uống no cho chắc ăn.
    Decolgen thì khác panadol vì ngoài tác dụng giảm đau, hạ sốt còn có tác dụng chống dị ứng và giảm xung huyết. Nên cần chú ý không uống decolgen lúc đang cần sự tỉnh táo, tập trung như lượn xe máy chẳng hạn. Và nếu bác có mua thuốc về cho các cụ uống (>50 tuổi) thì cũng cần thận trọng vì các cụ hay có tăng huyết áp mà Decolgen có thể gây tăng huyết áp hơn và nhịp tim nhanh.
    Thêm nữa, chỉ nên uống thuốc với nước đun sôi để nguội, không nên uống với bất kỳ loại nước nào khác.
  7. boyIT

boyIT Thành viên mới

tránh trẻ em dưới 3 tuổi và phụ nữ có thai. CÒn đâu cái gì cho vào miệng được là chơi tất . Ko chết đâu mà sợ
  8. boyIT

boyIT Thành viên mới

tránh trẻ em dưới 3 tuổi và phụ nữ có thai. CÒn đâu cái gì cho vào miệng được là chơi tất . Ko chết đâu mà sợ
  9. tete_a6

he he, cám ơn hoa_dai_dương. Câu trả lời rất Ok, vote * tặng bác
  10. tete_a6

he he, cám ơn hoa_dai_dương. Câu trả lời rất Ok, vote * tặng bác