1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Update các chương trình hoạt động của CLB Tháng Năm

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Lechichiu, 23/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Update các chương trình hoạt động của CLB Tháng Năm

Em xin mạn phép mở topic này để có chỗ post những chương trình nhỏ và định kì của CLB để mọi người cùng theo dõi và các mảng hoạt động khác nhau trong CLB có thể hỗ trợ nhau. Cùng tập trung một topic cũng là tránh để làm loãng diễn đàn chung. Phụ trách các mảng có chương trình nào cần update hoặc xin tài trợ ít (dưới 2 triệu) thì up ở đây nhé!
  2. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Em xin phép được thay mặt anh Sơn bên chùa Bồ Đề up luôn sợ ko đủ thời gian:
    Thứ 6 tuần này mời mọi người 6h có mặt tại chùa Bồ Đề dự lễ tổng kết học kì I năm học 2008-2009 cho các em bên chùa.
    Ngoài ra chương trình đang thiếu kinh phí từ 600.000 VNĐ - 1.000.000 VNĐ ( có sự dao động này vì sẽ có thay đổi nhiều, ít về phần thưởng cho các em).
    Mong nhận được sự ủng hộ về tiền của tất cả mọi người!
  3. bfdien

bfdien Thành viên mới

bfdien : 200k
  4. w2tran

w2tran Thành viên mới

giới thiệu địa điểm mới để các bác cân nhắc giúp đỡ.
    Chùa Thịnh Đại - xã Đại Cương, huyện Kim Bảng, tỉnh Hà Nam, trụ trì Thích Thanh Hòa nhận nuôi trẻ mồ côi, không nơi nương tựa.
    các cháu
    người dân quanh chùa sang trông trẻ giúp
    Được w2tran sửa chữa / chuyển vào 20:04 ngày 23/02/2009
  5. nhoctotet

nhoctotet Thành viên mới

OH kế hoạch bột phát ah, tại sao ko có kế hoạch từ trước đây 2 tháng để huy động mọi người đi xin tài trợ, tại sao lại huy động mọi người ủng hộ tiền? mọi người ở đây chắc chỉ toàn thành viên quen thuộc học sinh sinh viên, có cả công chức đấy nhưng có mấy ai vẫn đang đi làm mà không phải ăn bám vào gia đình mình, mà có tiền để đóng góp, có phải tư bản đâu, thời buổi khó khăn này người đi làm còn khó chứ nói gi` học sinh, sinh viên lấy đâu ra tiền mà góp trong khi vẫn phải đi vay nợ để tự trang trải cuộc sống. Việc đóng góp tiền là một việc tế nhị, nó không nhiều nhưng cũng không ít, ai xông xênh thì cứ ủng hộ ,mà có khi tài trợ luôn cũng tốt đấy, chứ cứ kêu gọi kiểu này chắc chỉ làm mọi người khó nghĩ hơn thôi . ******** nguyện tromng khả năng cho phép và có thể làm được. Đã là một tổ chức thì làm gì cũng nên có ý kiến dân chủ, có kế hoạch từ trước để xin tài trợ từ các tổ chức ,...và hạn chế việc kêu gọi đóng góp từ cá nhân mỗi thành viên. Còn nếu kinh phí hạn chế thì chỉ nên tổ chức trong khả năng có thể, có ít làm ít, có nhiều làm nhiều.

Trong cuộc họp thì 1 người nói, có mấy ai dám dơ tay nói đúng chứng kiến của mình, bảo gì thì nghe đấy, biết thế đấy, nhưng thực lòng có muốn vậy không ? Cái đó tự mỗi người hiểu.
    Mình có góp ý như vậy, còn ý kiến là dân chủ, mọi cái đều là tự nguyện và nhiệt tình
    Được nhoctotet sửa chữa / chuyển vào 12:07 ngày 24/02/2009
  6. bergy4ever

bergy4ever Thành viên mới

Anh thấy nhoctotet nói đúng đấy, mặc dù chương trình này mọi người cũng bị động do không xin được tài trợ vào phút chót nhưng từ chương trình này cũng phải rút kinh nghiệm cho những chương trình sau. Bao giờ giải quyết xong phần kinh phí và các vấn đề khác thì mới bắt đầu lên kế hoạch và xác định thời gian tổ chức chương trình, tránh tình trạng gần đến ngày diễn ra chương trình mà vẫn còn chạy đi lo tài trợ thế này. Nếu có thể thì lùi buổi tổng kết lại, bao giờ lo xong về kinh phí rồi lúc đó mới tổ chức.
    Ps: Anh xin đóng góp 200k nhé, Việt Anh sẽ giúp anh chuyển cho mọi người do anh đang không ở HN.
    Chúc chương trình thành công.
  7. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Em thì không nghĩ gay gắt như vậy bởi vì việc post lên mong sự giúp đỡ chứ có j mà bắt ép mà khó xử, nếu ko nói lên làm sao mà biết mà giúp đỡ, thiếu tiền làm chương trình mà hoạt động bên chùa chỉ toàn sinh viên thì nhờ những thành viên còn lại. Em nghĩ ko fải ai cũng đi làm mà vẫn ăn bám bố mẹ đâu!
    Còn việc post muộn cũng là do chương trình đã định lâu rồi nhẽ ra chỉ mời mọi ng đến thôi nhưng ng fụ trách việc xin tài trợ đến tối chủ nhật mới thông báo ko xin được tài trợ, em nghe thông tin từ anh Sơn nên post hộ anh Sơn thôi.
    @chị Hạnh: em nghĩ đối với vấn đề này, chị ko nên nói như vậy!
    @anh Sơn, anh Nam, anh Toàn Xteam: cảm ơn các anh đã giúp đỡ chương trình!
    ( Anh Sơn: 200k, anh Nam: 200k, Anh Toàn Xteam: 100k)
    @ anh W2tran: trung tâm đó hơi xa anh ạ, sợ CLB em khó tập trung xe để về đó được nhưng em sẽ cùng mọi ng nghiên cứu để có sự hỗ trợ càn thiết và nhanh nhất có thể!
  8. w2tran

w2tran Thành viên mới

đấy là tớ đưa ra để mọi người biết thôi, chứ chỗ này không xa, đến chợ Đồng Văn rẽ tay trái vào khoảng 1km; đường thì đi Pháp Vân - Cầu rẽ; tổng cộng khoảng gần 50km.
    để biết thêm thông tin em có thể search trên google với từ khóa "Chùa Thịnh Đại"
  9. cuoitrang

cuoitrang Thành viên mới

10. lightheart

lightheart Thành viên mới

Cho ý kiến phát:
    1. Tình nguyện là tự nguyện. Ai có ít đóng góp ít, ai có nhiều đóng góp nhiều, ko bắt buộc. Nên đừng ai đưa vấn để phải đóng góp ra bàn luận nữa nha (tuỳ tâm mà). ( đang ở xa chưa đóng góp đc, lúc nào về sẽ thanh toán đầy đủ)
    2. Công tác tổ chức cần xem xét lại.Ko nên để nước đến chân mới nhảy. Cũng phải nói ra 1 việc mình thấy tồn tại lâu lâu rồi. Đó là các thành viên hay "ôm" việc quá. Cứ âm thầm làm rồi gần đến ngày thực hiện thì lại rối tung rối mù, chạy loạn cả lên. Nên chia sẻ, dù ít hay nhiều. Nhưng cũng có điều đáng nói nữa là nhiều khi chẳng biết chia sẻ với ai cả, người làm đc thì bận bận, người chưa quen việc thì nhiều nhưng độ nhiệt tình lại chưa có, nên cũng khó.
    3. Nói thêm việc quyên góp các thành viên: Trước thì đã xây dựng kế hoạch 6 tháng, kế hoạch 1 năm, để xin tài trợ. Nhưng ko hiểu sao kế hoạch vẫn chưa thực hiện đc. Mình thấy đóng góp của các thành viên là tốt, nhưng cho thâý sự bị động của bên mình. Hiện nay có 2 mảng chính do Sơn và Chi phụ trách, hi vọng sẽ sớm có đc bản kế hoạch từ giờ đến cuối năm. Có thể thống kê từ giờ đến cuối năm có bao nhiêu chương trình, dự kiến kinh phí để sớm có phương án đi xin tài trợ.
    Hic hic dạo này ở xa nên không thể có mặt đc vào các dịp như thế này, tiếc quá, mọi người thông cảm nha, đóng góp chút ý kiến.Hi vọng ko bị cho ăn dép