1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

USB 3G Vinaphone, quá chậm -bị lỗi?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tranttlinh, 12/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

USB 3G Vinaphone, quá chậm -bị lỗi?

Các thúc bá huynh đệ giúp giùm em với ạ... huhu, hôm kia (10/3), em đi mua cái USB 3G của Vinaphone, 3.6mp. Em cài đặt y như hướng dẫn và xài tốt.

Hôm qua em đi học cả ngày, tối về mở lên, nạp thêm tiền vào card (100k ạ) thì nó báo là nạp thành công khoảng 31500d và 1 loạt KB - em ko nhớ chính xác. Đăng ký sử dụng gói U7 theo đúng hướng dẫn của Vina là "U7 on" gửi 888 thì nó báo lỗi thế này ạ:

Đến lúc connect thì thấy nó chậm như rùa ạ (khác hẳn hôm trước, em down ầm ầm với IDM tối đa là 400Kb/s). Dưới đây là ảnh minh họa em chụp: (em thấy cái hình 1 và 2 nó khác nhau ở góc bên phải, 1 cái là UTMS và 1 cái là HSDPA - ko hiểu cái này là gì ạ?)

Em vừa hỏi nhỏ bạn em thì nó nói có thể máy bị virus nên tải chậm ... hic, em cũng chụp lại cái Processes, có chú bác anh em nào xem hộ rồi giúp em với.

Em ko có cách nào vào được = trình duyệt Firefox cả, nó toàn bị đơ máy. Khi vào = Internet explorer thì cũng còn đỡ. Em tranh thủ vào đây, nhưng mà post được mấy cái hình cũng đúng là cực hình vì chờ đợi luôn ạ. Chú thích luôn là em dùng đt Vina thì sóng vẫn đầy.

em vừa gọi cho 18001091, hết 2 cuộc gần 10 phút nhưng ko giải quyết được vấn đề gì cả. họ nói là check trên mạng thì sim em vẫn hoạt động bình thường. vậy em ko biết làm sao nữa, huhu. download Y!M bằng IDM mà có 782b/s thì ko biết bao giờ mới xong. mà thái độ của nhân viên Vinaphone ko được nhiệt tình lắm...

có anh chị nào giúp em với
  2. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

hic, ko ai biết ạ :( f69 toàn vào nói linh tinh thì nhanh chứ cứ đụng vào chuyên môn là chẳng ai giải thích được :(( huhu
  3. _

_ Thành viên quen thuộc

Định trả lời mà thấy câu này lại thôi .
  4. kbk194

kbk194 Thành viên mới

F_69 Bơm vá mô kích giỏi phết.
    Nhầm box rồi chuyển sang box hỏi đáp tin học đi.
  5. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

ặh , cĂi sim 'i kăm USB 3G là sim Mobile Broadband , nên khi cỏưu mua vỏằ nó 'Ê là sim Broad 'ỏằf dạng kăm USB rỏằ"i , nỏĂp thỏằ xong cỏưu lỏĂi soỏĂn U7 ON gỏằưi 888 thơ lỏĂi là 'fng kẵ dỏằi 'iỏằ?n thoỏĂi 'fng kẵ ( truy cỏưp Net cho 'iỏằ?n thoỏĂi ) . sim gỏn USB phỏÊi là sim Broadband 'ỏằf truy cỏưp bỏng USB .
  6. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

UMTS = WCDMA = 3,6Mb/s
    HSPDA = 7,2 Mb/s
    Máy bác cũng virus nhiều thật đấy .Diệt virus đi bác .Và đừng có đăng ký U7 gì cả vì sim bác đã là sim Broadband rồi ,đăng ký Internet làm j , không bác mang ra cửa hàng nó xử lý cho , em mua USB nhân viên nó cài sẵn em cứ thế dùng và nạp tiền thôi . 75 Đinh Tiên Hoàng , số 5 Láng Hạ , số 3 Hàng Chuối , 384 Xã Đàn .
    Em đang ngồi sân bay ol = USB Vina 3G trả lời bác đây này .
  7. 299

299 Thành viên rất tích cực

cũng đang dùng cái thằng củ chuối đấy để trả lời bạn đây, các gói U là cho mobile internet còn bạn phải dùng mobile broadband chứ (tin nhắn là MB thì phải), sim đi kèm thì bị khóa thoại rồi, chỉ đăng kí MB được thôi (hình như MB7 cho 7 ngày)
  8. cuccu

cuccu Thành viên quen thuộc

Mình cũng đang dùng USB 3G và dùng sim của Vina đây. Đúng là cái củ chuối này rất hay bị chậm. Chậm còn hơn cả dial up luôn. Để xử lý nó thì mình restart máy (vẫn cắm USB 3G vào máy), sau đó connect. 90% là em nó lại chạy vù vù.