1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

UTS, NEW SOUTH WALES, MACQUAIRE, bạn nào bit về 3 trường này thì vào đây giúp mình nhé

Chủ đề trong 'Du học' bởi theonlysea, 04/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. theonlysea

theonlysea Thành viên mới

UTS, NEW SOUTH WALES, MACQUAIRE, bạn nào bit về 3 trường này thì vào đây giúp mình nhé

Mình định học Master ở Úc, Master of Commerce hoặc Business, chuyên ngành Finance. Mình đã chọn đc 3 trường là UTS, New South Wales và Macquire. Các bạn có thể cho mình vái lới khuyên về học ở 3 trường này ko.

* Thứ nhất là chất lượng đào tạo về Finance thì trường nào tốt hơn?
    * Thứ hai là về địa điểm thì trường nào gần trung tâm, trường nào xa trung tâm Sydney, điều kiện sinh sống ở các trường này thế nào?

Mình rất mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn. Thanks.
  2. spham810

spham810 Thành viên mới

Nói chung cả 3 trường đều tốt. NSW thì có ranking cao nhất trong 3 trường tại vì nó thuộc Group of 8 (8 trường có reputation cao nhất ở Úc, và có nhiều funding nhất). UTS thì nằm ngay giữa city. Nhưng ở Sydney giá cả đắt đỏ lắm. Nói chung tôi thấy NSW là có vẻ ngon lành nhất. Nếu mà được cả Uni of Sydney nữa thì càng tốt.
  3. xuanminhjp

xuanminhjp Thành viên mới

Mạc kiu rì có tiếng về Finance đấy, ko nằm ở trung tâm nhg học fí lại rẻ hơn NSW. học trg này cũg đc. mà bi jờ học master ở ÚC làm j. qua Âu châu học cho lành
  4. hialo123

hialo123 Thành viên rất tích cực

sao lại qua Âu châu học cho lành bro?
  5. xuanminhjp

xuanminhjp Thành viên mới

đi úc học master có khi đắt hơn ở Anh mà. thế thì...cũg nên tính lại fải hok
  6. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Đang học master ở Úc đây, đắt hơn Anh luôn đấy (tất nhiên ko tính London), khóc luôn
    UNSW thì học ổn rồi, nếu đã chọn major là Finance thì MQ là một sự lựa chọn rất tốt, cũng gần trung tâm. À, nhưng hình như MQ chỉ có khoá Applied Finance chứ ko phải Master of commerce như bạn muốn học, khoá này đắt kinh dị, hơn cả UNSW.
    Nếu vẫn muốn học ở Úc thì UNSW quá tốt rồi, trường dạy postgrad của nó hình như gọi là Australian Graduate School thì phải, rất nổi tiếng.
  7. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Macquarie cũng có Master of Commerce in Finance đấy. Tuition fee cho khoá này là $22,240. Khoá Applied Finance tớ đang học thì đắt hơn, $33,600. Về học fí các khoá bên Macquarie bạn chủ topic vào link này xem:
    http://www.international.mq.edu.au/pdfs/pdfs/Macquarie_ListFeeInformationPG09.pdf
    Về Finance thì Macquarie đào tạo rất có tiếng, chương trình học tớ thấy rất ổn. Macquarie ở hơi xa khu CBD so với 2 trường kia, đi xe bus mất khoảng 30-45 phút, tuỳ giờ cao điểm. Nhưng được cái bến xe bus đủ các tuyến ở ngay trong trường và đối diện trường nên đi lại cũng tiện. UTS thì ngay trong trung tâm rồi. Điều kiện sống ở các trường là như nhau vì cùng ở trong Sydney, không fải như Hà Nội so với Mù Cang Chải.
  8. nicegirl87

nicegirl87 Thành viên mới

Ôi, đúng là em so học phí master ở Úc và ở Anh thấy Úc nhiều trường còn đắt hơn nhiều, vậy mà sao mọi người đều nói là đi du học Anh là đắt nhất nhỉ? Có phải là vì sinh hoạt phí cao lắm phải ko ạ? Hic, em vẫn đang trong quá trình chọn nơi và trường học, nan giải quá ạ.
  9. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Lý do giang hồ đồn vậy là vì ở Anh học Undergraduate gần như học sinh nào cũng phải học Foundation hoặc A-level, kéo dài thêm 1-2 năm.
    Thứ 2 là trường nào ở Anh cùng cấp (ít nhất là trên mất bảng xếp hạng bull**** ) với trường ở Úc thì học phí cũng chắc chắn ko dưới 1 vạn Bảng/năm. Ko có chuyện rẻ hơn.
    Mac về Finance-Accounting thì nổi tiếng rồi, nhưng students'' comment thì ko thấy họ vừa lòng lắm. Cùng cấp với UNSW, chính Usyd mới ko mạnh mảng này. UTS về Business hay Accounting cũng tốt cả.
    Có đường tàu rồi nên đi từ Mac lên city cũng đỡ. Xe bus kể cả đi 288 cũng đứt hơn 1h chứ chả có chuyện dưới 45 phút đâu.
    Có cái Macquarie city campus ở Wynyard station, ai thích City có thể lên đó học.
    Trong số trên học phí Mac có khi rẻ nhất (tùy khóa nữa).
  10. asmobe

asmobe Thành viên mới

Theo mình thì không thể nói Anh hay Úc đắt hơn 1 cách đơn giản.
    Nếu xét về học phí, các trường bên Anh như Oxford,Cambridge, 1 số trường ở London còn đắt hơn nhiều so với các trường G8 bên Úc như ANU, UNSW,Sydney...
    Tuy nhiên nếu các trường hạng trung và thấp ở bên Anh thì học phí có khi còn rẻ hơn các trường khá bên Úc, tuỳ vào khoá học.
    Còn về rank chung, các trường G8 bên Úc có rank cao hơn hẳn so với các trường khá và trung bình bên Anh, chỉ thua các trường top như trên.
    Về chi phí sinh hoạt, đi lại bên Anh đắt hơn Úc nhưng học Master có 1 năm. Úc thường là 1.5 năm, nhưng giờ cũng có nhiều khoá học 1 năm rồi.
    Tóm lại, tuỳ vào bạn thích sống ở đâu, thích học trường thế nào và cả khả năng tài chính nữa mà quyết định thôi