1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Và em viết cho anh ... như chưa bao giờ bắt đầu ...?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi paradise2209, 14/09/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hanamichi0505

hanamichi0505 Thành viên mới

Ngày 15/9 cũng là ngày mà mình mất anh mãi mãi. Đau đớn quá, hụt hẫng quá, chán nản với cs quá !sao ông trời bất công với tôi vậy???
  2. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Anh à (lúc nào em cũng muốn được gọi dịu dàng như thế, thì thào thôi để anh phải tập trung mà nghe thấy tiếng em )
    Sáng nay em trốn 1 tiết đầu để ở nhà ngủ, đêm qua em thức khuya ... ko làm gì cả. Chỉ ngồi kiểm điểm lại bản thân, tại sao chưa học đủ chăm, tại sao chưa yêu thương đủ nhiều, tại sao mơ ước chưa đủ lớn ... nhiều lắm anh ạ, những suy nghĩ tưởng vặt vãnh mà lại ko dễ dàng nói ra
    Tiết 2 đến lớp, haizz, đến lớp cũng chỉ là đến lớp, em ngồi nhìn mây nhìn gió, thơ thẩn 2,3 hồi thì lại ngồi nói chuyện. Đứa bạn em hỏi em rằng, sau này em sẽ muốn lấy anh là người như thế nào ? Câu này lại làm em buồn cười quá, nhưng nó hỏi thế làm em chợt nghĩ ra, em đang viết những dòng này cho Anh - người đàn ông tiếp theo của cuộc đời em? Hay em đang viết cho Anh - người đàn ông cuối cùng của cuộc đời em (à mà chưa biết nữa, nếu em xí xớn lấy những 2 chồng )? Em cũng chẳng biết nữa, có thể là cho Anh - người sắp yêu em và em sắp yêu, cũng có thể là mơ ước cho ng đàn ông sau này cùng em nắm tay, cãi cọ và chịu đựng mà hy vọng là hạnh phúc cho đến khi em già, em xấu, em khó tính như ma và em chết đi chả biết được, dù cho ai cũng sẽ là cho ng mà em yêu thương rất nhiều ...
    Chưa bao giờ em tưởng tượng ra anh sẽ là người thế nào, anh sẽ ra sao ... vì biết càng những thứ mình muốn, ông trời càng ban tặng cho những thứ trái ngược, nên em ko mơ, ko mộng, ko yêu cầu mà chỉ ngày ngày cầu nguyện ông trời ban cho em: Anh - người đàn ông yêu thương em, người đàn ông trân trọng em và người đàn ông thương xót em.
    Những ngày cấp 3, ko ít lần em mơ mộng rằng ngy mình sẽ là người trông đẹp trai 1 tí (vì em vốn mê các anh có phong cách), là ng sành điệu 1 tí, tài giỏi 1 tí và yêu em nhiều tí, he he nhưng đấy là ngày xưa thôi, cái thời ngoài yêu đương mơ mộng ra em chẳng nghĩ đến gì khác. Hình mẫu ấy, yêu là yêu, giận là giận, cái j cũng đùng đùng giật giật, trẻ con ko chịu nổi
    Nhưng bây giờ em nhớn rồi, em yêu thương, giận dỗi, tuỵêt vọng không biết bao nhiêu mà kể ... quá nhiều yêu thương, quá nhiều mất mát. Qúa nhiều niềm vui và quá nhiều thất vọng ... Giờ đây, em mong bình yên nhiều nhất. Mong anh chín chắn để em dựa vào, mong bàn tay anh ấm áp nắm trọn bàn tay của em, mong trái tim của anh đủ lớn để bao bọc tình yêu thương quá nhiều của em, mong anh đủ ước mơ để cùng em lãng mạn, mong anh đủ tài giỏi để chiến đấu và xây dựng cuộc sống của cả em và anh. Đôi lúc thực tế quá, nhưng không thể bắt một người lớn 22t là em chỉ đòi hỏi 1TY lãng mạn bất kể mọi tiêu chuẩn ... em có chọn lựa, có yêu cầu đặt ra với anh vì em biết trái tim em khó có thể chịu đựng thêm vài lần, vài người yêu thương nữa. Lúc nào em cũng mong một TY là duy nhất, em đòi hỏi ở anh không có nghĩa là em ích kỷ, vì khi yêu anh, em sẽ cố gắng để anh cảm thấy tự hào, cố gắng để anh cảm thấy yêu thương không mỏi mệt ... cố gắng để cho đi và nhận lại không còn khoảng cách ... à ko, em nói là cố gắng, nhưng thật ra, vì yêu anh em sẽ làm được tất cả mà ko cần cố gặng nặng nề ....
    Như bây giờ, cố gắng để bình yên với em là khúc khuỷu ...
    [Thực ra, khi yêu, người ta ko mỏi mệt, anh ạ .....]
  3. BeanNK

BeanNK Thành viên quen thuộc

Ở cái vàng vàng ý thì phải xem cái Giá của em thế nào đã, xem có đáng " đồng tiền bát gạo" để được thế ko
  4. paradise2209

Đôi lúc đắng lòng, vì thế gian ko phải ai cũng hiểu em
    Càng đắng lòng vì giờ em không còn cố để làm thế gian hiểu nữa, em thực sự chạy trốn rồi, mặc kệ những lời nói, mặc kệ những lời đồn thổi, mặc kệ những nhận xét, mặc kệ những dửng dưng ... em chỉ muốn đi về phía yêu thương thôi anh ạ ...
    Hôm qua mẹ ngã xe, hôm nay mẹ bảo, sao mẹ ngã chưa thấy con hỏi thăm câu nào ... em là cái loại con gì nhỉ ? Em biết mẹ ngã, em thương mẹ, em làm mọi việc nhưng đơn giản là em chưa hề hỏi mẹ 1 câu rằng "Mẹ có sao ko?" tại sao hả anh? Em là con gái mẹ cơ mà .... ?
    Có phải em rất tệ ko? Có phải em là đứa đáng khinh bỉ nhất không? Vì yêu thương như thế đã chết trong em rất lâu rồi ...
    Nc mắt em ko còn chảy từ hôm em bị bỏng, rất sâu, rất đau, nhưng ko 1 lời yêu thương, vỗ về nào ... hôm đấy, em đã tìm an ủi ở 1 chỗ khác, ko p gia đình ... sau hôm ấy, nước mắt em không chảy nữa, yêu thương với em là khó khăn ... em ko muốn thế, có lẽ em p học cak để lại yêu thương, học cak để mềm mại, học cak để bộc lộ tình yêu như những ng khác, đặc biệt với gia đình ... em ko muốn là đứa con bất hiếu, ko muốn là đứa ngang ngược, ko hề muốn là đứa làm đau lòng bố mẹ ... nếu có anh, anh có dạy được em ko ?
    SMS cho đứa bạn, 1 ng đã từng là chỗ dựa của em, từng là ng em muốn bấm số nhất mỗi khi có khó khăn ... dạo này nó dửng dưng quá, dạo này nó khác quá, em ko muốn tình yêu cho nó, của nó cho em lại nhạt phai đi nữa .... em mất quá nhiều rồi , nhưng có lẽ nếu nó cứ như thế, em ko biết mình còn sức để cố gắng bao lâu, níu kéo bao lâu ... ? Anh ạ, em rất cần anh, trc hết như 1 ng bạn lớn, chỉ dạy em mọi điều ....
    [Tối thứ 7 không mưa, ko ra đường, ko tâm trạng .... bỗng dưng muốn khóc ]
  5. BeanNK

Vàng 1 : Tự kỉ ám thị là ko ai hiểu mình, là mình khác người =)) =)).
    Vàng 2 : Ko ai chọn được bố mẹ cả...Lại còn tính cả công với bố mẹ nữa đây, kiểu ông bà hỏi thăm tôi thì tôi mới hỏi thăm lại, kiểu ăn miếng trả miếng =)) =))...Cái loại này vứt ra đường thì nhe răng
    Vàng 3 : Con người làm việc gì cũng có mục đích cả, chẳng đứa nào nó thừa thời gian để nghe những lời mà bây h đối với nó là vô thưởng vô phạt, hay nói cách khác là bây h hết " giá trị sử dụng" thì nghỉ nhé
    hê hê ko biết sn em này thế nào nhỉ
  6. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

[/quote]
    Vàng 1 : Tự kỉ ám thị là ko ai hiểu mình, là mình khác người =)) =)).
    Vàng 2 : Ko ai chọn được bố mẹ cả...Lại còn tính cả công với bố mẹ nữa đây, kiểu ông bà hỏi thăm tôi thì tôi mới hỏi thăm lại, kiểu ăn miếng trả miếng =)) =))...Cái loại này vứt ra đường thì nhe răng
    Vàng 3 : Con người làm việc gì cũng có mục đích cả, chẳng đứa nào nó thừa thời gian để nghe những lời mà bây h đối với nó là vô thưởng vô phạt, hay nói cách khác là bây h hết " giá trị sử dụng" thì nghỉ nhé
    hê hê ko biết sn em này thế nào nhỉ
    [/quote]
    nếu em không nhầm thì là 87 bác ạ, học KHXH$ NV . Bác xem trong Blog của em ấy ý
  7. paradise2209

Em đã bảo là em ko quan tâm đến thiên hạ rồi anh nhỉ, vì thiên hạ cũng chỉ là thiên hạ, săm soi, phán xét đời em nhưng chẳng bao giờ nhận được gì chân thực từ em, cũng như em nhận được chân thực từ họ ... đôi khi cũng ko nên tước bỏ niềm vui của ng khác mà làm j ...
    Cay cú, ăn thua ... let''s bygones be bygones ....
    Sáng Chủ Nhật chưa gì đã thấy mưa ... haizz, trời mưa sẽ là ngồi chết dí trong nhà, thôi thế cũng đc, có thêm thời gian tu Toeic. Mục tiêu lớn nhất của em lúc nào là cái bằng vĩnh viễn Toeic và thêm 1 cái tầm thường nữa là đủ can đảm đi bấm thêm cái lỗ tai thứ 4 măc dù sợ nhưg nhìn cái khuyên nằm chênh vênh ở vành tai em vẫn thích, haizz, liệu ngày mai khi em đủ 22t, em có đủ dũng cảm để vào hàng, nhắm mắt và tạch 1 cái ... gọi là có thêm cj mới mẻ về mặt vật chất, cũng hay
    Hôm nay nhà em ăn bún nem, mẹ thik nhất là ăn món này, keke, và em lại còn làm rất ngon nữa chứ. Ví dụ sau này anh mà yêu em sẽ ko phải lo bị đói ăn vì em đc rèn luyện nấu nấu nướng nướng từ luk 12t, lúc đầu thì ko thik, càng nấu thì càng thik, thậm chí lắm hôm hâm đơ mát giời còn lôi ra nấu mấy món siêu cầu kỳ mới vớ đc trên tạp chí đôi luk, nấu nướng để giải tỏa sì trét .....
    Blah blah, nhưg mà em ko thik rửa bát tí nào đâu
  8. rose_and_chocolate

rose_and_chocolate Thành viên mới

buồn cười
    box tâm sự là nơi để mọi người trút tâm sự,đôi khi viết cho chính mình thấy nhẹ nhõm hơn,
    có phải là nơi để các bác vào đọc xong rồi vàng 1 với vàng 2 mỉa mai đánh giá ,phân tích phán xét cái tâm sự của người khác đâu
  9. BeanNK

Thì đấy cũng là lời tâm sự mà, tâm sự theo 1 khía cạnh nào đấy...còn ko vi phạm nội quy của diễn đàn là được
  10. rose_and_chocolate

rose_and_chocolate Thành viên mới

rõ ràng là o vi phạm gì nội quy của diễn đàn
    nhưng chắc chắn chẳng ai thik các bài tâm sự của mình bị lôi ra phân tích mổ sẻ đánh giá mỉa mai,vàng này vàng kia cả
    em chủ topic chắc cũng o ngoại lệ
    cứ đọc các bài tiếpc theo của em ý thì rõ
    chứ các bác đừng lấy lí do o vi phạm quy định rồi nhảy vào topic của người ta nói này kia.nếu có thể đồng cảm với những cái ngưòi khác viết thì tốt,o đồng cảm được thì thôi,chứ đừng có buông lời phán xét ,phân tích ngưòi khác như vậy.vì người ta viết cho ngưòi ta,chứ người ta có mượn hay nhờ các bác mỉa mai đánh giá đâu
    nói thật là vô duyên lắm