1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vài điều về LINKIN PARK!

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi linkin_lemon_new, 22/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. exterminator84

exterminator84 Thành viên mới

Trong Meteora tui thích nhứt là:It's easier to run(lyrics bài này tuyệt vời)
    Chất nhạc của LP thì khỏi nói nhưng lyrics cũng fê đấy chứ nhỉ?
    Hold my breath as I wish for death
  2. Shtp

Shtp Thành viên mới

Bác nói khó hiểu quá cơ, đầy biện chứng là đầy...cái gì? Thích Em mà nghe LP thì cũng có gì là không thể hiểu được. Bác là fan cua Slim Shady hả? Chúc mừng có bạn mới, ở đâu hả? Tui đây nè hehe!
    I want to be in another place.
    I hate when you say you don't understand.
  3. exterminator84

exterminator84 Thành viên mới

He he tui thấyy một số rock fan ko iêu giề Slim của chúng ta cả nên tui mới nói kiểu khó hiểu như thế
    Hú hú thế bác cũng là fan của Slim à ? Nhưng bi giờ tui ko nghe Slim nhiều như trước nên mù tịt thông tin về gã này.Bi giờ thì chỉ nghe LP thui.Tui đang rất muốn xem "8 mile" mà chưa có dịp.
    Hold my breath as I wish for death
  4. Shtp

Shtp Thành viên mới

8 mile ấy hả? Mê li quên chết, tại sao bác vẫn chưa xem thế? Rap ra trò , mỗi tội hơi bậy bạ một chút thôi, ơ nhưng mà đây là box LP chứ, sorry mọi người tui không nói về Em nữa đâu, bác hãy sang box Em mà xem thông tin nhé. Bye!
    I want to be in another place.
    I hate when you say you don't understand.
  5. linkinleninpark

linkinleninpark Thành viên mới

HAY QUÁ !!!
    WARING ! HUT THUOC LA CO HAI CHO SUC KHOE !
  6. AnneLeonhart

AnneLeonhart Thành viên mới

Tui thấy bài Numb rất hay! hay từ ca từ, giai diệu đến clip, quá hoàn hảo!! nưng bài hay nhất phải là hit the floor, nghe rất khoái nhá!
    I worry too much about what others think of me.I hate that side of me... That's why I didn't want anyone to get to know me. I wanted to hide that side of myself. I hate it.
  7. Shtp

Shtp Thành viên mới

Hôm nay rỗi việc cho tớ ngồi bàn chút về cái album METEORA của LP nhá. Không phải chủ đề cũ đâu đứng có vội bơ đi hihi. Ý tớ muốn nói về cái hình ở bìa đĩa và những cái hình được in trong quyển ghi lyríc ấy. Các bác có ý kiến gì không? Tớ vừa học về nghệ thuật Graffiti xong mới chợt nhớ ra cái album mà ngày nào mình cũng nghe ấy bây giờ mới hiểu hết (nhà wê thế không biết lol ).
    ''...Graffiti is the language that gangs use to communicate. Gangs are all about being in a positive environment. People join gangs to belong. The gang members want to feel as if they are part of something. They need to fill a void in their lives. Most of the time this void comes from something they are not getting at home. These kids need to have a positive support group, they need role models. Most of these kids are from broken homes, and because they don?Tt have a strong bond with their own families they use gangs as their families.
    Gang members of the same group want to help each other. When someone joins a gang, they want to be accepted and feel that they are a part of something. Kids need support and a sense of belonging so they join gangs to belong somewhere. To these kids, gangs represent an extended family. The gang members become their brothers and sisters, and now they want to protect and love them like their own flesh and blood. Each gang has their own territory or street and that?Ts what a gang is about, protecting their own area. Different areas have different names, colours, signs, initials, insignias, and nicknames. These kids want to be part of a family system and for most of them their family system has been broken. They join gangs because they want to be accepted and loved. They are not getting it at home so they look to the streets. The gangs they choose allow them to become part of something bigger. When kids join gangs they get a sense of belonging.
    Gangs are about the struggles that take place in the neighbourhoods where they live. Many rap artists rap about these struggles. Most rap stars have grown up in gangs. A rap artist named Ice T wrote the song Colours. In this song he talks about the struggles over who wears what colours and where you can wear them. Another group was N.W.A. They rapped about growing up in Compton, and what it was like when they where growing up. Rap stars rap about who they are, because that is what they saw. What they saw defined them as the people they have become...''

Trên đây là một đoạn nho nhỏ về nó. Từ đó mà suy ra thì cái hình người ngồi khom khom vẽ vẽ sơn sơn lên tường, lên đất ấy có ý nghĩa dã man và hơi bị phù hợp với lyric của album đấy. Nhất là những hình trong quyển lyrics càng đẹp hơn và bi giờ xem lại sao mà thấy đầy ấn tượng thế không biết , đã quá đã quá. ( Các bác thông cảm nhá tại mừng quá ấy mà, như vừa mới hoàn thành xong cái subject đầu tiên của tớ hê hê...)
    One Step Closer
  8. linhchi88

linhchi88 Thành viên quen thuộc

EM thấy mọi người toàn bàn về chuyện Chester có vợ với ai sắp cưới ấy mà chẳng thấy nói về chàng Phoenix nhảy...chàng cũng có vợ rùi ah...hic hic...vợ xinh phết..mới cưới nàng năm ngoái 28/12/2002, và mới kỉ niệm 1 năm ngày cưới của họ ngày 28/12 năm 2003 đó ạ, em post ảnh cho các bác nhé!!

Cái ảnh này em hơi ngại post lên nhưng em nghĩ 2 tên kiss nhau này chắc ko có gì....
    untitled.bmp

Thêm cái ảnh Phoe hồi trẻ nhé...
    <P align=center><FONT face="Arial Black" size=1></FONT></P>
    <P align=center><FONT face="Arial Black" size=1>---- Linkin Park-Eminem-Avril----</FONT></P>
    Được linhchi88 sửa chữa / chuyển vào 20:47 ngày 17/01/2004
  9. a_spy_x5

a_spy_x5 Thành viên mới

Cả hai dỉa của link đều hay cả, phải nỗi la bấy giờ chưa tiếp tục ra thêm album nữa. Nếu ai biết gì về việc album mới của link thì nói hộ nhé
  10. zorro_nvp

zorro_nvp Thành viên rất tích cực

Nhều hơn 2 rồi, wễ thế ...!!!
    One thing, I don't know why ...!!!