1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vài dòng cho Hà Lan!

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi cd_scratcher, 04/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. escada_chic

escada_chic Thành viên mới

CÁO PHÓ!!
    Gia đình chúng tôi vô cùng đau đớn báo tin: bạn,em,em và bạn chúng tôi,escada_chic,nhũ danh em gái hoacuctay,người yêu anh david,đã quyết định giã từ cõi ttvnol mãi mãi không bao giờ quay lại.Em gái chúng tôi đã thề là nếu Hà lan của em không thắng Séc,không vô địch thì em sẽ ra đi.Đối diện với hiện thực quá mức chịu đựng,em đã quyết dứt áo trước thời hạn.
    Trong khoảng thời gian phải nói là quá ngắn ngủi được hiện diện trong gia đình họ Cam trên ttvnol,em đã thấy vô cùng hạnh phúc và tự hào rằng mình là 1 người yêu Cam chân chính,được làm 1 thành viên bé nhỏ nhưng hăng say trong gia đình họ Cam khổng lồ rất mực đoàn kết và đáng yêu dưới sự dẫn dắt nhiệt tình của bà chị cả hoacuctay.Thế nhưng,sự thật phũ phàng và cay nghiệt đã khiến em luôn tự trách mình là kẻ đem lại xui xẻo cho họ hàng Cam nhà ta.Nếu em không yêu Cam,không làm fan của Cam thì chắc gì lốc Cam đã phải chịu xách vali về nước-điều mà em tin chắc 1000000% là sự thật,không còn 1 tia hy vọng cuối đường hầm nào nữa-vì em mà yêu đội nào là đội đó chỉ có nước trắng tay.Em yêu Ajax năm 95-và qua 96 thì bị bọn Juventus nó cướp mất cúp C1 trên tay.Em yêu Argentina thì năm 90 bị Đức nó xỏ mũi.Em yêu Arsenal thì năm 99-2000 bị Liverpool nó giật mất cúp FA và năm 2004 bị bọn Chelsea nó xơi bà nó cái chân trong cúp C1,và nói đến Hà lan thì...Ôi thôi thôi,em nó đã quyết định là sẽ phản bội Hà lan,không thèm yêu Hà lan nữa,để giải thoát cho Hà lan.!
    Vậy xin mượn lá thư này để gửi lời chào tạm biệt đến tất cả bạn bè chiến hữu đã cùng khóc với em trong suốt mấy ngày qua.Nỗi đau tưởng như sẽ vơi đi nhưng không ngờ khi thấy bọn Anh Pháp Bồ Hy vào vòng trong thì con ma ganh tỵ nó lại thổi bùng sự bực tức trong lòng em nó.Bóng đá,giờ đây là chấm hết.Em đã không còn hào hứng để xem bất kể trận nào.Thằng nào vô cũng được.Bây giờ là 12 h đêm,sáng mai em escada_chic của chúng tôi sẽ xách vali đi thật xa về nhà 1 người bạn nằm sâu trong miền núi,nơi không có tivi lại càng không có in tờ nét,không có sự hiện diện của bọn ác ôn nào hết.Như thế,em escada_chic của chúng tôi mới có cơ hội được thảnh thơi đầu óc mà lo cho việc thi đại học sắp tới.Xin gởi đến tất cả hoacuctay,white-death,scorp,aja_bar,chickbox,oriental,dau_tau cùng các chiến hữu khác lời chào zdĩnh biệt hic hic.Nhưng tất cả hãy nhớ rằng,em escada_chic,một ngày nào đó,có thể la 10-20,hoặc 30 năm sau,sẽ quay trở lại cõi ttvnol này ,để xem lại"những người muôn năm cũ,hồn ở đâu bây giờ".Hoặc tốt nhất là nếu Hà lan vô địch WC hay kỳ euro tiếp theo,em nhất định sẽ quay lại để nghe câu"những người muôn năm cũ,hồn ở đây đây nè!"
    Cam gia đồng cấp báo!
  2. pires07

pires07 Thành viên rất tích cực

ôi thê thảm quá... thật ko ngờ Hàlan lại có những fan cuồng nhiệt đến thế.. hic hic hic.. ko thể gọi là hâm mộ nữa rồi, chắc đối với các fan trong đây HàLan đã trở thành một thứ đạo tín ngưỡng.. khâm phục ! mình cũng yêu thích HàLan nhưng so với mọi người.. còn thua kém nhiều lắm..

to chic: thay mặt AFFC chia buồn đến em.. hehhehe.. em đừng để anh biết chỗ em đang ở nhé.. nếu ko em ở đó ko được đâu hehhehhee.. em chơi ko đẹp chút nào hết, thua anh rồi chạy trốn !!
    Bergkamp là cầu thủ xuất xắc nhất của HàLan !!
  3. dau_tau

dau_tau Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em chỉ có thể từ bỏ diễn đàn TTVN chứ em không thể từ bỏ tình yêu của mình với HL được đâu, đừng cố gắng vô ích.
    HL nó như một thứ ma tuý ma biết rằng rất độc hại đến tinh thần nhưng không thể không yêu nó một khi đã dính vào (nghiện)
    Nếu em có cách cai nghiện hiệu quả thì hãy chỉ bảo giúp anh nhé. Anh cũng chán cái cảm giác buồn chán với thất bại của nó lắm rồi.
  4. beefsteak

beefsteak Thành viên mới

ôi thê thảm quá... thật ko ngờ Hàlan lại có những fan cuồng nhiệt đến thế.. hic hic hic.. ko thể gọi là hâm mộ nữa rồi, chắc đối với các fan trong đây HàLan đã trở thành một thứ đạo tín ngưỡng.. khâm phục ! mình cũng yêu thích HàLan nhưng so với mọi người.. còn thua kém nhiều lắm..
    ------------------------------------------------------------------------------------
    Ồh tất nhiên roài trong này toàn những người coi Hà Lan là phần của cuộc đời mình , nó cũng thể hiện thế nào là sự chuyên nghiệp và không chuyên nó nằm chỗ đó đấy. Thế nào là phong trào và original. Khoảng cách giữa Tốt và Hoàn Hảo. Đẳng cấp nó đưọc thể hiện rõ.
  5. LANGTU_DANANG

LANGTU_DANANG Thành viên quen thuộc

Hix......đợi cho xong cái Euro đã rồi hẳng đi. Vả lại cái cảm giác yêu đội nào mà đọoi đó trắng tay thì ai không thế. Mỗi cup chỉ có 1 đội vô địch các đội khác đều thua thì ai là fan đội nào đều có cảm giác như vậy mà. Mà sao bạn Chuột yêu toàn đội của tôi không thôi trừ argentina .
  6. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

Chúa ơi .. con cám ơn người .. người đã nghe thấy lời cầu nguyện của con và rất nhiều người yêu Hà Lan khác .. my God .. i cant believe it .. i just cant believe it .. my HOLLAND .. my ROBBEN, my MARC .. my FRANK .. you guys rock
  7. kluk83

kluk83 Thành viên mới

Suong qua Chik oi, moi nguoi oi,troi co mat ma
    Halan vao roiiiiiiiiiiiiiiiii
    Cam on Cz, Cz tốt quá , tốt hơn cả phân bắc.......Ba con oiiii
    Chúa ơi .. con cám ơn người .. người đã nghe thấy lời cầu nguyện của con và rất nhiều người yêu Hà Lan khác .. my God .. i cant believe it .. i just cant believe it .. my HOLLAND .. my ROBBEN, my MARC .. my FRANK .. you guys rock
    [/quote]
  8. cd_scratcher

cd_scratcher Thành viên mới

YEAHHHHHHHHHHHHHHHHHHH!!!!!!!!!!!!!.
    Không biết nói gì nữa.ĐÊM NAY CHÚA LÀ NGƯỜI HÀ LAN!!Hahaha.
  9. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

escada_chic gi` gi` ơi, về đi, Hà Lan vào tứ kết rồi. Bóng đá đẹp đã được đền đáp xứng đáng. Nói chung là sướng lắm,ko thể nói gì được nữa. Séc đã ko hề quyết liệt nhưng mà Đức quá yếu kém,chỉ nên tự trách bản thân mình thôi. Còn Hà Lan đã chơi tuyệt vời với 1 tinh thần là dù có ra đi cũng vẫn ko để các cổ động viên thất vọng, 3-0 là 1 tỉ số xứng đáng,chứng tỏ sức mạnh tấn công. Tôi tin rằng nếu cứ chơi tấn công hết mình như vậy thì Hà Lan sẽ ko sợ bất cứ đội bóng nào. Tấn công,tấn công, và tấn công. Hà Lan sẽ đập tan nát Thuỵ Điển,tôi tin là vậy.
  10. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Haha chúng ta đã thắng một bữa tiệc dành cho người Hà Lan. Người Đức họ đã có thể tự định đoạt số phận của mình nhưng họ đã thua Czech, họ hoà Latvia trong thế thua. Voller và những người Đức nên cảm thấy bằng lòng về nước . Cơ hội cho họ là rất nhiều nhưng trước một dàn cầu thủ chân gỗ tiền đạo không có đẳng cấp với một 2 cầu thủ nằm trong top 50 cầu thủ hàng đầu thế giới thì Đức thua là quá xứng đáng. Hà Lan đã trình diễn một lối đá quá khoáng đạt. Đêm nay là đêm của chúng ta Scorps, WhiteDeath, chickbox, HCT, anh Beast, Pino, Tulip, Menta_Scar, cd_cratcher, hollandajax, dau_tau, escada_chic, chị yinkampy, nhimcon82, ntlong83, Langtu_daNang,eroxbi,hoahalan khanhbergy, và tieudingdang yêu quí. Ôi nhiều quá etc thôi
    Ôi sung sưóng quá !! Tôi chỉ muốn nhìn thấy các bạn trong lúc này. Hà Lan muôn năm.