1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vải may vest NAM mua ở đâu đẹp ??? SG í ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi brily, 10/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. brily

brily Thành viên mới

Vải may vest NAM mua ở đâu đẹp ??? SG í ...

Các bác ơi, em đang cần gấp mấy chỗ để mua vải may vest nam (mặc đám cưới). Các bác có biết chỗ nào bán vải cao cấp, đẹp đẹp chỉ cho em với nhe. Em ở SG.
  2. brily

brily Thành viên mới

3. Vietltsg

Vietltsg Thành viên mới

Bạn nên mua vải trước rồi đem đi may thì sẽ rẻ hơn, tiền công may một bộ chỉ từ 700N đến 1 triệu thôi. Chứ chọn vải ở mấy tiệm may Vest thì đắt dã man! Họ tính khoảng sơ sơ 500N - 700N một mét. Mà may một bộ Vest nam khoảng gần 3m vải! Bạn tính thử xem...
    Còn mua vải may Vest thì bạn có thể ghé chợ An Đông, Bến Thành để mua. Chỉ từ 100N -200N- 300N một mét thôi. Ở chợ AĐ có tiệm vải trên lầu 1, đi phía đường Hùng Vương vào là thấy liền. Bán ko nói thách.
    Còn may thì có vô số tiệm may lớn: Đức Nhuận (ĐBP), Sơn (HBT), Trứ Danh (XVNT), Dũng (LeTT), Lâm (LyTT),... Mấy chổ này giá khá đắt nhưng may đẹp. Riêng Đức Nhuận thì bạn phải trừ hao thời gian vì thường thất hứa lắm!
    Riêng tôi thì ko may ở mấy tiệm lớn đó. Có mấy người quen làm thợ chiến ở mấy tiệm lớn nhận về nhà may thêm, giá cả phải chăng hơn nhiều! Ah nếu bạn cần may áo Vest khoát thì tôi có hai cái, may ở Đức Nhuận, nhưng ko có dịp mặc. Bán lại lấy tiền vải chút đỉnh thôi, 500N 1 chiếc. ĐT: 090.3.012.123
    Ah, nhớ vote cho tôi nhé! ;)
  4. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

Bạn có thể đến chợ Bến Thành, nhiều chỗ bán vải đẹp lắm đấy. Còn nếu ngại vào chợ thì bạn ghé tiệm vải Hương, trên đường Thủ Khoa Huân đi, nhiều loại vải cao cấp lắm đấy, tuy giá hơi mắc hơn những chỗ khác một chút.
    Còn tiệm may vest thì giống như bạn Vietsg gì đó nói, mấy tiệm lớn bây giờ thường giao cho các tiệm nhỏ, ko tên tuổi may gia công rồi giao cho khách. Chỗ tiệm may Sỹ Phú hôm trước mình giới thiệu với bạn may cũng được lắm, giá lại rẻ. Còn nếu bạn muốn đến những tiệm nổi tiếng thì ghé thử Bố Già trên đường Trần Quang Khải xem, mình chưa may ở đó nhưng nghe nhiều người khen
    Chúc bạn may được bộ đồ đẹp cho ông xã tương lai. Ah, mà bạn đã may được áo đầm cho đám hỏi chưa?
  5. brily

brily Thành viên mới

Vote ngay cho bạn 5 ông sao sáng nhe. Thế 2 cái áo ở ĐN của bạn là màu gì? Mình cần màu đen đó, bạn có không? Size thế nào? Ôx của mình chỉ cao có 1m68, nặng khoảng 65kg nhỉ ... Nếu được thì mình ghé bạn thử xem sao.
  6. brily

brily Thành viên mới

Cũng vote 5 ông sao cho bạn rồi đó. Cảm ơn lời góp ý của bạn nha
    Àh, mà bạn ơi, tiệm Sỹ Phú nằm trên đường gì ý nhỉ, mình quên địa chỉ mất tiêu rồi ... .. bạn chỉ lại cho mình được không? Có phải 125 Đề Thám không bạn?
    Mình vẫn đang chọn kiểu cho áo đầm. Hôm qua mới đi vào shop "Nu & Ni" trên đường HBT, cũng ưng ý cái váy đầm nhiều tầng màu trắng kia lắm nhưng mình vẫn chưa mua để chờ tham khảo thêm vài tiệm nữa. Ở Nu & Ni cái đầm đó nó bán 1,1T, mình bảo may lại theo kích thước của mình, mà may dài thêm chút nó bảo thế thì 1,2T ... .. ác dã man, thế là mẹ mình hơi bực nên chưa mua, bảo từ từ tham khảo thêm vài chỗ nữa.
  7. Vietltsg

Vietltsg Thành viên mới

Chắc là bạn cần áo Vest cho ông xã mặc đám cưới?! Vậy thì hai cái áo của tôi ko được rồi vì là áo Vest khoát. Áo dạng mặc khoát chỉ dành mặc đi chơi, dự tiệc vì nó thoải mái (may 1 lớp, vai đệm moose rất mỏng,...) có thể kết hợp với Jean, Khaki, quần Tây ko cùng tông,.. Còn nếu bạn vẫn muốn mua cho ông xã thì tôi sẽ nhắn địa chỉ sau nhé.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc! Cám ơn đã vì vote nhé!
  8. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

trời, cái đầm mà 1.1tr thì quá chát. Với giá đó bạn có thể đến những tiệm chuyên thiết kế như Sơn, Lê Minh Khoa...Ngoài ra bạn có thể lên Zen Plaza xem, nhiều đồ đẹp lắm.
    Địa chỉ Sỹ Phú: 25 Đề Thám
    Thanks đã vote cho mình.
    Còn đang tìm kiểu ah, nếu mình thấy kiểu nào đẹp thì post lên cho bạn tham khảo nhé
  9. brily

brily Thành viên mới

Hì .. tối nay mới mò lên Sơn Collection ở HBT nè, áo ở đó còn đắt hơn, toàn từ 1,6T đến 2T trở lên à, nó thiết kế hoặc may theo kiểu mình chọn. Lê Minh Khoa nghe bảo cũng đẹp nhưng mình chưa lên thử, nhưng mình nghĩ chắc giá cũng đẹp luôn quá ...
    Trên Zen thì áo đầm đa phần toàn là áo dự tiệc thôi, còn mình muốn tìm áo giống cô dâu một tí nhưng không rườm rà quá (vì chỉ là lễ đính hôn mà).
    Ở Sỹ Phú tiền công bao nhiêu một bộ vest thế bạn hiền ơi !!!
  10. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

Mình may bộ vest ko có lót để đi làm, tiền công khoảng 150k. Đồ nam chắc mắc hơn một chút. Mình đoán nếu may vest cưới chắc tối đa là 250k. Bạn gọi điện hỏi thử xem. SĐT: 8365991, 0908141506 gặp anh Phú