1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Valentine không bùn ... ( dành cho n~ người chưa tìm đc nửa kia ...)

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi girl_love_basketball_and_U, 14/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Valentine không bùn ... ( dành cho n~ người chưa tìm đc nửa kia ...)

( Hè ... sao ngày lễ tình yêu mà vẫn thấy có người ca thán chán chường thế nhỉ??? )

Bạn cô đơn??? Ok, bạn vẫn có thể có một Valentine cực hay ho với hàng đống tiếng cười! Với ai??? Tất nhiên là với bạn bè - n~ đứa cũng đang "alone" như mình - rủ cả lũ ra đường xem thiên hạ yêu nhau ... rồi tha hồ bình luận! Lũ con gái thử làm sô cô la rồi ... ném nhau xem ... hix ... suy nghĩ kĩ trước khi ăn, đồ tặng ko phải bao giờ cũng là đồ tốt ... Keke ... Bài học là gì: Hạnh phúc do chính bạn tạo ra!

Bạn vừa chia tay người yêu! Thôi đc, V_day có vẻ là lọ muối thần Tình yêu đổ vào vết thương của bạn! Nhưng ko sao, vẫn là bạn bè thôi ... lúc này là cần chúng nó lắm đấy ... Đừng có ngồi nhà mà nhớ về những kỉ niệm đẹp đẽ xa xôi của quá khứ, cũng làm ơn đừng tự hành hạ mình bằng cách dồn mọi đau khổ của 364 ngày còn lại trong năm ra để mổ xẻ, xem lại những nỗi đau ... Chả giải quyết vấn đề gì! Chỉ làm bạn thêm buồn bã ... Hãy dũng cảm nhìn về phía trước ... nhớ là vẫn cần bạn bè đấy ... làm một mình thì bùn lắm ... Bài học là gì: Không sống trong quá khứ! Không tự làm tổn thương mình! Không so sánh hạnh phúc với người khác! Cố gắng hài lòng với những gì đang có!

Hix , thực ra mọi vấn đề mới chỉ nằm ở ... lí thuyết ... mỗi người có một cách riêng để có một ngày lễ Yêu Thương vui vẻ theo đúng nghĩa của nó! Lạc quan và mạnh mẽ ... cuộc sống sẽ dễ chịu đi nhiều ... đúng ko???

( sao cứ lần nào viết bài là cũng dài loằng ngoằng thế này nhỉ?? )
  2. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Thế nào, bạn có vượt qua chính mình, vượt qua quan niệm cổ hủ : "Phải có người yêu và tình yêu đẹp thì mới hạnh phúc trong ngày Valentine" ko? Ai nói "có" và kể về điều đó ... tớ sẽ vote cho 5 sao!!!!
  3. kijuto_vn

kijuto_vn Thành viên mới

Tôi nói có! Mặc dù tôi chưa từng có ngày 14/02 theo đúng nghĩa của nó nhưng tôi hiểu rằng ngày đó là để dành cho tình nhân. Có những cái mình không thích thì nó vẫn cứ là nó.
  4. butchido

butchido Thành viên mới

5. traixuthanh

traixuthanh Thành viên mới

Dằng ấy có biết rằng trong nh­ững ngày như ngày này tớ cảm thấy rất cô đơn khônng?
    Hu hu...
    chán chả buồn chết
  6. fire7845

fire7845 Thành viên mới

\:D/
  7. redground

redground Thành viên quen thuộc

Không có dành cho người xa tổ quốc ah?
  8. roma_hic

roma_hic Thành viên mới

9. bong_ma_dem

bong_ma_dem Thành viên quen thuộc

Uhm ... Lâu lắm rồi mình mới lại ghé thăm TTVN . Chẳng biết tại sao lại ghé thăm topic này đầu tiên . Có lẽ là đây là 1 topic hay , hi hi phù hợp với cả mình nữa chăng . Đọc bài post của Girl_love.... thấy vui hẳn lên . Mình sẽ về và xem lại bộ phim Gone with the wind ... và hope là sẽ có dịp nào cùng cô ấy xem lại bộ phim này trong rạp . Đó là hạnh phúc !!!
    I miss u and love u much .H.... meo oi !!!
  10. roma_hic

roma_hic Thành viên mới

Valanhcanh ở một mình xem tv mà không thấy cô đơn thì có mà điên nặng.